Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: [Hỏi] Cách dùng đèn Flash lấy nét trong môi trường ánh sáng yếu

Question [Hỏi] Cách dùng đèn Flash lấy nét trong môi trường ánh sáng yếu

Các bác cho mình hỏi là có cách nào dùng đèn Flash hay cái đèn màu vàng để trở thành đèn trợ sáng lấy nét đêm luôn không? Ý mình là khi bật flash lên thì nó chỉ có tác dụng luôn luôn chớp chớp để lấy nét thôi chứ ko đánh flash khi mình bấm chụp. Vì con Sigma của em nó lấy nét trong ánh sáng yếu ko tốt, khi muốn lấy nét thì mở flash lên khi bắt đầu chụp đóng lại thì phiền quá. Mong các bác chỉ giúp kinh nghiệm

Bác mua con ST-E2 của em này. Nhỏ gọn, trợ focus tới 45 điểm. Con này vừa làm kích đèn không dây, vừa trợ sáng lấy nét cực pro, có luôn cả TTL và highspeed sync.

link tham khảo tại đây:
    http://www.bhphotovideo.com/c/produc...ansmitter.html

Nếu bác thích thì PM cho em nhé.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi riosun269 View Post
    Các bác cho mình hỏi là có cách nào dùng đèn Flash hay cái đèn màu vàng để trở thành đèn trợ sáng lấy nét đêm luôn không? Ý mình là khi bật flash lên thì nó chỉ có tác dụng luôn luôn chớp chớp để lấy nét thôi chứ ko đánh flash khi mình bấm chụp. Vì con Sigma của em nó lấy nét trong ánh sáng yếu ko tốt, khi muốn lấy nét thì mở flash lên khi bắt đầu chụp đóng lại thì phiền quá. Mong các bác chỉ giúp kinh nghiệm
    Nếu bác dùng đèn của Canon thì tắt Flash đi mà để Assist beam mở khi đèn On body là xong
    Đèn quay ngược về phía bác cho cân với Len để đối trọng nhẹ tay hơn
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Bác mua con ST-E2 của em này. Nhỏ gọn, trợ focus tới 45 điểm. Con này vừa làm kích đèn không dây, vừa trợ sáng lấy nét cực pro, có luôn cả TTL và highspeed sync.

Nếu bác thích thì PM cho em nhé.
    Cám ơn bác, em sẽ tìm hiểu thử. Thật sự thì e cũng muốn dùng các Flash cóc với cái đèn vàng bên góc máy mà ko biết chỉnh như thế nào.

Quote Được gửi bởi chuotlang View Post
    Nếu bác dùng đèn của Canon thì tắt Flash đi mà để Assist beam mở khi đèn On body là xong
    Đèn quay ngược về phía bác cho cân với Len để đối trọng nhẹ tay hơn
    Bác hướng dẫn rõ cho em với ạ, mà bác đang nói là cái Flash cóc theo máy hay Flash rời vậy?

Flash cóc em chưa dùng qua, ý em nói flash rời của canon
    Cắm đèn vào thì body sẽ tự có menu đó

Cái bạn cần là cái này YN12AF của Youngnuo rất rẻ nhưng ko thấy bán ở VN.

Hình ảnh search google nhé.

AF Assist Light for YN12AF Camera

1. Focus Assis
    When the ambient light of camera is dark, it is relatively difficult to complete focus, and the YN12AF AF-assistant will help you to finish the requirement of assist the camera to achieve accurate focusing effect. The YN12AF AF-assistant is with the AF focusing ability up to 12 meters.
    2.Convenient Charging
    Insert one end of the USB cable into the charging socket of the AF-assistant, the other end of USB cable connect to the direct-current 5V to proceed charging. It is convenient and speedy to charge anytime and anywhere.
    3. Camera Menu Access (Canon new models only)
    On the Canon new models, it can check and set the relevant flashing information through the camera menu access. Meanwhile, you can manually turn on/off the AF-assistant light through [External Flash Custom Function Setting]. When the [Autofocus AF-assistant Light Flash] set to disabled, the set-top AF-assistant will not transmit the focusing light.

Quote Được gửi bởi taifoto View Post
    Cái bạn cần là cái này YN12AF của Youngnuo rất rẻ nhưng ko thấy bán ở VN.

Hình ảnh search google nhé.

AF Assist Light for YN12AF Camera

1. Focus Assis
    When the ambient light of camera is dark, it is relatively difficult to complete focus, and the YN12AF AF-assistant will help you to finish the requirement of assist the camera to achieve accurate focusing effect. The YN12AF AF-assistant is with the AF focusing ability up to 12 meters.
    2.Convenient Charging
    Insert one end of the USB cable into the charging socket of the AF-assistant, the other end of USB cable connect to the direct-current 5V to proceed charging. It is convenient and speedy to charge anytime and anywhere.
    3. Camera Menu Access (Canon new models only)
    On the Canon new models, it can check and set the relevant flashing information through the camera menu access. Meanwhile, you can manually turn on/off the AF-assistant light through [External Flash Custom Function Setting]. When the [Autofocus AF-assistant Light Flash] set to disabled, the set-top AF-assistant will not transmit the focusing light.
    Theo em phải dùng thử mới biết, mấy cái hàng for này nó tung lưới hồng ngoại ra ko chính xác so với đồ của Canon đâu
    Cụ thể là em có đèn Canon, YN, và Trigger King Pixel ETTL đều có thể hỗ trợ lấy nét qua Asisst đc
    Nhưng chỉ có cái 580EXII là chuẩn, còn mấy ông kia ko bằng, hoặc thậm trí là có cho vui nhưthawffng Pixel King
    Thằng đại lý đang gạ em đổi các lên King Pro cho nó hoành hơn nhưng phải các 50$ để có hàng Pro bóc hộp

bật cái khử mắt đỏ lên .sẽ có đèn sáng cho fc !!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Cái vụ này hình như Nikon tốt hơn Canon nhiều thì phải.

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    bật cái khử mắt đỏ lên .sẽ có đèn sáng cho fc !!!

mình sài canon 20d và flash canon ex320 , thử tắt đèn trong nha, nhưng vẫn có ánh sáng từ cửa sổ . đèn cóc trên máy thì tự chớp đèn để lấy nét, còn flash 320 thì không chớp đèn lấy nét, mọi người xin chỉ giáo với ạ
    Ông còn nói :"Ống kính góc rộng tốt nhất à? Đó là bước lui 2 bước."