Trang 62 / 382 Đầu tiênĐầu tiên ... 1252606162636472112162 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 611 đến 620 / 3813

Chủ đề: Fujifilm X-A1: Chia sẻ ảnh và hiểu biết.

Quote Được gửi bởi ptt3579 View Post
    manhtu2013 chụp lên tay quá, khác hẳn loạt ảnh "vườn quốc gia ba vì" - nhiều bạn cầm XA1 chưa đánh đã thua "máy rẻ thì ảnh xấu". Thật ra khả năng XA1 là khá cao, nó chỉ rẻ khi khuyễn mại thôi, trước đó nó xêm Nex 6.

manhtu2013 chụp thế này đám DSLR sắp bán hết máy, XA1 cháy hàng....

"Điểm Mạnh" của XA1 cũng chính là "Điểm Yếu": thêm WiFi là thêm giá thành, tính năng m k0 cần, nhưng theo Fuji là nó trở nên dễ bán hơn.

Nếu Fu ra đồng thời XA1 và XA1b k0 Wifi, k0 Video thì m sẽ chọn XA1b
    (ý kiến riêng m, người khác sẽ có nhận xét ngược lại)
    Em đúng là ngược lại với bác :D có wifi để chuyển ảnh quả thật quá tiện, firmware mới mà có remote nữa thì tuyệt :D

Em đang đi du lịch với vợ, ko biết dùng mobile đăng ảnh lên forum mình ntn nên ko góp ảnh với mọi ng đc ạ :(

Cứ 10 ông mua MRL thì 5 ô định bụng SẼ CHƠI AF + MF, 1 ô cổ hủ như m CHỈ CHƠI MF, 2 ô ĐANG DAO ĐỘNG, 2 ô CHỈ AF.

Với cái "tư duy MF" thì chuyển ảnh vô PC m cũng ....MF luôn.
    Để lung lạc nốt 4 ô kia m xin dẫn Link từ tinhte qua đây

Ống kính manual focus - quay tay mệt mà sướng
    Về ống kính thì em, với ngân sách cho ảnh ọt vừa phải nên chỉ có kit là ống AF đc, đang có MF 58mm và 135mm, cũng đang muốn kiêm thêm 24mm hoặc 28mm nữa ạ :D quay tay đc bức ảnh đẹp cũng sướng thật bác nhỉ.

manhtu2013 chụp lên tay quá, khác hẳn loạt ảnh "vườn quốc gia ba vì" - nhiều bạn cầm XA1 chưa đánh đã thua "máy rẻ thì ảnh xấu". Thật ra khả năng XA1 là khá cao, nó chỉ rẻ khi khuyễn mại thôi, trước đó nó xêm Nex 6.

manhtu2013 chụp thế này đám DSLR sắp bán hết máy, XA1 cháy hàng....

"Điểm Mạnh" của XA1 cũng chính là "Điểm Yếu": thêm WiFi là thêm giá thành, tính năng m k0 cần, nhưng theo Fuji là nó trở nên dễ bán hơn.

Nếu Fu ra đồng thời XA1 và XA1b k0 Wifi, k0 Video thì m sẽ chọn XA1b
    (ý kiến riêng m, người khác sẽ có nhận xét ngược lại)
    bác quá khen rồi. em cũng bỏ d7000 để theo fuji sự thật đấy bác ạ

Quote Được gửi bởi ca7mau View Post
    Về ống kính thì em, với ngân sách cho ảnh ọt vừa phải nên chỉ có kit là ống AF đc, đang có MF 58mm và 135mm, cũng đang muốn kiêm thêm 24mm hoặc 28mm nữa ạ :D quay tay đc bức ảnh đẹp cũng sướng thật bác nhỉ.
    nhìn các bác đua nhau mf em cũng rối hết cả lên rồi chắc mai mốt cũng phải mưu toan xoay vặn thôi

Quote Được gửi bởi manhtu2013 View Post
    bác quá khen rồi. em cũng bỏ d7000 để theo fuji sự thật đấy bác ạ
    Hiếm thấy người như bác, dám bỏ D7000 mà lại rước XA1 chứ ko phải là XE2, XT1. Nếu so về độ "chuyên nghiệp" của body thì XT1 mới sánh ngang với D7000. Chúc bác thoải mái với XA1 và gắn bó lâu dài với Fuji.
    Chơi MF giá rẻ sẽ rất thú vị đó bác. Cón nếu giá tầm trung thì em nghĩ bác nên đắt lưng 1 con AF để chụp vợ con, (tốt hơn Kit thì có XC 27 hoặc XF 35)
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Chính cái ISO của Fu đã cứu m nhiều phen, trong hoàn cảnh mà máy khác chết đứng. Truyền thống này hình như có từ Fu compact...

Hoàn toàn chính xác nhưng k0 công bằng khi so sánh. Digital lens đã có 1 bước dài để khắc phục, đã dùng các máy tính cực mạnh để tính toán, đã thừa hưởng bao phát minh công nghệ vật lý, hóa học...
    Nhưng k0 ai có trong tay 1 MF lens mới tinh, kể cả viện bảo tàng Ni, Ca...bạn chỉ có 1 lens 30 - 40 năm tuổi hoặc hơn, lớp coating đã suy yếu, nó lăn lóc qua nhiều người, nếu may mắn nó toàn ở trong môi trường tốt, ngược lại thì nó chịu khói thuốc lá, bụi, ẩm mốc, nuôi súc vật...vì thế m nói đừng xem "loại nào" phải xem "cái nào", cụ thể là "phải ra ảnh đẹp mới lấy".

Digital lens là 1 CÔNG CỤ, 1 món ĐỒ CHƠI.
    MF lens cổ cũng có tính chất đó, nhưng nó thêm 1 KỶ NIỆM, 1 SỐ PHẬN, 1 CÂU CHUYỆN...bởi vậy nó hấp dẫn.
    Bạn mới làm hư 1 Digital lens kit 300$ ? OK mua cái khác.
    Bạn làm hư MF lens cổ 100$, bạn tiếc mãi, nó đã tồn tại 1/2 thế kỷ k0 sao, giờ đến tay bạn thì toi...bạn khó mà tha thứ cho mình cũng như khó mà tìm lại cái thứ 2.[/COLOR][/I][/B]
    Đồng ý 2 tay 2 chân với anh @ptt. Những kinh nghiệm chơi được anh chia sẻ rất hay. Cả cảm giác khi chơi MF cũng thật hay như 1 câu chuyện. Thật lòng cảm ơn anh với những dòng văn chia sẻ rất bổ ích.

DSCF7725 by Metal_fx3, on Flickr

Vậy thì bạn xây dựng system từ lens đến body, đúng cách của người chơi đã có kinh nghiệm, bạn k0 lạc lối như ae mới mua body lens rời đầu tiên. Cách tốt nhất để các bạn này tránh sai lầm là học hỏi, nhưng m thấy trên 4r có những lời k0 chân thành, hoặc lên giọng với nhau - m nói thẳng luôn: đó là cách xử sự kém văn minh. Ta chơi toàn đồ của xứ văn minh mà...

ối ối em khai thật mà ko có ý gì đâu bác ơi em thấy phí tính năng của d7000 mà mình ko dùng đến nên xài xa1 vì mỗi cái em cần la khử muỗi mầu iso cao nên xài thôi

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Hiếm thấy người như bác, dám bỏ D7000 mà lại rước XA1 chứ ko phải là XE2, XT1. Nếu so về độ "chuyên nghiệp" của body thì XT1 mới sánh ngang với D7000. Chúc bác thoải mái với XA1 và gắn bó lâu dài với Fuji.
    Chơi MF giá rẻ sẽ rất thú vị đó bác. Cón nếu giá tầm trung thì em nghĩ bác nên đắt lưng 1 con AF để chụp vợ con, (tốt hơn Kit thì có XC 27 hoặc XF 35)
    Đúng là từ d7000 xuống xa1 thì hẫng hụt thật nhưng em hiện tại quen rồi và thấy nhu cầu bản thân thì xa1 là đủ chứ ko cần hơn.mấy con xc 27 xf35 giá kinh quá bác ạ,kinh tế thì lại đi xuống nên ko với đc bác ạ

em nói bác Ptt đừng buồn, hình phải nét và đúng sáng trước khi nói tới những điều khác..

DSCF7655 by Metal_fx3, on Flickr
    Kit 16-50

Trang 62 / 382 Đầu tiênĐầu tiên ... 1252606162636472112162 ... Cuối cùngCuối cùng