Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 37

Chủ đề: Tư vấn chọn Tripod cho Canon 60D

Quote Được gửi bởi Quocthinh95 View Post
    Hiện em đang có ý định mua Tripod để phơi. Nhưng có nhiều loại quá không biết chất lượng nó ra sao cả. Đang lăng tăng với mấy em sau:
    - Benro A0695FBH00: con này ưu điểm gọn nhẹ
    - Benro A550FN1: con này thì to hơn nặng hơn. Nhưng nhìn có vẻ chắc chắn hơn
    - Benro Mefoto A1340Q1: con này giá cao hơn 2 con trên. Gọn hơn, bắt mắt hơn nhưng ko nhẹ hơn 550FN1
    Em dùng phơi chủ yếu bằng len Kit 18-55. Lâu lâu có dùng Tam 70-300
    King nghiệm của em thì tripod giá 3tr cho kết quả cũng chẳng hơn tripod giá 1tr5. Nếu bác chĩ cần 1 tripod chụp phơi đêm thành phố hoặc linh tinh thì cứ ra shop, sờ ngắm thử vài chân, thấy thích cái nào thì mua về chụp.

Còn nếu bác muốn chơi phong cảnh thật sự thì phải chấp nhận tốn kém, vì chụp phong cảnh không phải chỉ có cái body, lens và tripod tầm trung là đủ đâu. Chưa kể còn phải tốn tiền kha khá để đi đây đó có phong cảnh đẹp để chụp, mà càng đi phượt, đi xa chụp phong cảnh thì mới hiểu cái tripod và ballhead tốt nó quan trọng ra sao.

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    King nghiệm của em thì tripod giá 3tr cho kết quả cũng chẳng hơn tripod giá 1tr5. Nếu bác chĩ cần 1 tripod chụp phơi đêm thành phố hoặc linh tinh thì cứ ra shop, sờ ngắm thử vài chân, thấy thích cái nào thì mua về chụp.

Còn nếu bác muốn chơi phong cảnh thật sự thì phải chấp nhận tốn kém, vì chụp phong cảnh không phải chỉ có cái body, lens và tripod tầm trung là đủ đâu. Chưa kể còn phải tốn tiền kha khá để đi đây đó có phong cảnh đẹp để chụp, mà càng đi phượt, đi xa chụp phong cảnh thì mới hiểu cái tripod và ballhead tốt nó quan trọng ra sao.
    Em cũng ko phải chuyên chụp phong cảnh lắm. Như bác nói chỉ lâu lâu phơi đêm trong thành phố. Chắc có lẽ e chọn con Mefoto A1340Q1

Tóm lại là ko đi phượt thì chả nên mua hehe
    Còn đi chụp đang hoàng thì mua 1 cái tốt vào
    Để thỉnh thoảng chụp citynight thì mượn tạm 1 buổi là ý kiến hay nhất
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi Quocthinh95 View Post
    Em cũng ko phải chuyên chụp phong cảnh lắm. Như bác nói chỉ lâu lâu phơi đêm trong thành phố. Chắc có lẽ e chọn con Mefoto A1340Q1
    Cái Mefoto này chỉ hợp cho Mirrorless, còn DSLR thì không hợp đâu vì ballhead của nó quá nhỏ.

Cái Mefoto này chỉ hợp cho Mirrorless, còn DSLR thì không hợp đâu vì ballhead của nó quá nhỏ.
    Vậy con Benro A1682 thì sao bác con này BH dòng B0 đó bác

Nếu bác chủ không thường xuyên chụp bằng tripod (tức mỗi năm chụp chừng vài ba lần như chụp pháo hoa năm mới hay lễ, lâu lâu chụp phơi sáng để có ảnh với bạn bè...) thì thôi, ra cửa hàng lựa cái nào tầm trên dưới 2 triệu luôn cả ballhead về chụp, ưng cái nào thì lấy cái đó...
    Còn nếu có nhu cầu dùng nhiều thì khuyên đầu tư hẳn tripod carbon như Manfrotto 055CXPro3 hay CXPro4, Gitzo GT2531, Vanguard Alta,... ballhead thì nên đầu tư hẳn cái xịn như Markins, Kirk, RRS,...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Ý kiến này là hay nhất! Ăn chơi phải sướng,mua tripod tầm 1-1,5 là được rồi bạn ạ,dành tiền mùa mua filter hoặc 1 lens góc rộng chụp thích hơn. PS: Bộ gear của bác nhẹ không à,cần ji mấy con khủng thể,sau này nâng cấp thiết bị bán đi mua cái khác chả được. Mấy cái đồ công nghệ này xuống giá hoặc mất giá theo giá tiền ấy mà.
    5D CLASSIC+ CANON 28-135f1.8-2

Ý kiến này là hay nhất! Ăn chơi phải sướng,mua tripod tầm 1-1,5 là được rồi bạn ạ,dành tiền mùa mua filter hoặc 1 lens góc rộng chụp thích hơn. PS: Bộ gear của bác nhẹ không à,cần ji mấy con khủng thể,sau này nâng cấp thiết bị bán đi mua cái khác chả được. Mấy cái đồ công nghệ này xuống giá hoặc mất giá theo giá tiền ấy mà.
    A ha ha. vậy thì tốt, mình hổm giờ cũng phân vân mãi. Để hôm nào ra KL kiếm một con 3tr<. gọn nhẹ về chơi. Cái vướng của tụi mình là giàn thường thường - tàm tạm. Giá cả cỡ 15 - 20T mà bây giờ ném 5 - 7 T vào cái chân nên nhát tay. Mà đâu có lôi ra thường xuyên như bác chuotlang hay Benkhang đâu. May ra được vài lần/1 năm. Hic hic hic ...
    Được sửa bởi nhadam lúc 08:15 AM ngày 09-05-2014

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Nếu bác chủ không thường xuyên chụp bằng tripod (tức mỗi năm chụp chừng vài ba lần như chụp pháo hoa năm mới hay lễ, lâu lâu chụp phơi sáng để có ảnh với bạn bè...) thì thôi, ra cửa hàng lựa cái nào tầm trên dưới 2 triệu luôn cả ballhead về chụp, ưng cái nào thì lấy cái đó...
    Còn nếu có nhu cầu dùng nhiều thì khuyên đầu tư hẳn tripod carbon như Manfrotto 055CXPro3 hay CXPro4, Gitzo GT2531, Vanguard Alta,... ballhead thì nên đầu tư hẳn cái xịn như Markins, Kirk, RRS,...
    Em củng đang tìm Tripod để chụp phong cảnh. Bộ Tripod và hallead còn đắt hơn body 5d của em. Chắc tìm tầm 2 triệu thôi.
    Cám ơn bác

Em mua con Mefoto A1340Q1 rồi. Cảm nhận cũng chắc chắn lắm bác. Phù hợp nhu cầu chụp phơi sáng bình thường của em thôi. Có tiền em sẽ ưu tiên cho đầu tư lens

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng