Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: [ Hỏi ] Rửa ảnh tại Long Xuyên

[ Hỏi ] Rửa ảnh tại Long Xuyên

Các bạn tư vấn giúp mình tiệm rửa ảnh đẹp tại LX với. Vì mình chụp khi xem trên máy thì đẹp + nét mà sao rửa ra nhìn xấu quá :(. Hay cần phải làm gì trước khi rửa ảnh để ảnh ra hình trung thực như trên máy tính, xin chỉ giáo ? Cám ơn các bạn trước + nhiều !

bác ra chỗ đèn 4 ngọn gần ngân hàng đông á có tiệm Bạn trẻ. Mình thấy in ở đây cũng ok. còn zụ nhìn trên LCD đẹp in ra không bằng thì không có gì lạ. Bác muốn in gần giống nhất thì phải cân chỉnh này nọ phức tạp lắm. Bác cứ phải tạm chấp nhận thôi. Khi in ảnh bác kéo EV lên khoảng 0.7 stop thì in ra ổn hơn, vì lcd thường sáng hơn
    Muốn nhanh thì phải từ từ

Quote Được gửi bởi caohuynhnhan View Post
    bác ra chỗ đèn 4 ngọn gần ngân hàng đông á có tiệm Bạn trẻ. Mình thấy in ở đây cũng ok. còn zụ nhìn trên LCD đẹp in ra không bằng thì không có gì lạ. Bác muốn in gần giống nhất thì phải cân chỉnh này nọ phức tạp lắm. Bác cứ phải tạm chấp nhận thôi. Khi in ảnh bác kéo EV lên khoảng 0.7 stop thì in ra ổn hơn, vì lcd thường sáng hơn
    OK, cám ơn bạn nhiều nhe, để mình nghiên cứu thêm mới dc ^^

Tình cờ tìm kiếm LX ra tophic cũ nầy, trả lời luôn nếu bạn vẫn còn cần.
    Ở LX có nhiều chỗ rửa ảnh lắm.
    Nhưng bạn chụp bằng gì ? Nếu DTDD thì ra ảnh thường mờ hơn vì màn hình DTD nó nịnh đầm.
    Còn chụp bằng máy ảnh thì thường bị tối hơn, do màn hình nó làm nhìn sáng hơn, nên cái nào tối tối coi trên nó vẫn đẹp, coi trên máy tính thấy rõ hơn.
    Và chung quy lại cái nào cũng ko đc đẹp giớng màn hình, vì màn hình bé tý trong khi rọi ra lớn hơn, chưa kể cần thì phải chấm sửa sơ lại (cái nầy có thể yêu cầu tiệm chỉnh lại - có tính phí khoảng 500-2k/tấm).
    LAB thì có Bạn Trẻ, Diêu, Trung,Cự,...

Quote Được gửi bởi 2810 View Post
    Tình cờ tìm kiếm LX ra tophic cũ nầy, trả lời luôn nếu bạn vẫn còn cần.
    Ở LX có nhiều chỗ rửa ảnh lắm.
    Nhưng bạn chụp bằng gì ? Nếu DTDD thì ra ảnh thường mờ ehơn vì màn hình DTD nó nịnh đầm.
    Còn chụp bằng máy ảnh thì thường bị tối hơn, do màn hình nó làm nhìn sáng hơn, nên cái nào tối tối coi trên nó vẫn đẹp, coi trên máy tính thấy rõ hơn.
    Và chung quy lại cái nào cũng ko đc đẹp giớng màn hình, vì màn hình bé tý trong khi rọi ra lớn hơn, chưa kể cần thì phải chấm sửa sơ lại (cái nầy có thể yêu cầu tiệm chỉnh lại - có tính phí khoảng 500-2k/tấm).
    LAB thì có Bạn Trẻ, Diêu, Trung,Cự,...
    Cửa hàng trên địa chỉ chỗ nào vậy bác?

Lab Bạn Trẻ ngay góc đường Hà Hoàng Hổ - Trần Hưng Đạo (đèn 4 ngọn cũ, giờ là dàn đèn bông lúa - chả thấy giống tý nào !?).
    Lab Trung (ko nhó rõ tên vì đổi tên so với cũ) thì từ đèn 4 ngọn đi Hà Hoàng Hổ vào khoảng 100m bên phải luôn, để ý có người bán trứng gà vịt là lab liền trước.
    Lab Diêu thì góc Hai Bà Trưng và Nguyễn Văn Cưng , cùng dãy và chiều với điện máy Tài Phong.
    Lab Khánh thì ngay ngã 3 , nằm trên đường giữa Hai Bà Trưng và Nguyễn thị Minh Khai.
    .... rảnh phone mình gl chơi : 0939 441 440