Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Cứu em, sony alpha 37 chụp ảnh cưới tại cafe liệu có ổn ?

Mình không biết bạn chụp ngược sáng sao, nhưng nếu chỉ 1,2 kiểu thì có thể dùng flash cóc, lấy 1 tờ A4 gấp đôi lại che trước flash cho ánh sáng dịu bớt thì da mẫu sẽ tự nhiên hơn. Còn mấy cái flash youngnuo và min 5400 là chỉnh tay hoàn toàn, cái này mình không dám có ý kiến vì mình cũng gà thôi, chưa chơi flash đó bao giờ. Nói chung bác nên xem ai có mượn mấy con lens chụp thử một vài kiểu theo ý tưởng của mình trước rồi quyết định xem nên mua gì. Giờ khuyên thì cũng mỗi người 1 gu mà thôi.

Đã muốn ko tốn tiền thì bỏ qua vụ chụp cafe với đèn đóm. Không thì dùng 35 cũng ổn. Chủ yếu ngoài trời mua cái hắt sáng 250k là ok. Để cho tiện thì ko nên thay Len, mươn thêm 1 body cắm kit để lấy cảnh (nex kit cũng ổn), A37 thì cắm chân dung + hắt sáng là tung tăng. Lưu ý là chụp Raw, chụp sao cho đủ 1k-1.5k shot hình để lựa 40 tấm nhé... hehe. Amater nên nhiều hình cho chắc ăn (thợ họ chụp đâu 3-400k shot)

Mình đã thử rồi nhé (580 + nex 5n vi vu chụp ngoại cảnh, se cua 600d kit+ ip chụp hậu trường nữa)
    Được sửa bởi linhngo lúc 02:30 PM ngày 06-05-2014

Bác nên tìm ai đó thuê lens là hay nhất!

Mình mới chụp cho 3 cặp (toàn là chụp free vì là bạn bè) bằng bộ A200+fix 50/1.7 Minolta thấy làm ra album cũng khá ổn, gia đình 2 bên đều chấp nhận được ^^. Nên mình nghĩ A37 cũng chụp được, thậm chí là tốt hơn. Tuy nhiên với len kit thì hơi khó, tốt nhất nên kiếm thêm em fix 50 nữa để chụp xóa phông, headshot này nọ... Vì sử dụng máy cùi nên tất cả phụ thuộc vào tay nghề chụp của bạn và khả năng photoshop của thằng làm album ^^
    Hội Sony Alpha Thủ Đức
    https://www.facebook.com/groups/sonythuduc/

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12