Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: [Tư Vấn] Combo lens chân dung & chụp hình cưới ngoại cảnh làm dịch vụ tay trái

[Tư Vấn] Combo lens chân dung & chụp hình cưới ngoại cảnh làm dịch vụ tay trái

Sorry trước vì e cũng mở hơi nhiều thead tư vấn, nhưng giờ lên kế hoạch làm nghề tay trái với cái môn này để trang trải thêm chi phí chơi ảnh cũng như nếu khả năng có thì chuyển qua tay phải luôn vì cũng mê nó. Coi review nhiều nhưng cũng chưa trải nghiệm thực tế dc nhiều nên vẫn nhờ các Pro tư vấn thêm.
    Chi phí đầu tư cho lần này là 60tr, em ở tỉnh lẻ nên cũng ko có đk kiếm 2hand, tạm thời chơi mới đi cho dễ, nếu kiếm dc thì để đầu tư đạo cụ....

Em đã có sẵng Ca 85f1.8, 1 cái flash Yuo; tripod; trigger; hắt sáng, dù xuyên... cả rồi
    Em đã có p/an cho chụp tiệc rồi nha (600D + Tam 17-50 + flash rời) em nghĩ cũng đủ rồi

Body: Em nghĩ sẽ lấy Ca 6D hoặc Mark II
    Lens thì 2 p/an:
    1. Sig 35A + 85f1.8 (bộ đôi tiêu cự em rất thích, nhất là e thích chơi fix nữa)
    2. 70-200f2.8 non IS + 85f1.8 (cái này hơi trùng tiêu cự nhỉ)
    3. 70-200f2.8 non IS + bán 85f1.8 lấy Pancake cho TH góc rộng xíu

Ngoài ra em cũng rất thích:
    135L;
    24-70 mark II (quá tiền nhưng vẫn đưa vì em thích nó :D, giành cho tương lai vậy ) ;
    35L (sigma có vẻ kinh tế hơn nhỉ);
    Tam 24-70 (chưa biết sao, nhưng tiêu cự have)

Nhưng chưa biết đưa các em này vào combo thế nào cho hợp lý với khả năng tài chính như trên

Các bác tư vấn giúp p/a tối ưu, dư càng tốt vì còn chi phí xây dựng ekip trang phục trang điểm đi kèm nữa...
    [Facebook] [Flickr] [Website]

theo mình thì nếu chụp cưới thì cần tính đa dụng nhiều hơn . Nếu mua con 70 200 rồi thi ko nên giữ lại con 85 nữa
    ban đầu thì như thế này
    6d + 70-200 + 35 sig= khoang hon 60 chai 1 tí
    hướng đi tương lai
    6d 24-70 II + 70-200 II + 16-35
    Được sửa bởi alone22 lúc 03:38 PM ngày 03-05-2014