Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 99

Chủ đề: Ảnh với Canon Pro1

Ảnh với Canon Pro1

Mình đang sở hữu con này. Máy được dân nhà nghề thế giới đánh giá khá cao. Các bác có máy này thì tham gia cho vui nhé.
    Cảnh chụp đêm

Hoa
    Được sửa bởi tommeow lúc 11:38 AM ngày 11-05-2014

Trừ tấm số 1 ra nhìn ổn ổn, các tấm còn lại mình không biết bạn chụp cái gì nữa.

Quote Được gửi bởi duyhauvn View Post
    Trừ tấm số 1 ra nhìn ổn ổn, các tấm còn lại mình không biết bạn chụp cái gì nữa.
    Vậy bạn có đang đeo kính râm không ạ? Bạn hỏi mình cũng bó tay!
    Ảnh xấu hay đẹp hay kỹ thuật chụp quá tệ thì cứ ném đá cho ng khác học hỏi. Cách comment của bạn hoàn toàn không có thiện ý tí nào. Lịch sự chút nhe bạn.
    Được sửa bởi tommeow lúc 02:02 AM ngày 29-04-2014

Hình có vẽ không được nét cho lắm hay tại mắt tôi có vấn đề.

Con PP1 này mang tiếng lens L nhưng chất ảnh lại thua các đồi thủ cùng thời. Hình của bạn chủ thể và bố cục chưa rõ ràng. Chất ảnh thì hơi kém, có thể do máy đã dùng 1 thời gian quá lâu. Mình chờ được xem thêm ảnh từ bạn và PP1. TFS!

mấy tấm chụp đêm bác chụp k tripod để iso cao chăng, ảnh không trong bị bệt. Máy đời cũ ít con nào chụp iso cao mà cho chất lượng ảnh tốt.

2 tấm chụp ngày em thấy hình cũng mờ mờ không nét hẳn. Em tưởng do độ phân giải nhưng lên google xem thông số thì thấy 8Mpx lận...

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Con PP1 này mang tiếng lens L nhưng chất ảnh lại thua các đồi thủ cùng thời. Hình của bạn chủ thể và bố cục chưa rõ ràng. Chất ảnh thì hơi kém, có thể do máy đã dùng 1 thời gian quá lâu. Mình chờ được xem thêm ảnh từ bạn và PP1. TFS!
    Tks bạn đã góp ý. Các ảnh mình chụp có lẽ chưa thể hiện được hết chất ảnh của Canon Pro1 đâu bạn. Theo mình biết thì Canon cho con này ra đời với tiêu chí là nhỏ gọn, không cần phải lỉnh kỉnh ống rời, thay thế được các đời DSLR entry level + lenkit cùng thời. Nếu bạn có con này trong tay + với tay nghề khá thì mình cam đoan đây là máy PPS ngon. Mình cũng đã so sánh nhiều với G7 và G9, sau cùng mình vẫn giữ Pro1 chơi.
    Được sửa bởi tommeow lúc 01:39 PM ngày 29-04-2014

Thêm vài tấm ảnh. Các bác cứ ném đá thoải mái.

Quote Được gửi bởi tommeow View Post
    Tks bạn đã góp ý. Các ảnh mình chụp có lẽ chưa thể hiện được hết chất ảnh của Canon Pro1 đâu bạn. Theo mình biết thì Canon cho con này ra đời với tiêu chí là nhỏ gọn, không cần phải lỉnh kỉnh ống rời, thay thế được các đời DSLR entry level + lenkit cùng thời. Nếu bạn có con này trong tay + với tay nghề khá thì mình cam đoan đây là máy PPS ngon. Mình cũng đã so sánh nhiều với G7 và G9, sau cùng mình vẫn giữ Pro1 chơi.
    G7, G9 hay cả G12 cũng không thể bằng Pro1 được (nếu máy còn tốt). Bạn vui với nó là được rồi, chúc bạn có những shot hình đẹp với Pro1.
    Loạt ảnh bạn chụp không được trong và nhiễu hạt, bạn chú ý iso, digital zoom và ống kính xem.

Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng