Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 46

Chủ đề: Lý do nên mua hàng tại CH PhongDigicam

Quote Được gửi bởi thodung View Post
    Em thỉnh thoảng có nghe đến phongdigicam nhưng chưa biết ở đâu, và cũng chưa bao giờ có ý định sẽ mua hàngt ở đó. Khi nghe lời giới thiệu của bác chủ thì định bụng khi cần sẽ ghé mua thử. Tiếp theo, khi đọc được vài lời phàn nàn thì cũng hơi nản, tuy nhiên lại thấy bác chủ có thái độ rất cầu thị thì em lại rất muốn sẽ ghé mua hàng, nhất định em sẽ ghé. Nhân tiện bác chủ cho em hỏi về việc bảo hành hàng chínhg hãng, thông thường các cửa hàng thường đẩy cho khách hàng tự lên hãng bảo hành, điều này gây tâm lý rất khó chịu cho khách, chưa kể tới việc làm ăn trớt quớt của nhiều hãng làm cho khách hàng bất bình, vậy hàng bác chủ bán ra khi có hỏng hóc thuộc diện được bảo hành thì bác chủ có thay mặt khách hàng làm việc với hãng không?
    Ối, ở các CH khác thì em không rõ lắm, nhưng khi hàng bên em bán ra được bảo hành tại CH hay bảo hành bên hãng, CH em phải có trách nhiệm nhận sp đó và có trách nhiệm bảo hành cho khách hàng. Đơn giản, vì CH em bán ra đã có lời, thì tiền lời đó là trách nhiệm của CH em với sp đó, trách nhiệm với khách hàng ạ ;)
    Máy ảnh PhongDigicam.vn

Địa chỉ 166A Võ Thị Sáu, P8, Q 3, Tp HCM
    (đi đường Pham Ngọc Thạch quẹo trái, ngay ngã tư Pasteur)

Điện thoại:
    - 0286 27 47 166
    - 028 62 74 71 62
    - Anh Phong 0907676569
    - Chị Tú 0121 41 81 267

Gửi bác Phongdigicam
    Tôi nghĩ chỉ có người mua lầm chứ người bán chẳng bao giờ lầm
    và cây boom đấy tôi hoàn toàn không có ý định mua hàng như vậy, còn bác có ý định từ chối bán hay không thì tôi không rõ..
    sở dĩ tôi không mua cây boom mini đấy ở chổ LGK vì tôi nghĩ chủ quan LGK còn hàng mới nhưng ép tôi lấy để thanh lý cây demo. Vì vậy tôi nhắc đi nhắc lại nhiều lần với NV của bác tôi chỉ mua hàng mới 100%, thậm chí thẳng thắn nói rõ đừng lấy cây demo chổ LGK vì tôi đã xem và đã không mua rồi.
    - Trường hợp 1: dân trong nghề ai cũng biết loại hàng phụ kiện quay phim nhập từ Trung Quốc toàn do LGK nhập và phân phối, nên bác nói do ng khác bỏ hàng lại cho bác thì tôi thấy kém thuyết phục.
    - Trường hợp 2: bác nói do người khác bỏ hàng cho bác mà như vậy thì bác nên xem lại đối tác của bác nhé.

tôi dừng tại đây chúc bác đạt được mục đích như ban đầu bác lập thread này

Quote Được gửi bởi phongdigicam View Post
    Hi anh, thực tế cây boom đó do 1 nơi bỏ hàng cho các CH khác, khi mua, anh đã nhắc em về cây bôm đó, do thông tin của người bỏ hàng cho em, họ khẳng định không phảo là cây boom giao bên LGK, mà khi nv họ giao, họ lại bảo em là cây khác, thế mới nản, khi anh ra xem, em và anh cùng mở hộp ra kiểm tra, chính em và anh phát hiện ra phần trầy xước, em đã chủ động xin lỗi anh và không bán cây boom đó. Chứ em không tìm cách bán hay khẳng định hàng mới 100%,,, Thôi em xin rút kinh nghiệm và mong anh tiếp tục ủng hộ CH em.
    Quote Được gửi bởi cukhoaicodon View Post
    Trước đây cần cây boom mini M1. Tôi đến xem tại LGKcamera, tại đây hết hàng mới, chỉ còn cây đang trưng bày, nên tôi không lấy vì nó bị trầy một số chổ mà giá cũng không bớt được bao nhiêu, sau khi search web thấy Phongdigicam có bán, tôi gọi điện nhân viên cửa hàng khẳng định có và bảo tôi chờ lấy hàng trong kho về. Tôi chủ động nhắc trước tôi đã đến LGK xem rồi, nếu có hàng thì tôi đến xem, còn không thì thôi đừng mất thời giờ 2 bên, nv Phongdigicam khẳng định chắc chắn có, nhưng qua cách trao đổi của Phongdigicam tôi biết chắc là chạy đi lấy hàng của LGK, tôi trao đổi thẳng thắn nếu Phongdigicam lấy hàng của LGK cũng được tôi yêu cầu hàng mới 100% và nói rõ tôi không lấy hàng demo. Nv Phongdigicam bảo đảm chắc chắn hàng mới. Khi tôi đến cửa hàng vẫn chưa có, ngồi chờ 15p sau 1 cậu nv xách về 1 cây nguyên hộp chưa khui, và mở cho tôi check,.
    Tôi xem qua thì biết ngay cây demo lấy từ LGK, tôi nói đây là hàng xài rồi, cậu nv Phongdigicam khẳng định hàng mới 100% vừa mới khui thùng, tôi nản quá chỉ luôn "em xem chổ tay cầm có vết trầy màu trắng đúng không" cậu nv tự mình mở ra xem lần nữa thì đúng như lời tôi nói..
    Trong sự việc này tôi thấy
    1- Phongdigicam bán hàng demo và bảo là hàng mới 100% cho tôi. Nếu tôi không từng đến xem tại LGK thì không thể phân biệt được
    2- cố tình làm mất thời giờ của tôi khi tôi đã khẳng định không lấy hàng demo từ LGK mà vẫn lờ đi
    P/s Nhu cầu cần xài nên mấy hôm sau tôi alo cho S-Lab họ cho biết có hàng, hẹn giờ ra xem. lúc ra xem vẫn là cây boom demo đấy lần này thì nản thật. Tôi đã tự ship luôn cho rồi

Quote Được gửi bởi phongdigicam View Post
    Ối, ở các CH khác thì em không rõ lắm, nhưng khi hàng bên em bán ra được bảo hành tại CH hay bảo hành bên hãng, CH em phải có trách nhiệm nhận sp đó và có trách nhiệm bảo hành cho khách hàng. Đơn giản, vì CH em bán ra đã có lời, thì tiền lời đó là trách nhiệm của CH em với sp đó, trách nhiệm với khách hàng ạ ;)
    Cảm ơn bác đã trả lời em, nhất định em sẽ ghé bác mua hàng mặc dù em đã được đọc những lời phàn nàn và góp ý của anh em ở trên. Hy vọng trong thời gian tới khi được hỏi ở đâu bán hàng uy tín nhiều anh em sẽ nghĩ ngay đến Phongdigicam. Anh em rất cần những người bán hàng văn minh, có thể bác từng mắc lỗi này lỗi kia khiến cho một số khách hàng không hài lòng, nhưng nếu bác cầu thị thì mọi chuyện sẽ thay đổi.
    Chào bác, chúc bác thành công.
    Thợ đụng

Quote Được gửi bởi cukhoaicodon View Post
    Gửi bác Phongdigicam
    Tôi nghĩ chỉ có người mua lầm chứ người bán chẳng bao giờ lầm
    và cây boom đấy tôi hoàn toàn không có ý định mua hàng như vậy, còn bác có ý định từ chối bán hay không thì tôi không rõ..
    sở dĩ tôi không mua cây boom mini đấy ở chổ LGK vì tôi nghĩ chủ quan LGK còn hàng mới nhưng ép tôi lấy để thanh lý cây demo. Vì vậy tôi nhắc đi nhắc lại nhiều lần với NV của bác tôi chỉ mua hàng mới 100%, thậm chí thẳng thắn nói rõ đừng lấy cây demo chổ LGK vì tôi đã xem và đã không mua rồi.
    - Trường hợp 1: dân trong nghề ai cũng biết loại hàng phụ kiện quay phim nhập từ Trung Quốc toàn do LGK nhập và phân phối, nên bác nói do ng khác bỏ hàng lại cho bác thì tôi thấy kém thuyết phục.
    - Trường hợp 2: bác nói do người khác bỏ hàng cho bác mà như vậy thì bác nên xem lại đối tác của bác nhé.

tôi dừng tại đây chúc bác đạt được mục đích như ban đầu bác lập thread này
    Vâng, em cám ơn anh đã chia sẻ, góp ý với CH em,,, em sẽ thay đổi, LGK không nhập trực tiếp á anh, em sẽ xem lại nguồn hàng bên NCC để chuẩn bị hàng hóa tốt hơn cho khách hàng, cho anh ạ...
    Máy ảnh PhongDigicam.vn

Điện thoại:
    - 0286 27 47 166
    - 028 62 74 71 62
    - Anh Phong 0907676569
    - Chị Tú 0121 41 81 267

Quote Được gửi bởi thodung View Post
    Cảm ơn bác đã trả lời em, nhất định em sẽ ghé bác mua hàng mặc dù em đã được đọc những lời phàn nàn và góp ý của anh em ở trên. Hy vọng trong thời gian tới khi được hỏi ở đâu bán hàng uy tín nhiều anh em sẽ nghĩ ngay đến Phongdigicam. Anh em rất cần những người bán hàng văn minh, có thể bác từng mắc lỗi này lỗi kia khiến cho một số khách hàng không hài lòng, nhưng nếu bác cầu thị thì mọi chuyện sẽ thay đổi.
    Chào bác, chúc bác thành công.
    Dạ, cám ơn anh và tất cả các anh, các bạn đã chia sẻ, những khách hàng phàn nàn CH em, đó là sự đóng góp để CH em thay đổi, em rất trân trọng các đóng góp đó, đó là lý do em mở topic này để xem lại CH bên em còn thiếu xót những gì để thay đổi, để CH em ngày càng được nhiều khách hàng tin tưởng, lựa chọn ạ

Thân mến.
    Máy ảnh PhongDigicam.vn

Điện thoại:
    - 0286 27 47 166
    - 028 62 74 71 62
    - Anh Phong 0907676569
    - Chị Tú 0121 41 81 267

Èo, mừng a Phong có CH mới nha, nhất định "ủng hộ" anh Phong kakaka.

E thấy chưa CH nào làm thẻ k/h thân thiết, a Phong tiên phong làm thẻ tích điểm đi a Phong ơi, ai mua đủ 100tr/ năm thì giảm 5% cho các lần mua sau trong 1 năm. ^^

cách đây 2ngay đang cần 1 cái tripod gấp để đi xa
    call hỏi còn cái tripod beike ko thì đầu dây bên phong bảo là có , mình nói ship hàng không thì bảo để chiều có nhân viên sẽ gọi lại
    chờ đến chiều không thấy gì liền gọi lại thì đầu dây trả lời là để xem lại có hàng không chắc chắn 5p sau gọi lại báo cho mình (tới giờ là 2ngay chả thấy ai gọi )
    lúc đó chạy hẳn sang cửa hàng của bác bên NĐC thì nhân viên nói cây tỉnh rụi là hết hàng rồi anh
    đội mưa tầm tã về mà lòng bâng quơ

Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    cách đây 2ngay đang cần 1 cái tripod gấp để đi xa
    call hỏi còn cái tripod beike ko thì đầu dây bên phong bảo là có , mình nói ship hàng không thì bảo để chiều có nhân viên sẽ gọi lại
    chờ đến chiều không thấy gì liền gọi lại thì đầu dây trả lời là để xem lại có hàng không chắc chắn 5p sau gọi lại báo cho mình (tới giờ là 2ngay chả thấy ai gọi )
    lúc đó chạy hẳn sang cửa hàng của bác bên NĐC thì nhân viên nói cây tỉnh rụi là hết hàng rồi anh
    đội mưa tầm tã về mà lòng bâng quơ
    Mình đã nói ko bao giờ mua hàng bên đây nữa , như bác thấy đó từ việc nhỏ đã ko giữ uy tính đừng nói chi đến những việc lớn hơn ...
    Mình và bạn mình đã bị dính chưởng ở đây , bán cho mình cái máy 5d te tua , nát bét mà kêu là máy ngon lắm .... LỪA ĐẢO ......

Anh phongdigicam, trong cả hai trường hợp của bạn thopnt và bạn của bạn vncanon anh sẽ cần phải truy lại và, nếu đúng là lỗi của cửa hàng anh, nếu có thể làm được anh nên bồi thường cho cả hai anh trên một cách thích hợp trong từng tình huống mua bán cụ thể nếu như anh muốn chứng minh cho mọi người thấy là cửa hàng của anh từ nay sẽ cam kết làm đúng những gì anh đã nói ở trang một.

Phục vụ khách hàng tốt là một việc làm cực kỳ khó khăn bởi vì không phải chỉ có anh mà còn nhân viên của anh cho nên em mong rằng anh sẽ phải dành nhiều thời gian và chi phí ra để giữ gìn những uy tín gì anh đang xây dựng. Có thể ngay trước mắt là lỗ nhưng về lâu dài sau khi anh đã xây dựng được uy tín của mình thì lợi ích sẽ rất nhiều. Cho nên bất cứ bạn nào đã gửi than phiền lên đây cho anh, nghĩa là họ đã quan tâm đến uy tín của anh, anh sẽ cần phải giải quyết hết ở mức làm cho họ hài lòng. Và xem lại cách phục vụ để sẽ không còn ai vào topic cho biết những lỗi cũ đã xảy ra vẫn còn đó. Nó còn là một sự thử thách khả năng quản lý của anh.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi vncanon View Post
    Mình đã nói ko bao giờ mua hàng bên đây nữa , như bác thấy đó từ việc nhỏ đã ko giữ uy tính đừng nói chi đến những việc lớn hơn ...
    Mình và bạn mình đã bị dính chưởng ở đây , bán cho mình cái máy 5d te tua , nát bét mà kêu là máy ngon lắm .... LỪA ĐẢO ......
    bác dùng từ LĐ thì hơi quá
    em thì thấy cửa hàng anh Phong phục vụ tốt hơn mặt bằng chung ( trước có chỉ mấy người bạn sang đây mua và thấy phản hồi vậy)
    em thì nói ra là trên tinh thần XÂY DỰNG chứ không phải phê phán , buôn bán là làm dâu trăm họ mà ( nhà e trước kia cũng từng buôn bán nên e hiểu vụ này)
    mong cửa hàng anh Phong ngày càng hoàn thiện hơn nhất là mảng Trao Đổi Và Mua Bán online vs Giao Hàng Tận nơi

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng