Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: Xin các bác tư vấn Olympus OMD em10, Fujifilm X-E1, Sony a6000

body + kit fujifilm và body + kit olympus chụp 1 cùng 1 cảnh cho 2 tấm hình mình có phân biệt được tấm nào từ fuji tấm nào từ olympus không các bác? Hay người chụp họ nói mình mới biết? Mình chưa thử fuji với olympus nhưng pana và olympus thì không nói ra hỏi 10 người đều.... chẳng phân biệt được.

Quote Được gửi bởi hoangnhuniem View Post
    body + kit fujifilm và body + kit olympus chụp 1 cùng 1 cảnh cho 2 tấm hình mình có phân biệt được tấm nào từ fuji tấm nào từ olympus không các bác? Hay người chụp họ nói mình mới biết? Mình chưa thử fuji với olympus nhưng pana và olympus thì không nói ra hỏi 10 người đều.... chẳng phân biệt được.
    Em phân biệt được đó bác, kể cả olympus vs pana. Bác cứ đưa ảnh góc jpeg lên đây em đoán thử xem.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Kính bác @hoangnhuniem.
    Nếu 2 ảnh chụp cùng 1 cảnh thì em nghĩ mình có thể đoán được, vì mỗi hãng có 1 tone màu khác nhau. 3 ảnh đơn lẻ như trên thì em không tự tin múa rùi qua mắt thợ đâu ạ.
    Công bác up ảnh lên thì em cũng xin đoán cho vui, có sai bác cứ cười em rồi giải đáp cho em thông nhé: ảnh 1 là Pana, ảnh 3 là Olym, còn ảnh 2 thì em chịu ạ.

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post
    Kính bác @hoangnhuniem.
    Nếu 2 ảnh chụp cùng 1 cảnh thì em nghĩ mình có thể đoán được, vì mỗi hãng có 1 tone màu khác nhau. 3 ảnh đơn lẻ như trên thì em không tự tin múa rùi qua mắt thợ đâu ạ.
    Công bác up ảnh lên thì em cũng xin đoán cho vui, có sai bác cứ cười em rồi giải đáp cho em thông nhé: ảnh 1 là Pana, ảnh 3 là Olym, còn ảnh 2 thì em chịu ạ.
    Không sao cho vui thôi bạn ạ. Đâu có sẵn 2 máy 2 kit để chụp 1 lúc 1 cảnh đâu. Cả 3 mình dùmg pana gx1 + kit 14-45 nên chắc cũng dễ nhận ra tone màu xanh lạnh nếu setting máy ở các chế độ bình thường với thông số mặc định thôi, set thông số chuyên sâu 1 chút như A, G, Kenvil độ, gradation... thì không nhận ra chất ảnh của máy mà giống máy hiệu khác là bình thường.
    Được sửa bởi hoangnhuniem lúc 09:01 PM ngày 24-05-2014

Quote Được gửi bởi hoangnhuniem View Post
    Không sao cho vui thôi bạn ạ. Đâu có sẵn 2 máy 2 kit để chụp 1 lúc 1 cảnh đâu. Cả 3 mình dùmg pana gx1 + kit 14-45 nên chắc cũng dễ nhận ra tone màu xanh lạnh nếu setting máy ở các chế độ bình thường với thông số mặc định thôi, set thông số chuyên sâu 1 chút như A, G, Kenvil độ, gradation... thì không nhận ra chất ảnh của máy mà giống máy hiệu khác là bình thường.
    Thanks bác, ảnh 3 em thấy màu xanh ko tươi lắm nên đoán nhằm là olympus. Ảnh 2 em cũng nghiêng về pana, vì màu xanh bầu trời của pana rất blue (trong khi olympus thì ngã cyan chút), mà màu trời bên ngoài thì mỗi lúc mỗi khác nên em ko dám mạnh dạng.

Chụp phong cảnh thiên nhiên em lại thích màu Pana hơn cả. Em thấy Fuji, Sony chỉ hơn M43 ở khử noise và một chút DR, còn các điểm khác về chất ảnh thì cũng không hơn đâu các bác.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123