Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 39

Chủ đề: Cầu Lông

Cầu Lông

1.
    DDC_5146 by cuongzone, on Flickr
    2.
    DDC_4064 by cuongzone, on Flickr
    3.
    DDC_7604 by cuongzone, on Flickr
    4. vừa là khán giả, giáo sư đại học, cầu thủ
    DDC_6226 by cuongzone, on Flickr

PS: hình nguyên bản, chưa chỉnh sửa vì hổng biết làm, nên mọi người bỏ qua cho, máy 7D+85mmf1.8

5.
    DDC_4757 by cuongzone, on Flickr
    6.
    DDC_5198 by cuongzone, on Flickr
    7.
    DDC_5997 by cuongzone, on Flickr
    8.
    DDC_7217 by cuongzone, on Flickr

Chụp ảnh môn cầu lông cũng hơi bị khó vì chuyển động nhanh và ánh sáng yếu, bạn chụp ấn tượng lắm nhưng mình thấy ảnh có lẽ bị ám vàng ( chắc do ánh sáng ) . Bạn có thể chỉnh lại White balance để ảnh đẹp hơn. Cám ơn đã chia sẻ.
    Sony alpha A100 + Sal 18 - 55

cảm ơn đã nhận xét, white balance gần như không giải quyết được vì speed toàn 1/800 đến 1/1000, ISO cao, và chỗ thi đấu này chơi đèn vàng khá nhiều, nên hình ra vậy trong khá thực. Đây chỉ là một số tấm trong sáng sủa, rõ nét. Mình chụp xong rồi up lên thẳng luôn chứ hổng có chỉnh sửa gì cả.

Quote Được gửi bởi porcupine View Post
    Chụp ảnh môn cầu lông cũng hơi bị khó vì chuyển động nhanh và ánh sáng yếu, bạn chụp ấn tượng lắm nhưng mình thấy ảnh có lẽ bị ám vàng ( chắc do ánh sáng ) . Bạn có thể chỉnh lại White balance để ảnh đẹp hơn. Cám ơn đã chia sẻ.

bạn chỉnh thử wb khoảng 4k hoặc dưới 4k xem sao đẩy iso cao, tốc tối thiểu phải 250,vì bạn để ý kỷ sẻ thấy thi đấu cầu lông không quá nhanh như tennis ,bóng rổ , đua xe đạp.Nói chung , chụp thể thao phải hiểu môn thể thao đó tương đối để lựa chọn thời điểm để bấm máy ,có tấm hình gởi bạn xem thử

WB thì mình ít đụng tới khi chụp thể loại thể thao vì mình toàn chụp ở trong nhà nơi hệ thống đèn chớp tắt ở 60Hz, lần sau mình sẽ thử chỉnh coi sao, tốc độc chụp thể thao của mình luôn là 800 đến 1000, 250 là chụp thể loại kiểu khác rồi, ISO thì từ 2000 đến 3200 tùy theo địa điểm, Lens sử dụng là 50f1.8 hoặc là 85f1.8 và luôn để ở f1.8, ngoài 2 lens này ra thì chỉ còn 40f2.8 và lens kit 18-135. Mình có may mắn là có thể đứng tương đối gần sân thi đấu nên là mình chủ yếu chụp nét mặt nhiều hơn hình thể cơ thể,

Và cảm ơn hình đã chia xẻ, hình đẹp.
    DDC_8522 by cuongzone, on Flickr

Và cuối cùng thì đây cũng là lần trải nghiệm chụp 1 giải phong trào, mà mình có tham gia. Nên còn nhiều thứ phải nghiên cứu thêm, còn hầu hết là mình chụp bóng rổ nhiều hơn.

DDC_1078 by cuongzone, on Flickr

Mình bỏ hình này vô đây sẽ hơi loãng chủ đề , thôi kệ, có một tấm, cái chủ đề bóng rổ mất tiêu rồi. Cảm ơn đã quan tâm và chia xẻ.

Quote Được gửi bởi gia lam cam View Post
    bạn chỉnh thử wb khoảng 4k hoặc dưới 4k xem sao đẩy iso cao, tốc tối thiểu phải 250,vì bạn để ý kỷ sẻ thấy thi đấu cầu lông không quá nhanh như tennis ,bóng rổ , đua xe đạp.Nói chung , chụp thể thao phải hiểu môn thể thao đó tương đối để lựa chọn thời điểm để bấm máy ,có tấm hình gởi bạn xem thử

Cái này chụp thật hay copy ở đâu vậy chủ thớt.?

To sanzio : đây là hình thật đó, do mình chụp và chưa qua xử lý hình ảnh. Àh, có 1 tấm đã crop lại bằng phần mềm Paint. cho gọn lại.

Quote Được gửi bởi cuongland View Post
    To sanzio : đây là hình thật đó, do mình chụp và chưa qua xử lý hình ảnh. Àh, có 1 tấm đã crop lại bằng phần mềm Paint. cho gọn lại.
    Chắc phải công phu lắm bác nhỉ ? Đẹp thật đó. Nếu có thể bạn cho Tên nhân vật, và địa điểm nữa thì có cái nhìn hay hơn.

To sanzio:
    địa điểm: phòng tập thể dục của trường LowerSackville, ở thành phố cùng tên, tỉnh Nova Scotia, Canada, nhân sự kiện giải phong trào hạng A, B. Chụp và cuối tháng 1 vừa rồi. Còn nhân vật thì là bạn bè của mình. Nếu muốn thì pm riêng hen.
    Để có những tấm này là phải chắc lọc ra từ vài ngàn tấm trong 1 buổi chụp đó. Vì máy dỏm và len thường và trình độ còi nữa nên hình chỉ được vậy. Đang cố gắng chụp khá hơn

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng