Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 39

Chủ đề: Cầu Lông

Mấy tấm này hơi soft do bác chỉnh tốc cao quá nên tăng Iso hả bác

Bác chụp bằng máy gì và lens gì vậy ạ?

Quote Được gửi bởi traingheohn View Post
    Bác chụp bằng máy gì và lens gì vậy ạ?
    mình sử dụng 7D và 85mmf1.8

chụp choẹt thế mày là ok rồi ak

mà bác chụp giải nào thế

Quote Được gửi bởi idconline View Post
    mà bác chụp giải nào thế
    Chụp tại sân hay đánh của mình.

các bác cho e hỏi.khi chụp thể thao thì lý thuyết chung là tăng iso,tăng tốc,giảm khẩu phải ko ạ.nhưng lấy nét thì phải canh me trc rồi chụp đúng ko.tai e chụp đá banh buổi tối ma cứ bị out net ko à.thanks các bác đã chỉ giáo

Bác xem lại khái niệm WB, người ta góp ý mình chỉnh lại WB là chuẩn rồi đấy, tốc cao quá như 1000 là không cần thiết, cần phải thấy được đường cầu bay và hướng vợt cầu thì ảnh mới giàu cảm xúc. Em khen bác chụp tại f18 mà vẫn nét, em thì chả dám.

Quote Được gửi bởi gia lam cam View Post
    bạn chỉnh thử wb khoảng 4k hoặc dưới 4k xem sao đẩy iso cao, tốc tối thiểu phải 250,vì bạn để ý kỷ sẻ thấy thi đấu cầu lông không quá nhanh như tennis ,bóng rổ , đua xe đạp.Nói chung , chụp thể thao phải hiểu môn thể thao đó tương đối để lựa chọn thời điểm để bấm máy ,có tấm hình gởi bạn xem thử

Bác nói phải lắm: người bấn máy phải đam mê hoặc am hiểu về môn thể thao thì mới chụp được.

Quote Được gửi bởi hung.mrvn View Post
    Bác xem lại khái niệm WB, người ta góp ý mình chỉnh lại WB là chuẩn rồi đấy, tốc cao quá như 1000 là không cần thiết, cần phải thấy được đường cầu bay và hướng vợt cầu thì ảnh mới giàu cảm xúc. Em khen bác chụp tại f18 mà vẫn nét, em thì chả dám.
    Bác nói phải lắm: người bấn máy phải đam mê hoặc am hiểu về môn thể thao thì mới chụp được.
    nếu như những máy đời mới thì cứ mạnh dạn đẩy iso cao, còn về tốc độ thì còn tùy thuộc vào sở thích của người chụp va còn tùy thuộc vào môn thể thao và nơi thi đấu nữa.
    Ví dụ như:
    1. nếu chụp theo kiểu là: ai - đang làm gì - ở đâu thì tốc độ không cần cao, cần lấy bao quát hơn, để có thể nhồi nhéc hết thông tin đó vô tấm hình.
    2. nếu chụp theo kiểu chân dung trong thể thao thì đằng khác, yếu tố chơi cái gì, đang ở đâu thì khong quan trọng mà chỉ tập trung vào nét mặt của động viên khi đang thi đấu hay hình thể của vận động viên khi đang chơi. Như thế tốc độ là yếu tố sống còn vì phải cao hoặc là phải thật thấp.
    vài dòng chia xẻ

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng