Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Bác nào ở Hà Nội cho em hỏi nhờ

Bác nào ở Hà Nội cho em hỏi nhờ

Em ko biết đường Trường Chinh này ra sao, đọc bài này thấy tò mò nên hỏi họ nói có hợp lý? Tò mò chút xíu, hình như có nhà cụ "lớn" nào dính quy hoạch không? Điều đầu tiên em đọc vụ này là nghĩ vậy. Đầu óc em hơi tiêu cực nên cần quy hoạch lại.

http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su...g-2980118.html

Em đi qua ấy suốt. Trước nó là 1 cái đường 2 làn. Hơi hẹp. Sau tết lên thì đã thấy nó bị "Quy hoạch" như thế rồi. Chẳng ai biết ng ta quây 1 làn đường bên kia vào làm j nữa. Đào đão xới xới. Bác nhìn hình như thế này đây

Đến Quân Chủng Phòng 0 không quân còn phải nhường đất làm đương bác ạ.
    Đoạn từ Ngã Tư Sở đi qua chỗ này tới Ngã Tư Vọng ng ta đang giải phóng mặt bằng. Nhà mặt phố nằm trong đường mở rộng thì đang di dời và phá bỏ rồi.
    Được sửa bởi uchihacdn lúc 03:23 PM ngày 20-04-2014
    Nikon D700 24mm F2.8 Ais 85mm F1.8G

Trước thì mọi ng nghĩ quy hoạch vào để mở rộng làn bên ấy ra thêm, chứ ai ngờ đâu là từ bây giờ e nó sẽ "Mềm mại" như thế ;)
    Còn về việc có ông lớn nào không thì đến bg vẫn chưa có đồn thổi gì. tác động đến cả 1 khu đất rộng ở Quân chủng pk không quân thì ko đơn giản lắm.

Bác hỏi 2 ý, em xin trả lời cả hai, nhấn mạnh là theo quan điểm cá nhân.
    1/ Có dính nhà quan chức không: có. Một trong số họ có lên tiếng:
    h ttp://dantri.com.vn/blog/tuong-pham-tuan-nguoi-anh-hung-cua-duong-cong-truong-chinh-861982.htm
    Em tin bác Tuân nói vì cũng như bố em, họ không tiếc mạng mình trong chiến tranh nên chả vì mấy thước đất mà bỏ danh dự. Nhưng em không hiểu áp lực nào mà tướng Mai Văn Cương nói thế này:
    h ttp://m.dantri.com.vn/xa-hoi/duong-truong-chinh-cong-mem-mai-hay-cong-nhu-ghi-dong-xe-dap-860466.htm
    2/ Có hợp lý không: Cái này phải tùy quan điểm ạ. Nếu ưu tiên tiết kiệm tiền: hợp lý. Nếu ưu tiên thẳng đường: không hợp lý. Em cho rằng việc xét duyệt quy hoạch làm không thấu đáo nên mới có viẹc lùm xùm này. Em ủng hộ việc làm thẳng lại đường, cho dù lại phải tốn thêm tiền.
    ------------
    Nhiếp ảnh là sự thật!
    ktsnag@yahoo.ca

em lại đọc thấy vụ cũ này cũng lạ lạ

http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-lu...o-2979658.html
    vậy 3 nghi phạm bị bắt chưa .và để thu gom cả hàng trăm bánh heỏin này tại VN rồi đóng kiện vận chuyển đi TW.tức là đường dây mua bán ma túy tại vn lớn lắm chứ. vậy mà cqan vn chưa bắt được ai ,và ko có tí manh mối nào thì sao vậy !!!!!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Cảm ơn mấy bác giải thích, vụ này cũng bí hiểm như tàu bay mất tích nhi. Em đoán chắc họ xây cái gì đó nên mới làm vòng? Nhưng với đà báo chí thế này, có lẽ phải nắn thẳng lại.

@bác yashicanon: bác hỏi khó ghê, tiền ko phải mua được mọi thứ nhưng rất nhiều tiền thì mua được hết :D

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Cảm ơn mấy bác giải thích, vụ này cũng bí hiểm như tàu bay mất tích nhi. Em đoán chắc họ xây cái gì đó nên mới làm vòng? Nhưng với đà báo chí thế này, có lẽ phải nắn thẳng lại.

@bác yashicanon: bác hỏi khó ghê, tiền ko phải mua được mọi thứ nhưng rất nhiều tiền thì mua được hết :D
    Âm binh lắm bác ợ. Cái bên Quân chủng pkkq người ta giải phóng mặt bằng với tiến độ hoàn thành nhanh lắm. Giờ đã gọn gàng rồi, còn ngược lại cái đoạn uốn cong phía bên kia thì đào xới lên rồi cứ vứt đấy, như đang chờ cái j đó...

Các bác có thể đọc:

http://m.vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/171...-mem-mai-.html

http://m.nguoiduatin.vn/lo-danh-sach...g-a128621.html
    "Đường Trường Chinh thời kỳ chống Pháp, chống Mỹ là đường nội bộ nằm trong khu vực Quân chủng PKKQ và Sân bay Bạch Mai. Để tạo chỗ ổn định, quân chủng cấp đất cho các tướng lĩnh, sỹ quan cao cấp bên cạnh tuyến đường, đối diện cơ quan quân chủng. Sau hòa bình lập lại, quân đội mở rộng dần việc cấp đất cho dân sự, coi đây như một sự chia sẻ lợi ích.

Khi UBND TP Hà Nội có chủ trương mở rộng đường Trường Chinh, nhằm giữ ổn định đời sống cho tướng lĩnh, những người có đóng góp quan trọng nhất vào việc bảo vệ vùng trời của đất nước, quân chủng đề nghị UBND TP Hà Nội lấy vào phần đất của quân chủng, hạn chế lấy đất của nhà tướng lĩnh, sỹ quan.

Sau đó, vào năm 2007, Bộ Quốc phòng lại khẳng định điều này và thống nhất với UBND TP Hà Nội.

“Khi biết Bộ Quốc phòng, quân chủng và Thành ủy, UBND TP Hà Nội quyết định như vậy, bản thân những người tham gia quân đội những ngày đầu rất cảm ơn vì được quan tâm”, Thiếu tướng Lan nói.

Bình luận về nghi vấn nắn đường vì tránh nhà quan chức, Thiếu tướng Lan nói: “Đây là ơn nghĩa dành cho bộ máy đầu não bảo vệ vùng trời, chúng tôi không đồng ý với cách đặt vấn đề tránh nhà quan chức."
    Chúc Bình An
    FaceBook

Thà viết thẳng như link bác Toại đưa đọc cho dễ hiểu. Bửa giờ em đọc nào là cong mềm mại, rồi giảm chi phí...hóa ra em nghĩ là đúng, Né 1 cái gì đó, sao người lớn cứ hay chơi trò trốn tìm nhỉ?
    Sau này có tiền muốn nắn thẳng hơi mệt ah.