Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: tư vấn em Tokina 80-200mm AX-T pro

tư vấn em Tokina 80-200mm AX-T pro

Như tít ạ. Em thấy trên Ebay giá em này cũng chỉ tầm 300$ em muốn mua con này để đi cùng với D300. Mong mấy anh nhận xét cho em về chất lượng của em này được không ạ. Có anh nào xài OK này cho em inbox hỏi thăm thêm vài thứ đc ko ạ.

Em cám ơn

hóng chung, em cũng muốn nhờ các bác tư vấn con tokina 28-70 nữa ạh

Cảm nhận em dùng qua nó là khá nét, hơi bị viền tím( ở f2.8), nặng, lấy nét ko dc nhanh và khoảng lấy nét gần khá xa ( 3m)
    Được sửa bởi Frozental lúc 06:41 PM ngày 19-04-2014
    Sony A77 + SAL 16-50 F2.8 + HVL-F58AM

Quote Được gửi bởi Frozental View Post
    Cảm nhận em dùng qua nó là khá nét, hơi bị viền tím( ở f2.8), nặng, lấy nét ko dc nhanh và khoảng lấy nét gần khá xa ( 3m)
    Bác xài lâu chưa ạ. có bị bụi trong thấu kính ko ạ??

mình từng dùng wa 80-200 của nikon, tokia, 70-200 sigma có nhận xet như sau: đầu tiên cũng xài tokia 80-200 nhưng khác nản, af chậm chạp,chụp thiếu sáng lá một cực hình do đó chuyển wa xài nikon 80-200 (đời 2 zoom đẩy), thật sự đây là lens ngon, dùng cực tốt, sau đó mình chuyển wa 70-200 sigma (zoom xoay tiện dụng hơn zoom đẩy) và đang xài ngon với lens này, af ngon, khoảng lấy nét gần như nikon 80-200, khi điều kiện kinh te cho fep thì mình sẽ chuyển lại nikon afs 80-200. theo dánh giá của mình cho 3 lens trên thì tokia<sigma<nikon.

em rước em nó về rồi ạ. Vì bên trong thấu kính có bụi nên em chưa dám bàn về nét. Cái này các bác biết chỗ nào lau thấu kính trong uy tín ko ạ?
    Về lấy nét như con này thì em cũng hài lòng rồi. Nhiều người chê lấy nét ồn chứ em là mê cái âm thanh thô của nó. Em thích nhất là quả build của lens, đi chung với D300 cứ như là Nồi đồng cối đá. Con này bây giờ ít người xài quá ạ :( Em google tung cả lên mà chả thấy đc cái lịch sử ra đời

Trước mình xài qua Len này 1 TG, cực thích build của em nó, tuy nhiên lens của mình bị soft nhẹ từ 150mm trở đi.
    D300 nên gắn thêm grip nữa thì ngon lành cành đào bác ah, cầm bộ này khá chắc tay.

Quote Được gửi bởi blackboy0304 View Post

em rước em nó về rồi ạ. Vì bên trong thấu kính có bụi nên em chưa dám bàn về nét. Cái này các bác biết chỗ nào lau thấu kính trong uy tín ko ạ?
    Về lấy nét như con này thì em cũng hài lòng rồi. Nhiều người chê lấy nét ồn chứ em là mê cái âm thanh thô của nó. Em thích nhất là quả build của lens, đi chung với D300 cứ như là Nồi đồng cối đá. Con này bây giờ ít người xài quá ạ :( Em google tung cả lên mà chả thấy đc cái lịch sử ra đời
    Tốt nhất đừng nên mở lens bác. Nhiều vấn đề liên quan lắm (Điển hình là phải cân chỉnh lại AF). Thường thì bụi trên lens ko ảnh hưởng gì tới ảnh (Bụi mù mịt thì là chuyện khác). :D
    Sony A77 + SAL 16-50 F2.8 + HVL-F58AM

Tốt nhất đừng nên mở lens bác. Nhiều vấn đề liên quan lắm (Điển hình là phải cân chỉnh lại AF). Thường thì bụi trên lens ko ảnh hưởng gì tới ảnh (Bụi mù mịt thì là chuyện khác). :D
    Bụi của em là mù mịt luôn bác ạ :( chụp thường thôi đã thấy soft