Trang 6 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 117

Chủ đề: Cần tư vấn: Kinh tế hạn hẹp, thực sự có nên lấy D7k 4/2014

Bác đừng để bị mê hoặc bởi mấy cái công nghệ mới trên con D7100. Và nếu bác có xử lý ảnh, máy tính của bác cũng phải mạnh để xử lý file ảnh tới 24mpx của D7100. Còn D7000 chỉ có 16mpx thôi, dễ thở hơn ;)

Tại sao lại có quá nhiều người khuyên bác chủ mua hàng 2nd thế nhỉ, đây là chiếc DSLR đầu tiên của bác ý, chỉ vì bớt vài triệu mà vác máy về lúc nào cũng phải lo lắng xem có bị lỗi hay vấn đề gì xảy ra khi dùng máy thì có đáng không?
    Bác cứ nghe em, quất D7000 MỚI 100%
    Thêm 1 lần nữa em khuyên bác nên cân nhắc khi lấy 18-55 :D
    18-105 em nghĩ sẽ hợp lí hơn. Chúc bác sớm có súng và đi bắn lung tung

Các bố chỉ chém lung tung, tôi dùng D7k bao nhiêu lâu có sao đâu, giờ ông anh đang chơi cùng vẫn dùng D7k, ai bảo là nó lấy nét sai. Chỉ có mấy bác mua phải con Body lởm thì lại cứ chụp mũ bảo thế này thế kia.
    Nói thật giờ mà bảo mua D7100 thì thà cố thêm tý lấy luôn D700 cho nó xong, tuy nhiên thì bác chủ còn hạn hẹp nên là cứ D7k + Lén Sigma mà chơi.
    Không xét đến yếu tố con người thì ai cũng biết lens tốt sẽ cho ảnh tốt hơn là body tốt (tổng tiền lens + Body bằng nhau nha)
    I knew the moment had arrived
    For killing the past and coming back to life

Nhiều bác trên đây dùng D7K chưa gặp vấn đề gì nên phán rất mạnh miệng là nó bình thường trong khi rất nhiều người gặp vấn đề, ừ thì máy các bác là của nikon nó làm riêng cho các bác. Không phải 100% máy gặp vấn đề, chỉ cần vài % hay thậm chí nhỏ hơn 1% máy có vấn đề thì cũng nên suy nghĩ cân nhắc. Focus là quan trọng nhất trước khi nói đến thông số, màu sắc... 1 ngày nào đó vào thời khắc quan trọng chỉ cần nó trượt nét thì coi như toàn bộ thứ khác vứt đi. Tôi đang dùng D7K nhưng không có nghĩa tôi nghĩ rằng nó hoàn hảo đơn giản vì tôi không phải là 1 con ếch đang ngồi đáy giếng chỉ nhìn bầu trời to bằng cái vung trên đầu mà phán ... trời đang rất trong xanh.
    Được sửa bởi dophuc lúc 10:45 AM ngày 17-04-2014

Quote Được gửi bởi nongtenam View Post
    Bác đừng để bị mê hoặc bởi mấy cái công nghệ mới trên con D7100. Và nếu bác có xử lý ảnh, máy tính của bác cũng phải mạnh để xử lý file ảnh tới 24mpx của D7100. Còn D7000 chỉ có 16mpx thôi, dễ thở hơn ;)
    ko bác ơi. với em D7k là đủ ạ, nhưng e lo là lo cái focus của D7k, e đọc trong theart so sánh 7k với 7k1 ngta các bác ý ném gạch focus 7k quá trời. e lại chưa xài bh nên ko biết, hoang mang lắm :(

Quote Được gửi bởi son9211 View Post
    Tại sao lại có quá nhiều người khuyên bác chủ mua hàng 2nd thế nhỉ, đây là chiếc DSLR đầu tiên của bác ý, chỉ vì bớt vài triệu mà vác máy về lúc nào cũng phải lo lắng xem có bị lỗi hay vấn đề gì xảy ra khi dùng máy thì có đáng không?
    Bác cứ nghe em, quất D7000 MỚI 100%
    Thêm 1 lần nữa em khuyên bác nên cân nhắc khi lấy 18-55 :D
    18-105 em nghĩ sẽ hợp lí hơn. Chúc bác sớm có súng và đi bắn lung tung
    e cũng đi mua hẳn new cho chắc cú bác ak. hàng trôi nổi chả biết con nào tốt xấu thật giả, chỉ sợ máy bị lỗi cái j đó(trong quá trình test ko nhận ra or 1 time sau mới vỡ lở ra) thì lúc ý chẳng biết bắt đền thằng nào cả. cơ mà 18-105 đa dụng chân dung tốt hơn 18-55 nhiều ko ạ, vì rõ ràng 18-105 đắt gần gấp 3 lần cơ ạ( gần 6tr) hay là up hẳn 8tr lấy sigma 17-50. xin bác lời khuyên
    Được sửa bởi crazy_nhoc lúc 01:11 PM ngày 17-04-2014

Quote Được gửi bởi pmc.eng View Post
    Các bố chỉ chém lung tung, tôi dùng D7k bao nhiêu lâu có sao đâu, giờ ông anh đang chơi cùng vẫn dùng D7k, ai bảo là nó lấy nét sai. Chỉ có mấy bác mua phải con Body lởm thì lại cứ chụp mũ bảo thế này thế kia.
    Nói thật giờ mà bảo mua D7100 thì thà cố thêm tý lấy luôn D700 cho nó xong, tuy nhiên thì bác chủ còn hạn hẹp nên là cứ D7k + Lén Sigma mà chơi.
    Không xét đến yếu tố con người thì ai cũng biết lens tốt sẽ cho ảnh tốt hơn là body tốt (tổng tiền lens + Body bằng nhau nha)
    thank bác. e đọc 1 theart của bác anpham review khen con sigma này lắm ạ, chân dung cũng rất ok mà đa dụng tuyệt, chất ảnh tốt. thế nên e đang băn khoăn 3 lens khởi điểm đây bác ơi: sigma 17-50 ; kit 18-55 ; kit 18-105.

Quote Được gửi bởi dophuc View Post
    Nhiều bác trên đây dùng D7K chưa gặp vấn đề gì nên phán rất mạnh miệng là nó bình thường trong khi rất nhiều người gặp vấn đề, ừ thì máy các bác là của nikon nó làm riêng cho các bác. Không phải 100% máy gặp vấn đề, chỉ cần vài % hay thậm chí nhỏ hơn 1% máy có vấn đề thì cũng nên suy nghĩ cân nhắc. Focus là quan trọng nhất trước khi nói đến thông số, màu sắc... 1 ngày nào đó vào thời khắc quan trọng chỉ cần nó trượt nét thì coi như toàn bộ thứ khác vứt đi. Tôi đang dùng D7K nhưng không có nghĩa tôi nghĩ rằng nó hoàn hảo đơn giản vì tôi không phải là 1 con ếch đang ngồi đáy giếng chỉ nhìn bầu trời to bằng cái vung trên đầu mà phán ... trời đang rất trong xanh.
    bác phán chuẩn quá. thế nên e mới lo ạ. ko phải vì thông số D7k1 ngon hơn D7k mà e băn khoăn ( vì D7k quá ok vs ng mới như em rồi) mà là băn khoăn cái vụ focus đó đấy ak. tay nghề e mới chơi nên còn kém.hic

Em xin nhắc lại 1 lần nữa về nhu cầu của em ạ để các bác giúp em :
    1- Budget: 26-28tr. thời điểm này ko hơn nữa đâu bác, các bác đừng bảo e cố tí nữa, vì e khô máu rồi
    2- Nhu cầu: chụp giải trí, chời bời ltinh bạn bè, gđ, ny, party, phong cảnh, chân dung,đi phượt... mỗi thứ 1 tí lưu giữ khoảnh khắc thôi, e ko có nhu cầu kiếm gạo nhờ chụp ảnh đâu ạ( nếu có thì sau này tính sau nhưng nó ko phải mục đích chính)
    3- Chưa thực sự muốn đầu tư quá nhiều tiền vì chưa thực sự xác định đc đam mê thực sự để theo đuổi hay ko. Nếu thực sự có thì ko nói, còn nếu 5-7 bữa chán còn có đường mà rút quân ạ
    4- Chưa có kinh nghiệm DSLR, chắc e sẽ mua hàng new 100% thôi

Quote Được gửi bởi crazy_nhoc View Post
    Em xin nhắc lại 1 lần nữa về nhu cầu của em ạ để các bác giúp em :
    1- Budget: 26-28tr. thời điểm này ko hơn nữa đâu bác, các bác đừng bảo e cố tí nữa, vì e khô máu rồi
    2- Nhu cầu: chụp giải trí, chời bời ltinh bạn bè, gđ, ny, party, phong cảnh, chân dung,đi phượt... mỗi thứ 1 tí lưu giữ khoảnh khắc thôi, e ko có nhu cầu kiếm gạo nhờ chụp ảnh đâu ạ( nếu có thì sau này tính sau nhưng nó ko phải mục đích chính)
    3- Chưa thực sự muốn đầu tư quá nhiều tiền vì chưa thực sự xác định đc đam mê thực sự để theo đuổi hay ko. Nếu thực sự có thì ko nói, còn nếu 5-7 bữa chán còn có đường mà rút quân ạ
    4- Chưa có kinh nghiệm DSLR, chắc e sẽ mua hàng new 100% thôi
    Tiền là quan trọng nhất, cái máy cái lens mình có là cái tốt nhất... Chúc bác vui!

26-28tr thì mua D7000 + 85G + tamron 17-50 / sigma thì tùy. ảnh đẹp hay ko là ở cái lens đó :D

Trang 6 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng