Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Hỏi cách set 2 đèn Spark 400 chụp áo.

Hỏi cách set 2 đèn Spark 400 chụp áo.

Như tít ạ, e đang làm sales cho 1 công ty áo, bây giờ công ty cần chụp mấy ảnh sản phẩm, sai e đi chụp (có trả tiền) nhưng hồi giờ e toàn ôm máy đi chụp mẫu, event chứ có biết set đèn đâu :(

Công ty có sẵn 1 background xám và 2 đèn Spark 400 có softbox như ảnh, nhưng e chỉ biết chụp mỗi con flash Youngnuo 560 II cắm trực tiếp 60D thôi, đánh off cam e còn ko biết, giờ nhìn mấy cái đèn studio như kiểu nhìn sinh vật lạ ấy, ai có kinh nghiệm set thông số các kiểu bày cho e với, e cảm ơn các bác :(

Facebook.com/nguyen.pianist
    Flickr.com/photos/nguyenpiano

1 cái hướng 8h - 1 cái hướng 4h . Cái 8h(fill) cách 1 hoăc 2m cái 4h(key) cách 1m . Set pwer cho thích hợp sao cho cái 8h = 1/2 cái 4h .
    Em trình gà nên chỉ set dc co thế
    Được sửa bởi ysnlm lúc 03:40 PM ngày 15-04-2014
    D800 + 28 1.8 + 50 F1:1.4 + Sb700

Quote Được gửi bởi ysnlm View Post
    1 cái hướng 8h - 1 cái hướng 4h . Cái 8h(fill) cách 1 hoăc 2m cái 4h(key) cách 1m . Set pwer cho thích hợp sao cho cái 8h = 1/2 cái 4h .
    Em trình gà nên chỉ set dc co thế
    Tks bác... giờ vnphoto chán quá, chả ai tư vấn, diễn đàn xuống cấp kinh khủng mặc dù dân ảnh càng ngày càng đông :(
    Facebook.com/nguyen.pianist
    Flickr.com/photos/nguyenpiano

Quote Được gửi bởi wsxxswwsxxsw View Post
    Tks bác... giờ vnphoto chán quá, chả ai tư vấn, diễn đàn xuống cấp kinh khủng mặc dù dân ảnh càng ngày càng đông :(
    Diễn đàn xuống cấp là bởi những người như bác đó, chả bao h chịu tìm tòi, hở ra là 'Tư vấn" rồi "Xin thông số" bla...bla..., sẵn thiết bị trong tay sao bác ko test và tìm ra thông số phù hợp cho mình.

Ngày xưa đi học (em học cả trung cấp và sau này là đại học), thấy dạy cho em có nói: Trung cấp đào tạo ra thợ, còn đại học đào tạo ra thầy. Để thực hành thì trung cấp giỏi hơn đại học, vì trung cấp chả cần nghiên cứu, cứ thông số sẳn có là làm tới, còn đại học là nghiên cứu và tạo ra các thông số để cho anh trung cấp thực hành.

Thấy bác chủ ghi "Location: RMIT university" Không biết bác chủ đang học đại học hay là giảng viên đại học?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Bác nghỉ chụp đi cho dân ảnh đỡ đông, diễn đàn đỡ xuống cấp!

Thần xin chịu ngài này

Quote Được gửi bởi dragonboy View Post
    Bác nghỉ chụp đi cho dân ảnh đỡ đông, diễn đàn đỡ xuống cấp!
    Nhờ bác đề nghị mà "thèng" chủ topic nghỉ chụp òi, diễn đàn lên cấp thấy rõ...hehehe.

Như tít ạ, e đang làm sales cho 1 công ty áo, bây giờ công ty cần chụp mấy ảnh sản phẩm, sai e đi chụp (có trả tiền) nhưng hồi giờ e toàn ôm máy đi chụp mẫu, event chứ có biết set đèn đâu :(

Công ty có sẵn 1 background xám và 2 đèn Spark 400 có softbox như ảnh, nhưng e chỉ biết chụp mỗi con flash Youngnuo 560 II cắm trực tiếp 60D thôi, đánh off cam e còn ko biết, giờ nhìn mấy cái đèn studio như kiểu nhìn sinh vật lạ ấy, ai có kinh nghiệm set thông số các kiểu bày cho e với, e cảm ơn các bác :(

Rất nể những người như bạn
    chưa bao giờ bước vào cái phòng studio mà dám nhận Tiền người ta chụp sp , đó là lý do "Làng" nhiếp ảnh nhà ta càng ngày càng xuống cấp dù rất đông đảo -
    Mong bạn suy nghĩ kỹ trước khi nhận tiền đó là lương tâm nghề nghiệp
    Thân!

Ưng cái bụng ý kiến của bác. Mà key light thì có lẽ không nên dùng softbox phải ko ạ?
    Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    Rất nể những người như bạn
    chưa bao giờ bước vào cái phòng studio mà dám nhận Tiền người ta chụp sp , đó là lý do "Làng" nhiếp ảnh nhà ta càng ngày càng xuống cấp dù rất đông đảo -
    Mong bạn suy nghĩ kỹ trước khi nhận tiền đó là lương tâm nghề nghiệp
    Thân!
    Càng chụp càng xấu!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng