Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32

Chủ đề: Tư vấn mua máy chụp hình.

Tư vấn mua máy chụp hình.

Hi mọi người,
    Mình trước giờ toàn xài chung với anh chị, giờ tính mua cái máy chụp hình khoảng 7-8tr. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình mua loại nào.
    P/s: Mình chỉ chụp gia đình, bạn bè...chứ ko phải mục đích nhiếp ảnh gia nhé.
    Cảm ơn mọi người nhiều.

Bạn ko mua vì mục đích làm nhiếp ảnh gia nhưng bạn thích chụp ảnh đến mức nào thì mới quyết định mua loại máy gì. Nếu chỉ chụp gia đình bạn bè, xem mặt nét là ok thì máy point and shoot cũng rất nhiều máy tốt. Cứ search best PnS camera là ra ngay 1 số để bạn chọn cái phù hợp.
    Trong forum này toàn pro, có khi lại ko dám khuyên mua PnS nào vì chả mấy khi dùng PnS.

Quote Được gửi bởi tnonline View Post
    Bạn ko mua vì mục đích làm nhiếp ảnh gia nhưng bạn thích chụp ảnh đến mức nào thì mới quyết định mua loại máy gì. Nếu chỉ chụp gia đình bạn bè, xem mặt nét là ok thì máy point and shoot cũng rất nhiều máy tốt. Cứ search best PnS camera là ra ngay 1 số để bạn chọn cái phù hợp.
    Trong forum này toàn pro, có khi lại ko dám khuyên mua PnS nào vì chả mấy khi dùng PnS.
    Cảm ơn mọi người nhiều.

Cảm ơn mọi người nhiều.

Theo ý kiến của bác là chỉ chụp gia đình và bạn bè thì em xin góp ý như sau:
    - Hiện tại bác chưa có nhu cầu gì nhiều cho nhiếp ảnh, chỉ là tìm 1 cái máy ảnh để ghi lại những khoản khắc về gia đình và bạn bè thì bác nên chọn một cái máy ảnh nhỏ gọn và có nhiều tính năng, chế độ chụp. chụp phát là có ảnh ngay, nhiều khi còn có ảnh đẹp nữa chứ.
    - Nếu bác có 1 chút ý định sẽ đi theo con đường đau khổ như em đây thì bác nên mua 1 cái máy DSLR dòng entry level. loại này thì hầm hố hơn so với dòng máy du lịch và đòi hỏi phải học hỏi nhiều hơn về cách sử dụng máy cũng như kiến thức về nhiếp ảnh.

Thanks

Quote Được gửi bởi waangfu77 View Post
    Theo ý kiến của bác là chỉ chụp gia đình và bạn bè thì em xin góp ý như sau:
    - Hiện tại bác chưa có nhu cầu gì nhiều cho nhiếp ảnh, chỉ là tìm 1 cái máy ảnh để ghi lại những khoản khắc về gia đình và bạn bè thì bác nên chọn một cái máy ảnh nhỏ gọn và có nhiều tính năng, chế độ chụp. chụp phát là có ảnh ngay, nhiều khi còn có ảnh đẹp nữa chứ.
    - Nếu bác có 1 chút ý định sẽ đi theo con đường đau khổ như em đây thì bác nên mua 1 cái máy DSLR dòng entry level. loại này thì hầm hố hơn so với dòng máy du lịch và đòi hỏi phải học hỏi nhiều hơn về cách sử dụng máy cũng như kiến thức về nhiếp ảnh.

Thanks
    Thanks bạn, mình sẽ tìm hiểu tiếp

40D đi bạn, rẻ ngon trong tầm giá

Nex F3 là ý kiến của mình

Quote Được gửi bởi kuzco9x View Post
    40D đi bạn, rẻ ngon trong tầm giá
    Quote Được gửi bởi naulluan3388 View Post
    Nex F3 là ý kiến của mình
    Đang tham khảo 2 máy các bác đưa ra. Tuy nhiên E còn hơi mù mờ về Model kiểu dáng. Nhờ các bác giúp thêm.

Canon 1100D và kit
    Hàng mới có 7tr6, lại được bảo hành
    Chụp tốt, có quay film nữa, gọn nhẹ :D
    Nikon D700 + Af-s 28mm f/1.8G Nano + Af-s 50mm f/1.8 G

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng