Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 32

Chủ đề: Tư vấn mua máy chụp hình.

Lúc đầu cũng tính như chủ thớt, mình định mua 2nd cho tiết kiệm, nhưng ngẫm lại thấy thế này:
    - Em ko rành về máy ảnh (nếu chủ thớt có người quen rành thì trường hợp khác nhé), bỏ ra 7-8tr để mua 1 máy 2nd là không nên, vì không rành máy ảnh, cũng chả bik gì, không biết xem lens nữa, cái duy nhất mình có thể làm chủ là giá cả thôi, mà bác bik rồi đấy, 2nd giá nó tràn lan lắm..=> em quyết định không chọn 2nd, chơi hàng bảo hành có gì không tiết tiền bác ạ..
    - Em phân vân con 1100D + kits với con 500D + kits..Định ra cửa hàng xem 2 con, cầm trên tay con nào vừa tay thì quất chứ có bik gì đâu, chất ảnh + điểm lấy nét + tốc..mù tịt, nhưng số em có duyên với 600D, ra tiệm thấy em nó là đập vào mắt, không thể dứt ra được, nên đành đợi 1 thời gian sau đủ lúa quất em nó luôn..600D + kits tại khanhlong bán 10tr4, giá cũng hợp lý rồi.
    => Em khuyên chủ thớt thế này, thay vì ngồi ở nhà hỏi thì ý kiến tràn lan, bác cứ ra tiệm máy ảnh, cầm trên tay, thấy ưng ý rồi tính típ, vì bác chưa cầm thử, mỗi ng 1 cảm giác khác nhau, có khi máy đó nhiều người khen nhưng bác cầm vào thấy không thích thì sao? Đôi lời muốn nói với bác chủ thớt và chúc bác có cô vz như ý :D

các bác cho em ké tí, em ra quán thấy có 1 em D80 cùng kit giá là 8 triệu, chủ quán bảo hành cho em 1 năm luôn; liệu có nên xúc không ah?

600D hoặc D3200 đi bạn

Thực sự là bạn chỉ dùng chụp gia đình mà muốn ảnh có chất lượng tốt thì nên coi những máy ảnh dòng microless như Sony Nex 3, hoặc những dòng như Canon G12-15, đừng mong tìm những máy ảnh DSLR làm gì, vì thực ra ảnh của nó cũng chẳng hơn gì nhiều những máy kia nếu bạn chỉ chụp chơi, chưa kể nó nặng nề hơn, cầm đi mệt mỏi thêm chứ có gì đâu. Còn nếu bạn muốn chơi ảnh thì lại khác (dùng microless cũng được)

Quote Được gửi bởi nickyluv View Post
    Lúc đầu cũng tính như chủ thớt, mình định mua 2nd cho tiết kiệm, nhưng ngẫm lại thấy thế này:
    - Em ko rành về máy ảnh (nếu chủ thớt có người quen rành thì trường hợp khác nhé), bỏ ra 7-8tr để mua 1 máy 2nd là không nên, vì không rành máy ảnh, cũng chả bik gì, không biết xem lens nữa, cái duy nhất mình có thể làm chủ là giá cả thôi, mà bác bik rồi đấy, 2nd giá nó tràn lan lắm..=> em quyết định không chọn 2nd, chơi hàng bảo hành có gì không tiết tiền bác ạ..
    - Em phân vân con 1100D + kits với con 500D + kits..Định ra cửa hàng xem 2 con, cầm trên tay con nào vừa tay thì quất chứ có bik gì đâu, chất ảnh + điểm lấy nét + tốc..mù tịt, nhưng số em có duyên với 600D, ra tiệm thấy em nó là đập vào mắt, không thể dứt ra được, nên đành đợi 1 thời gian sau đủ lúa quất em nó luôn..600D + kits tại khanhlong bán 10tr4, giá cũng hợp lý rồi.
    => Em khuyên chủ thớt thế này, thay vì ngồi ở nhà hỏi thì ý kiến tràn lan, bác cứ ra tiệm máy ảnh, cầm trên tay, thấy ưng ý rồi tính típ, vì bác chưa cầm thử, mỗi ng 1 cảm giác khác nhau, có khi máy đó nhiều người khen nhưng bác cầm vào thấy không thích thì sao? Đôi lời muốn nói với bác chủ thớt và chúc bác có cô vz như ý :D
    Em ủng hộ ý kiến bạn này và nghĩ bác Chủ Thớt nên mua DSRL, bâu giờ nó cũng phổ biến rồi có dịp mượn lens của bạn bè, người thân mà thẩm du, lại mày mò tìm hiểu thêm về nhiếp ảnh...
    Nhưng cũng như anh em khác, em cũng lưu ý sẽ tốn tiền nữa trong thời gian tới nếu trót lỡ tham gia vào con đường nghiện ngập đau khổ này đấy nhé!
    Em vote cho Nikon 3100-3200 và Canon 40D-600D

một khi mà chủ yếu là chụp lưu niệm, phong cảnh, gia đình này nọ, ko cần học hỏi kỹ thuật hay tìm hiểu nhiều, thì có thể nói đây là một lựa chọn hàng đầu:

Sony A5000 + kit 16-50mm
    http://www.khanhlong.com/detail.php?id=1831

kiểu dáng nhỏ, gọn, đẹp, chất lượng hình ảnh cao ngay cả khi bạn ko biết gì và chụp auto hoàn toàn.

An tâm là mấy cái canon + kit/non L lens là ko có cửa. Hãy coi tâm sự của Canonian :D
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=186002

Canon 600D + lens kit nha bạn. Đáp ứng đủ các yêu cầu và chi phí của bạn.

Em nghĩ bác nên chọn nhưng dòng máy nhỏ gọn tiện cầm đi chứ vs DSLR thì phải tìm hiểu 1 thời gian cũng như kiến thức về chụp ảnh.

tầm tiền đấy mua Nex 5 ngon lành, ảnh rất đẹp (tất nhiên là còn phụ thuộc vào bạn nữa), nhỏ gọn dễ dùng

Nikon d90 + lens kit có hợp lí khôg mọi người. Mình có 10triệu và mới tập chơi

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng