Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 37

Chủ đề: Giữa Nikon Df và Sony A7r , nên chọn máy nào ?

Quote Được gửi bởi Balua View Post
    Sony A7s đón đầu công nghệ nhưng bị hụt hơi khi tích hợp thêm quay phim 4k (vì pin thì yếu, dung lượng bộ nhớ phải gắn ngoài . . . và chắc lại bị lỗi nữa- A7 và A7R cũng bị lỗi rồi)

Còn đâu là chiếc MRL nhỏ bé nữa - với sự cồng kềnh như vầy để quay phim 4k, ta mua máy quay phim cho lành
    Thưa bác. Chắc bác chưa từng dùng máy quay phim và quay phim chuyên nghiệp nên mới phán như thánh phán . Quay phim chuyên nghiệp thì nhiêu đó cũng chưa đủ. Bác biết 5D MarkII quay RAW ở độ phân giải full HD thôi thì 1 thẻ 32Gb quay đc bao nhiêu phút? Tốc độ thẻ phải là bao nhiêu? mà cái này quay đến chuẩn 4K thì tốc độ thẻ phải khủng như thế nào, dung lượng thẻ phải lớn đến đâu? chí ít là gấp 4 lần chuẩn full HD hiện nay. Bác quay phim chuyên nghiệp thì cái bộ bác nêu trên chỉ là 1 bộ nhỏ tối thiểu cần phải có, chả thấm thía vào đâu. Còn lỗi thì máy nào chả có lỗi, quan trọng là khắc phục sao thôi. Nếu bác nói a7r có lỗi thì sao lại còn tư vấn cho bác chủ.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

UK retailer Wex Photographic claims Sony UK told them the body-only price will be £2,500, which translates into roughly $4,183 USD… over twice as much as the regular A7 costs WITH the kit lens.
    http://petapixel.com/2014/04/11/sony...t-vision-cost/

Với mức giá dự kiến khoảng 4000 $ thì chắc là chả mấy bác còn hứng thú với A7s nữa đâu nhỉ

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Thưa bác. Chắc bác chưa từng dùng máy quay phim và quay phim chuyên nghiệp nên mới phán như thánh phán . Quay phim chuyên nghiệp thì nhiêu đó cũng chưa đủ. Bác biết 5D MarkII quay RAW ở độ phân giải full HD thôi thì 1 thẻ 32Gb quay đc bao nhiêu phút? Tốc độ thẻ phải là bao nhiêu? mà cái này quay đến chuẩn 4K thì tốc độ thẻ phải khủng như thế nào, dung lượng thẻ phải lớn đến đâu? chí ít là gấp 4 lần chuẩn full HD hiện nay. Bác quay phim chuyên nghiệp thì cái bộ bác nêu trên chỉ là 1 bộ nhỏ tối thiểu cần phải có, chả thấm thía vào đâu. Còn lỗi thì máy nào chả có lỗi, quan trọng là khắc phục sao thôi. Nếu bác nói a7r có lỗi thì sao lại còn tư vấn cho bác chủ.
    Bạn nói đúng. Tôi không phải là dân quay phim chuyên nghiệp, tôi chỉ có máy quay sony Z7 cùi thôi và theo tôi 5 năm nay với chuẩn HD 1080x1440 à . . . không biết bao giờ khách hàng của tôi yêu cầu quay 4k nhỉ
    Mà Sony A7s là máy quay phim hả ???

xin lỗi bác chủ vì làm loãng chủ đề

Bạn nói đúng. Tôi không phải là dân quay phim chuyên nghiệp, tôi chỉ có máy quay sony Z7 cùi thôi và theo tôi 5 năm nay với chuẩn HD 1080x1440 à . . . không biết bao giờ khách hàng của tôi yêu cầu quay 4k nhỉ

Đâu, nó là máy chụp hình, nhưng có thể làm máy quay với chuẩn 4K. Em chỉ tranh luận vấn đề quay phim 4K với bác vì bác nói là "nhưng bị hụt hơi khi tích hợp thêm quay phim 4k (vì pin thì yếu, dung lượng bộ nhớ phải gắn ngoài)" thế thôi. Còn tại sao Sony lại gắn cho nó cái quay chuẩn 4K thì bác lên Sony mà hỏi, em đâu có sx ra nó.

-Có một lý do đơn giản là rất nhiều máy chụp hình bây h pt rất mạnh về quay phim vì rất nhiều người chuyên quay phim thik dùng kiểu máy như thế. Tuy nó là quay bán chuyên nghiệp đi nữa nhưng chất lượng thì cũng rất đỉnh, cực nhỏ gọn so với máy quay chuyên nghiệp. Quan trọng nhất là về giá, các máy quay chuyên nghiệp bị đánh thuế rất rất cao, còn máy quay phim đội dưới tên sản phẩm máy ảnh thì giá sẽ thấp hơn rất nhiều.
    Được sửa bởi brandy_bj lúc 09:37 PM ngày 13-04-2014
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Người ta vẫn thường mua cái xe hơn 1000 phân khối mặc dù chẳng bao giờ chạy với công suất như vậy ^^.

Có thể chuẩn 4k giờ là đắt đỏ, nhưng 1 vài năm nữa nó cũng chỉ cùi cùi thôi bác, không có gì quá ghê gớm đâu.

Hiện tại bác dùng chuẩn HD 1080x1440 thì đã lạc hậu lắm rồi nhé bác, giờ đi quay phim mà dùng chuẩn này thì có khi quay đám cưới người ta cũng không có thuê.

Mua Df đi bác chủ. Giấc mơ của em đó.
    5D CLASSIC+ CANON 28-135f1.8-2

Hiện tại bác dùng chuẩn HD 1080x1440 thì đã lạc hậu lắm rồi nhé bác, giờ đi quay phim mà dùng chuẩn này thì có khi quay đám cưới người ta cũng không có thuê.[/QUOTE]

Vậy chắc mua Canon G16 quay đám vì có chuẩn Full HD mà giá lại rẽ hơn 12 lần và gọn nhẹ nữa . . .

Hiện tại bác dùng chuẩn HD 1080x1440 thì đã lạc hậu lắm rồi nhé bác, giờ đi quay phim mà dùng chuẩn này thì có khi quay đám cưới người ta cũng không có thuê.
    Vậy chắc mua Canon G16 quay đám vì có chuẩn Full HD mà giá lại rẽ hơn 12 lần và gọn nhẹ nữa . . .[/QUOTE]

Mua G16 chi cho nó mắc, bác móc đt ra quay full HD cũng đc zậy. Tiện cả đôi đường mà ko sợ tốn kém )

Quay chuẩn full hd là một trong những yêu cầu cần có thời bây giờ, đó là điều kiện cần chứ không phải điều kiện đủ.

Bác có vẻ khá tự tin về z7 của bác, nếu quay phim đám cưới, sự kiện thì z7 làm tốt, tốt hơn máy chụp hình dùng quay phim đấy..., cái này thì em công nhận. ^^.

Lạc đề topic nên em xin phép dừng ở đây.

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng