Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 37 / 37

Chủ đề: Tư vấn mua máy với 14tr !

Quote Được gửi bởi hieudatinh View Post
    Nhìn tiêu chí mua máy của bác là hầm hố thì em cũng hết ý kiến với bác.. Em từ 60D lên 7D nên em nói thật từ kinh nghiệm bản thân là bác chủ nên lấy 60D, có nhiều bạn bè em cũng nhận xét giống em .. Bác đừng hỏi lý do vì sao.. Em ngại va chạm những anh em đang xài 7D nên ko trả lời đc
    khoản hầm hố thì e cũng thích đấy nhưng mà giá cũng chênh nhau kha khá nên bác có thể tư vấn cho e ko? đây là diễn đàn chia sẻ mà, e thấy việc tranh luận cũng tốt chứ

Ngày xưa em cũng lăn tăn 7D. Cho em hỏi vì sao lại tránh xa 7D ạ?

Còn len kit 18-55 cũng không quá tệ đâu. So với mức giá rẻ của nó thì không thể đòi hỏi gì hơn. Bảo nó giống PnS thì tội. Nó làm được nhiều hơn thế.

Quote Được gửi bởi AmatuerFoto View Post
    Ngày xưa em cũng lăn tăn 7D. Cho em hỏi vì sao lại tránh xa 7D ạ?

Còn len kit 18-55 cũng không quá tệ đâu. So với mức giá rẻ của nó thì không thể đòi hỏi gì hơn. Bảo nó giống PnS thì tội. Nó làm được nhiều hơn thế.

Theo e đc biết thì ngày xưa có vụ 7D firmware cũ bị noise hơn 60d ko biết có phải ko? Nhưng chắc update ms thì sẽ hết mà

chắc nghĩ nên xúc 60D + 18-55 IS I hay II tốt mấy anh ! Còn 60D + 50 F1.8 thì nhìu người nói ko quen chụp ko đẹp đâu !

Quote Được gửi bởi ireland-nguyen View Post
    Mình khuyên 1 câu chân thành các bác mới tập tành nhiếp ảnh không nên rớ vào cái 5d mà nản. Mấy bác đừng nhìn các bậc đàn chú đàn anh chụp hình lung linh rực rỡ với 5d mà ảo tưởng mình cũng sẽ làm được (sẽ được nếu cực kỳ chuyên tâm), cực khó điều khiển nhé, thêm vào đó màn hình LCD xấu, mấy bác mà có ý định chụp mẫu teen và cho mẫu xem lại trên LCD thì quên ngay ý định đó đi nhé. Mẫu nhìn xong chạy mất dép đó vì quá xấu (dĩ nhiên con gái chả cần quan tâm đến kĩ thuật nên sao biết được hehe).

Bạn nên mua 60d là hợp lý rồi, mình cũng bắt đầu bằng 60d mua của 1 anh trên 5giay, mà ko tiện nói mất công lại bị nói pr ^^, nếu bạn thích thì inbox. Còn về lens thì 18-55 chụp khá nản đấy, ko hơn pns bao nhiêu đâu, sợ bạn nản thôi. Cố được thì tamron 17-50 giá khoảng 5tr. Cộng 60d 12tr là 17tr (đừng ham rẻ quá nha bạn ).
    Vài lời chia sẻ
    ban có thể inbox mình anh bán đó dc ko !

Quote Được gửi bởi uchihacdn View Post
    Khoảng 12tr cho 1 em hình thức đẹp.
    Bác có thể tham khảo: Body 60D 275, 441 shot, 1.2k, 4k, nguyên cả phấn, fullbox. Hàng Nhật xịn
    Gía từ : 12.5tr. bh 6 tháng Mới về - Tặng thẻ 8g Toshiba tốc độ cao
    cái này bác bán ở đâu vậy ! cho em cái địa chỉ được ko !

gom đủ lúa rùi anh em có thể cho mình 1 số địa chỉ uy tinh chất lượng nhen !

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234