Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 93

Chủ đề: Dalat tháng Tư

Quote Được gửi bởi jasonhuynh View Post
    Đà Lạt trông ảo diệu! Tấm đầu tiên là đường Nguyễn Du phải không bác. :D
    Chính xác! Jason rành đường Dalat ghê hả ?! Cám ơn đã ghé qua nha .

Tiếc

Yêu Dalat nên nhìn cái gì cũng thấy "yêu"

Vài hình ảnh tại một cơ sở xuất bông nhỏ

Mình mới chỉ đi DL 2 lần, nhưng mình rất thích không khí ở đây, hi vọng năm nay sẽ đi tiếp. Mình góp vui với bạn 1 tấm dâu tây.

Quote Được gửi bởi Bluewind2210 View Post
    Mình mới chỉ đi DL 2 lần, nhưng mình rất thích không khí ở đây, hi vọng năm nay sẽ đi tiếp. Mình góp vui với bạn 1 tấm dâu tây.

bác vô vườn dâu ở đâu vậy ? thèm lễ đi mà phòng thì giá cha't quá trời

Quote Được gửi bởi khiemcx View Post
    bác vô vườn dâu ở đâu vậy ? thèm lễ đi mà phòng thì giá cha't quá trời
    Sorry bác em ko để ý bác hỏi, em đi vườn dâu bên 24 Vạn kiếp đó bác, còn ko bác qua biofresh cũng cho vô chụp thoải mái.

_____góc chụp của bạn rất hay. mình người DL nhưng đôi khi cũng quên mất DL cũng có những góc như thế này. hôm nào lên DL hú mình đi chụp với nhé

Tiệm Quỳnh Hoa bán đặc sản Đà Lạt ở đường Phan Bội Châu, 1 căn nhà đậm chất Đà Lạt giữa những căn nhà nghỉ - khách sạn bê tông chung quanh.

D90 đào tẩu qua X-Pro1 rồi flickr

Quán nước có lẽ là xưa nhất xứ Đà Lạt, quán Bà Năm, ở số 14 đường Phan Bội Châu, gần sát ngay lối vào Chợ đồ cũ.

Cà phê của bà Năm lược bằng vợt chứ ko lược bằng phin như thông thường, nghe đâu đây là cách lược cà phê từ xửa xừa xưa lắm rồi. Ngoài cà phê đen, cà phê sữa, quán còn có thêm chanh muối, xí muội đò, la hán quả và bánh nướng. Nói thêm, trừ món bánh nướng ra thì tất cả còn lại là menu của các quán cà phê cóc ở sài Gòn cách đây khoảng 20 năm, hiện đại món xí muội đỏ ở SG gần như đã tuyệt chủng.

Bàn ghế của quán cũ theo thời gian, không gian của quán cũng cũ và xưa, bà Năm cũng đã rất già mà còn khỏe mạnh nhanh nhẹn lắm, phụ bán với bà có cô cháu gái cũng khá xinh :v

Quán rất đông vào lúc sáng sớm tầm 6h30, đến quán giác này sẽ thấy rất nhiều bô lão địa phương ở Đà Lạt ngồi nhâm nhi cà phê bàn chuyện trời đất, chứng tỏ quán nước này tuổi đời đã rất lâu.

Antique Cafe by Ohellable, on Flickr

Góc nhỏ ai vừa bỏ? by Ohellable, on Flickr

Bánh nướng, chanh muối, xí muội đỏ by Ohellable, on Flickr
    D90 đào tẩu qua X-Pro1 rồi flickr

nhìn hình muốn đi ĐL ghê, lâu lắm rồi ko lên lại ĐL

Quote Được gửi bởi Nus View Post
    Quán nước có lẽ là xưa nhất xứ Đà Lạt, quán Bà Năm, ở số 14 đường Phan Bội Châu, gần sát ngay lối vào Chợ đồ cũ.

Cà phê của bà Năm lược bằng vợt chứ ko lược bằng phin như thông thường, nghe đâu đây là cách lược cà phê từ xửa xừa xưa lắm rồi. Ngoài cà phê đen, cà phê sữa, quán còn có thêm chanh muối, xí muội đò, la hán quả và bánh nướng. Nói thêm, trừ món bánh nướng ra thì tất cả còn lại là menu của các quán cà phê cóc ở sài Gòn cách đây khoảng 20 năm, hiện đại món xí muội đỏ ở SG gần như đã tuyệt chủng.

Bàn ghế của quán cũ theo thời gian, không gian của quán cũng cũ và xưa, bà Năm cũng đã rất già mà còn khỏe mạnh nhanh nhẹn lắm, phụ bán với bà có cô cháu gái cũng khá xinh :v

Quán rất đông vào lúc sáng sớm tầm 6h30, đến quán giác này sẽ thấy rất nhiều bô lão địa phương ở Đà Lạt ngồi nhâm nhi cà phê bàn chuyện trời đất, chứng tỏ quán nước này tuổi đời đã rất lâu.

Antique Cafe by Ohellable, on Flickr

Góc nhỏ ai vừa bỏ? by Ohellable, on Flickr

Bánh nướng, chanh muối, xí muội đỏ by Ohellable, on Flickr
    Mình la cà ở quán này suốt thời sinh viên, khoảng 40 năm trước. Bà Năm vẫn còn sống sao bác ? Còn một bà em tên Huệ nữa, không biết còn bán chung với chị không. Hồi đó hai bà nhìn đã U40 rồi, giờ thì phải U80 ?
    Creativity is a Matter of Perspective [Dewitt Jones]

Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng