Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 35

Chủ đề: Anh em cẩn thận khi đi du lịch Dalat hay bất cứ nơi đâu nhé!

Anh em cẩn thận khi đi du lịch Dalat hay bất cứ nơi đâu nhé!

Hi các bác, cũng qua một tuần rồi kể từ ngày em mất hết bộ máy ảnh lâu nay dành dụm mua được, hôm nay post lên chỉ mong các bác cảnh giác khi đi du lịch ạ và không rơi vào hoàn cảnh như em.
    Ngày 28/2 vợ chồng em check in tại một KS 4* tại Dalat, từ khi nhận phòng cửa nẻo thế nào cũng để y như vậy, phòng em ở lầu 1, phía ngay bên dưới là phòng bảo vệ, mỗi ca trực có 4 người, camera quan sát cũng có rất nhiều nơi. Tối đến đi ngủ do bất cẩn nên quên kiểm tra chốt cửa sổ có khoá không. Khoảng 2g30 đến 4g30 trộm lẻn vào 3 phòng của dãy phòng em ở lấy hết đồ đạc. Em bị mất hết bộ máy ảnh, tiền và điện thoại, chúng chỉ để lại duy nhất giấy tờ và thẻ ATM, thẻ Visa, số đồ đạc máy ảnh em mất gồm:
    - 01 body 5DMARKII LBM số seri 213631702683 còn BH đến tháng 6/2014, body em vừa mua vài ngày trước khi đi của 1 bác trên vnphoto luôn ạ.
    - 01 lens 16-35F2.8 mark II code UB serial 8417 (em không nhớ, chỉ thấy phiếu bảo hành ghi vậy)
    - 01 lens 50mm f1.4 serial 106764
    - 01 holder Lee
    - 01 filter GND soft 0.9
    Em để lại SĐT cũng không hy vọng tìm lại được số tài sản này vì biết là rất khó khăn nếu không nói là chỉ có phép màu. Chỉ mong mọi người xem trường hợp của em là bài học kinh nghiệm khi đi di lịch hay chụp ảnh cho dù KS đó có 4*, 5* gì cũng nên cảnh giác.
    Thanks mọi người! Nhân 0986530530.
    My home
    Canon 6D + 16-35F4

Chia buồn cùng bác.
    Mong bác sơm tìm lại được tài sản của mình.
    KS không có ý kiến gì hở bác?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Nên cho biết tên KS, bạn đã báo công an chưa ? (đây có thể chỉ mang tính thủ tục nhưng rất nên làm !)

Có khi chính mấy tay bảo vệ chỉ điểm cho tụi trộm tới chỗ bác đó. Bác có đóng cửa sổ tụi nó cũng cạy ra được à. Tốt nhất là để đồ có giá trị trong két sắt.

Em đã báo công an, công an cũng có xuống khám nghiệm hiện trường để điều tra rồi, bên cty bảo vệ cũng hỗ trợ cho mỗi phòng là 10tr để đi lại, ăn uống trong những ngày ở Dalat. Bên KS họ bảo chờ kết luận của cơ quan công an sau 45 ngày sẽ có hướng hỗ trợ tiếp theo. Em cũng không biết họ sẽ hổ trợ tiếp bao nhiêu nữa vì lúc làm việc với bên Cty bảo vệ họ đổ hết là do mình không khoá cửa sổ. Em thấy không hy vọng gì nhiều cả. Mình ở SG, có hai phòng kia thì là người nước ngoài, không ai rảnh để đi lên xuống làm việc cả. Nếu có tài sản giá trị thì nên gửi tiếp tân.
    My home
    Canon 6D + 16-35F4

Quote Được gửi bởi bapngokhoai View Post
    Em đã báo công an, công an cũng có xuống khám nghiệm hiện trường để điều tra rồi, bên cty bảo vệ cũng hỗ trợ cho mỗi phòng là 10tr để đi lại, ăn uống trong những ngày ở Dalat. Bên KS họ bảo chờ kết luận của cơ quan công an sau 45 ngày sẽ có hướng hỗ trợ tiếp theo. Em cũng không biết họ sẽ hổ trợ tiếp bao nhiêu nữa vì lúc làm việc với bên Cty bảo vệ họ đổ hết là do mình không khoá cửa sổ. Em thấy không hy vọng gì nhiều cả. Mình ở SG, có hai phòng kia thì là người nước ngoài, không ai rảnh để đi lên xuống làm việc cả. Nếu có tài sản giá trị thì nên gửi tiếp tân.
    Từ hè 2012 em lên Đà Lạt ở KS QH / Bùi Thị Xuân, chủ KS có thông báo cho em về hiện tượng kẻ trộm leo được đến hành lang tầng 3 của KS TL / Bùi Thị Xuân để trộm đồ, nhắc em cảnh giác khi ngủ không mở cửa số (có chấn song), không để đồ gần cửa sổ ...

Em nghĩ chỉ có các KS mini không có BV chuyên trách trộm mới dám đột nhập. Hóa ra 4* cũng bị.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Bác chủ phải xem nội quy khách sạn thế nào nhé. Nếu họ có khuyến cáo thì bác thua. Còn nếu họ ko ghi gì, nói gì để cảnh báo từ tước, thì dù bác ko khóa cửa sổ, khả năng của bác được bồi thường vẫn lớn. Theo em học mớ luật hồi xưa là vậy. Cụ thể thì bác tham khảo nguồn khác.

Hic..hic..ở ks 4* mà cũng bị zậy sao.....:(
    Chia buồn cùng bác, hy vọng sẽ mau tìm đc máy :(

Đúng là không yên tâm mỗi khi đi du lịch , ở khách sạn mà còn mất đồ như vậy , 2 năm 2012 -2013 em đều đi Đà Lạt chơi .Cám ơn Bác đã thông tin

Quote Được gửi bởi bapngokhoai View Post
    Chia buồn với em, coi như vận xui, "của đi thay người". Mai mốt nhớ bỏ những gì giá trị cao vào trong Safety Box ở trong phòng, Hotel 4* chắc chắn mỗi phòng đều có cho khách sử dụng, không cần phải xuống tiếp tân gởi.

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng