Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: [SR4] Sony A7s sẽ được công bố vào chủ nhật này

[SR4] Sony A7s sẽ được công bố vào chủ nhật này

Vậy là bản nâng cấp của A7 sắp được công bố. Theo SAR thì sẽ có thêm một chức năng đặc biệt mà chưa có cho A7(r). Hi vọng bản nâng cấp sẽ fix được những lỗi hiện tại như lọt sáng khi chụp phơi sáng lâu.

http://www.sonyalpharumors.com/sr4-h...e-this-sunday/
    Khỏe, không phải là nhấc lên Mạnh, mà là để xuống Nhẹ.

Nghe đồn lỗi hở sáng A7 là lỗi cá thể chứ có phải hệ thống đâu mà "bản nâng cấp" mới fix được nhỉ ? Đa phần xuất hiện khi chụp MF qua ngàm chuyển ( đã qua ngàm thì bất kỳ máy nào cũng có thể dính rất cao =))
    A7s mà AF + chụp liên tiếp nhanh như A6000 thì xác định là sắp có đợt bán tháo A7 =))
    NEX 6 + Kit 18-55 + MF SMC 50 1.4 + MF......
    700D + Kit 18-55 + 50 1.8 II
    Cyber-shot HX1

em thích cái Focus + chụp liên tiếp của A6000 nó quá bá cmn đạo )))) như súng liên thanh bắn vậy, mà dù gì thì chụp hình đẹp hay xấu do mắt người nên em sẽ tiếp tục trung thành với A7))
    Failure is Mother of Success

Quote Được gửi bởi huynhanhtin View Post
    em thích cái Focus + chụp liên tiếp của A6000 nó quá bá cmn đạo )))) như súng liên thanh bắn vậy, mà dù gì thì chụp hình đẹp hay xấu do mắt người nên em sẽ tiếp tục trung thành với A7))
    Xem Tracking Focus liên tục của nó mà ghiền anh ạ =)) Không biết với lens khác có còn được như thế không chứ với 16-50 kit thì A6000 nó AF bá đạo quá
    Cơ mà vẫn ghét nhất Sony 1 chuyện đó là sensor đã lên 24mpx rồi thì cần quái gì phải cho thêm cái AA-filter vào cho giảm độ nét,nhạy sáng và giảm độ sâu màu, A6000 mà bỏ AA-filter thì quá tuyệt vời =))
    Chắc A7s sẽ nâng cấp AF và bỏ đi AA-filter như Sony đã làm với RX1 và RX1R =)) thêm cái 4K nữa cạnh tranh với Pana GH4
    Qua mấy phút nó thành [SR5] rồi anh ạ !
    http://www.sonyalpharumors.com/sr5-c...ay-follow-sar/
    Được sửa bởi BlindHero lúc 08:41 PM ngày 04-04-2014
    NEX 6 + Kit 18-55 + MF SMC 50 1.4 + MF......
    700D + Kit 18-55 + 50 1.8 II
    Cyber-shot HX1

Quote Được gửi bởi goner View Post
    Vậy là bản nâng cấp của A7 sắp được công bố. Theo SAR thì sẽ có thêm một chức năng đặc biệt mà chưa có cho A7(r). Hi vọng bản nâng cấp sẽ fix được những lỗi hiện tại như lọt sáng khi chụp phơi sáng lâu.

http://www.sonyalpharumors.com/sr4-h...e-this-sunday/
    rât nhiều bạn thậm chí còn chưa cầm Sony A7 ngoài đời mà gặp ai cũng quả quyết rằng lọt sáng
    đây là lỗi cá thể chứ không phải dây chuyền ( vd như 5D3 cũng bị lọt sáng ..v..v)
    ----
    mình chuyên chụp ảnh phong cảnh , star trail , milkyWay nên chuyện phơi sáng 30s-1tieng là bt
    đang dùng A7 với mout TQ 290k phơi các điều kiện chênh sáng rất lớn mà chưa gặp vấn đề gì cả
    thân!

Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    rât nhiều bạn thậm chí còn chưa cầm Sony A7 ngoài đời mà gặp ai cũng quả quyết rằng lọt sáng
    đây là lỗi cá thể chứ không phải dây chuyền ( vd như 5D3 cũng bị lọt sáng ..v..v)
    ----
    mình chuyên chụp ảnh phong cảnh , star trail , milkyWay nên chuyện phơi sáng 30s-1tieng là bt
    đang dùng A7 với mout TQ 290k phơi các điều kiện chênh sáng rất lớn mà chưa gặp vấn đề gì cả
    thân!
    A7 của em có lọt sáng bạc ợ T_T mà em quên là lúc đó dùng mount chuyển hay là kit, bữa nào em test lại thử, mà với em thì chụp ban ngày + đi du lịch là chính, phơi đêm thì chắc hiếm khi nên ko quan tâm mấy cái đó lắm :D

Em vừa test lọt sáng xong :D với lens kit em soi đèn flash vào thì ko thấy :D chỉ bị lọt sáng với cái mount chuyển :D chấm hết :D

Theo thông tin rò rỉ mới thì A7s có cảm biến 12 mp mới nhất, có lẽ là cảm biến 3 lớp giống Sigma. haha

Quote Được gửi bởi huynhanhtin View Post
    A7 của em có lọt sáng bạc ợ T_T mà em quên là lúc đó dùng mount chuyển hay là kit, bữa nào em test lại thử, mà với em thì chụp ban ngày + đi du lịch là chính, phơi đêm thì chắc hiếm khi nên ko quan tâm mấy cái đó lắm :D
    bạn mua lúc nào
    lô mình mua 28/2/2014
    minhf chỉ toàn lens MF + mout china mà đã ko thấy
    thì cắm 28-70 or cz24-70 thì chắn chắc với bác là ko bị
    ( mình phơi đêm ở hcm 40-60s đèn pha bắn thẳng vô máy con chưa bị thì phơi sóng , suối vô tư

Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    bạn mua lúc nào
    lô mình mua 28/2/2014
    minhf chỉ toàn lens MF + mout china mà đã ko thấy
    thì cắm 28-70 or cz24-70 thì chắn chắc với bác là ko bị
    ( mình phơi đêm ở hcm 40-60s đèn pha bắn thẳng vô máy con chưa bị thì phơi sóng , suối vô tư
    mình cũng mua vào khoảng thời gian đó :D ở Phú Quang HCM :D dùng mount chuyển giữa lens pentax 135 f2.5 thì thấy còn lens kit thì ko :D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng