Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: [SR4] Sony A7s sẽ được công bố vào chủ nhật này

A7s là mẫu fullframe mới không phải là bản thay thế của A7 & A7r mà là một model phát triển độc lập, cảm biến 12mpx để tối ưu ISO, tận dụng hệ thống Af khủng của A6000, quay phim 4k, ra đời để đón đầu dịp worldcup vào tháng 6 tới.

Và ngày hôm nay cùng là ngày chính thức 70200 f4 được lên kệ bán, sự kết hợp A7s với 70 200 khá hấp dẫn cho dân thể thao, động vật.

A7: máy ảnh dành cho thời trang
    A7r: dành cho phong cảnh
    A7s: dành cho thể thao, động vật cần tốc độ nhanh, khử noise khủng.

A7s mà giá tầm dưới 25tr cho body thì mới sướng.

Quote Được gửi bởi ThoPNT View Post
    rât nhiều bạn thậm chí còn chưa cầm Sony A7 ngoài đời mà gặp ai cũng quả quyết rằng lọt sáng
    đây là lỗi cá thể chứ không phải dây chuyền ( vd như 5D3 cũng bị lọt sáng ..v..v)
    ----
    mình chuyên chụp ảnh phong cảnh , star trail , milkyWay nên chuyện phơi sáng 30s-1tieng là bt
    đang dùng A7 với mout TQ 290k phơi các điều kiện chênh sáng rất lớn mà chưa gặp vấn đề gì cả
    thân!
    Em cầm rồi bác, em cũng chụp rồi bác và không bị tình trạng này. Tuy nhiên em cũng chẳng quả quyết là nó là lỗi cá thể hay toàn bộ. Nhưng đã là lỗi thì dù cá thể hay dây chuyền thì cũng cần phải được khắc phục, em không muốn làm người thiếu may mắn khi cầm phải 1 con bi lỗi trong khi những người khác lại không bị. Chỉ vì bác không mua nhầm con bị lỗi không có nghĩa là nó người khác không bị. Sẽ tốt hơn nếu em mua 1 con mà không cần đắn đo không biết mình có xui không .
    Khỏe, không phải là nhấc lên Mạnh, mà là để xuống Nhẹ.

Quote Được gửi bởi goner View Post
    Em cầm rồi bác, em cũng chụp rồi bác và không bị tình trạng này. Tuy nhiên em cũng chẳng quả quyết là nó là lỗi cá thể hay toàn bộ. Nhưng đã là lỗi thì dù cá thể hay dây chuyền thì cũng cần phải được khắc phục, em không muốn làm người thiếu may mắn khi cầm phải 1 con bi lỗi trong khi những người khác lại không bị. Chỉ vì bác không mua nhầm con bị lỗi không có nghĩa là nó người khác không bị. Sẽ tốt hơn nếu em mua 1 con mà không cần đắn đo không biết mình có xui không .
    Nó giống như cái TV, tủ lạnh thôi bác ạ, lỗi cá thể thì hỏng cái nào được bảo hành cái nấy, máy Canon, Nikon, Fujifilm cũng đầy lỗi nhỏ lẻ ra đấy. Hàng hóa nào chẳng có 1 tỷ lệ sai sót =)) thậm chí như Nikon D600,D610 bị lỗi bụi cảm biến là lỗi hệ thống luôn vẫn được bảo hành và người dùng vẫn hài lòng.
    Chẳng có con máy nào mà mua sẽ an toàn 100% cả. tỷ lệ TV hỏng hóc nhiều đầy ra đấy, tại sao người ta vẫn mua, trong khi 1 vài chiếc máy ảnh bị lỗi thì lại bị lo sợ => lý do là TV hỏng ko ai biết forum cũng chẳng đưa tin, máy ảnh hỏng người ta rỉ tai nhau trên forum => lớn chuyện =))
    NEX 6 + Kit 18-55 + MF SMC 50 1.4 + MF......
    700D + Kit 18-55 + 50 1.8 II
    Cyber-shot HX1

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12