Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 37

Chủ đề: VicNikon từ chối bảo hành sản phẩm dù mới mua 1 ngày.đá bóng trách nhiệm

Em mua máy ảnh a2600 chính hãng Canon họ cũng nói là không bảo hành cục pin và cục sạc.

Trong phiếu BH Nikon US thì thấy có ghi là ko BH pin thôi, sạc dĩ nhiên là vẫn BH.
    Chính sách BH của Nikon theo từng khu vực tại sao lại khác nhau nhỉ? Mà nghĩ cũng lạ, hàng mới 100% chính mình sx bán ra Nikon lại ko chịu trách nhiệm BH!?
    Nói là nói vậy, chứ nếu mua hàng Nikon US ở các site uy tín như BHphoto, Adorama, Amazon .. mà bị lỗi bất cứ món nào thì chỉ cần email /điện thoại nói thôi cũng sẽ được gởi cái khác, ko phải như bác chủ tới nơi than phiền còn ko chịu giải quyết.
    MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Không bảo hành, nhưng có đổi mới mà bạn. Ví dụ bạn mua và ngay khi giao nhận máy bạn kểm tra thấy chết pin hoặc sạc. Bạn có thể yêu cầu đổi pin hoặc sạc mới mà
    K20D cùng vài cái lens

Thế này thì phải rút kinh nghiệm, đi mua phải thử trước cục sạc và pin...
    Cơ mà em không hiểu là mua cái máy điện thoại smartphone, bên bán hàng cũng bảo hành cục sạc và pin chí ít là trong 1 tháng cơ mà trong khi mua máy ảnh nhiều tiền hơn mà không được bảo hành... haizzz
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi Zone5 View Post
    Lý do vì sao thì em cũng không biết chính xác, vì nói thật em phụ trách kinh doanh. Em chơi ở vnphoto.net từ ngày còn là cậu học sinh mới đỗ đại học với chiếc Canon 300D và lúc đó VIC chưa ra đời. Thấy gì trong khả năng hiểu biết của em thì em chia sẻ trên tinh thần là member của vnphoto thôi. Nhưng theo em biết thì pin có thể tự xả đến kiệt không phục hồi được trước khi hết hạn bảo hành máy nếu như không được sử dụng thường xuyên. Còn sạc là thiết bị phụ thuộc vào nguồn điện lưới, em đoán vậy chứ không chắc.
    Đây là ảnh chụp phiếu bảo hành toàn cầu của Nikon luôn có trong hộp máy:

Cám ơn bác Zone5 đã hồi âm một cách nhanh chóng.

Sở dĩ em hỏi bác là vì biết bác làm ở VIC nên có thể giải đáp thắc mắc của em thôi, chứ hoàn toàn không có ý gì khác. Nếu trong cách diễn đạt có gì làm bác hiểu lầm thì cho em xin lỗi bác.

Em xin phiền bác một chút nữa là nếu khi nào có dịp thuận tiện thì nhờ bác chuyển giúp câu hỏi của em lên cấp cao hơn, để hy vọng sẽ có câu trả lời chính thức từ Nikon, chứ thú thật là em cũng chẳng biết hỏi ở đâu nữa.

Như vậy nếu em mua pin & sạc rời của Nikon thì có được bảo hành hay không? Và bảo hành trong bao lâu ạ?

Quote Được gửi bởi vbdt View Post

Như vậy nếu em mua pin & sạc rời của Nikon thì có được bảo hành hay không? Và bảo hành trong bao lâu ạ?
    Pin sạc rời cũng không bảo hành. chỉ test, đổi mới
    K20D cùng vài cái lens

Nếu không bảo hành cục sạc thì lần sau đi mua chắc phải cầm theo 1, 2 cục pin hết để ngồi sạc rốt đa vài tiếng cho chắc quá.
    Cục sạc là thiết bị điện tử đơn giản, rất ít hỏng nên gần như ko ai để ý. Bây giờ có trường hợp bị hỏng nên hãng cũng ko có chính sách gì cả.

Quote Được gửi bởi quangdzung View Post
    Pin sạc rời cũng không bảo hành. chỉ test, đổi mới
    Sao nikon không nhất quán nhi ,có vẻ kỳ thị dân mình vậy ,trong khi nơi khác đều bảo hành mọi thứ ,kể cả
    Các cable !!!!!!
    Em có cái nhìn khác về nikon vn rồi !!!!

http://www.bhphotovideo.com/c/product/742062-REG/Nikon_27015_MH_24_Quick_Charger_for.html

Có cục sạc mà cũng ko chịu bảo hành, cái này chắc là bên VIC thôi, trước giờ chưa lần nào đi mua đồ ở shop lớn mà lằng nhằng kiểu này. Nói lừa đảo hơi quá, mà nói là đem con bỏ chợ thì hơn, bán được hàng là mặc kệ khách.

Hình như Canon, Nikon không BH pin và sạc (nghe từ các đại lý lớn), Fujifilm Vietnam bảo hành Pin & sạc 06 tháng hay sao íh (không có BH cable USB, dây nguồn, dây đeo máy...).

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng