Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 37

Chủ đề: VicNikon từ chối bảo hành sản phẩm dù mới mua 1 ngày.đá bóng trách nhiệm

dạ em đăng ký từ đó đấy ạ. lúc ấy vẫn còn là sinh viên.

Quote Được gửi bởi doantrungdich View Post
    Tình hình hôm 2/4 vừa rồi em có mua 1 em Nikon D7000 hàng Vic phân phối tại 1 cửa hàng uy tín và cũng là nhà phân phối chính hãng của Vic tại Hà Nội. giá em nó kèm kít 18 - 105 là 21 triệu. lúc mua test máy móc, ống kính đầy đủ. nhưng mấy ai test sạc. vậy là tối về hí hửng sạc pin để hôm sau dùng. nhưng cắm hoài điện không thấy đèn nháy báo sạc. vậy là hôm sau em có mang quả cửa hàng yêu cầu bảo hành, cửa hàng báo là hàng Vic thì qua Vic bảo hành, vậy là em lủi thủi lên Vic bảo hành. lên đó có em văn phòng nhận sạc. nói này nói kia rất ư là khó chịu, thái độ thì đã thế lại bảo có thể sạc không chính hãng, soi này soi kia rồi lại bảo rằng không bảo hành sạc. rồi cũng đưa 1 anh kỹ thuật kiểm tra nhưng rồi báo không sửa không bảo hành đc, rồi lại đẩy em về cửa hàng yêu cầu trách nhiệm bên cửa hàng. vậy là em bị xoay như chong chóng. bực quá gọi cho anh chủ cửa hàng thì anh này nói về đó giải quyết. vậy là về đó nói này nói kia,cũng thông cảm cầm lấy cục sạc tàu của anh này về dùng. điều bức xúc ở đây là em mua hàng được đúng 1 ngày mà hỏng không nhận bảo hành. hỏi rằng VIC việt nam vô trách nhiệm với sản phẩm mình bán ra vậy ư ? điều thứ 2 là em nhân viên ở Vic nói " bên em không bảo hành cho sạc mua kèm máy mua bên ngoài dù chính hãng.chỉ bảo hành sản phẩm mua tại Vic mà thôi. thế hóa ra em tốn 1 triệu chênh lệch để bọn VIC hành thế này thế nọ, xoay đi xoay lại. thế thì VIC không có chính sách bảo vệ quyền lợi khách hàng? anh em cho ý kiến ạ. và yêu cầu Vic lên tiếng đi ạ !đá bóng trách nhiệm chăng?
    Quote Được gửi bởi apham View Post
    Bác trưng thêm thẻ bào hành, tem chính hãng, các bằng chứng mua hàng lên cho tiếng nói của mình có trọng lượng. Nếu đúng là hàng chính hãng thì phải bảo hành chứ nhỉ.
    Quote Được gửi bởi maycatang View Post
    Bạn chủ topic vui lòng post thêm bằng chứng.
    Như hoá đơn mua hàng, phiếu bảo hành......

Toàn chữ không thì chưa đủ căn cứ lắm...đôi khi điều bạn nói sẽ có nhiều người nghi ngờ.
    Thêm ảnh làm bằng chứng đi bác ơi!
    Chúc Bình An
    FaceBook

Mình tiếp theo lời của các anh ở trên, bạn chủ topic hãy vui lòng gửi hình lên cho thấy thẻ bảo hành chính hãng của bạn và bạn hãy xóa địa chỉ của bạn đi chỉ để tên để cho thấy đúng là bạn mua. Tuy nhiên, cảm giác của mình là bạn có thẻ bởi vì nếu không thì VIC đã không làm việc với bạn.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Chia buồn cùng chủ thớt

Thưa bác, em không để ý đến topic này. Hôm nay mới đọc được, dù muộn nhưng cũng xin trả lời bác như sau. Chính sách bảo hành của Nikon cũng như nhiều hãng điện tử khác là không bảo hành sạc. Nếu thân máy có bất cứ trục trặc gì bác được đổi ngay trong tuần đầu tiên sử dụng, nhưng với pin sạc thì không. Đấy là chính sách chung của Nikon chứ không phải của riêng VIC, có thể nhân viên phụ trách bảo hành lúng túng vì chưa gặp trường hợp thế này bao giờ, dẫn đến không giải trình rõ ràng với bác nên bác nghĩ nhân viên lảng tránh hoặc VIC làm ăn không đàng hoàng. Cảm ơn bác.
    Bác có thể tham khảo thêm ở đây:
    http://www.nikon.com.vn/vi_VN/servic...nty-policy.tag
    Được sửa bởi Zone5 lúc 09:33 AM ngày 14-04-2014
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Cám ơn bác Zone5 đã cho câu trả lời chính thức để mọi người khỏi đoán già đoán non gây nên những hệ lụy không hay.

Nhưng em có một thắc mắc thế này:

- Tại sao Nikon không bảo hành pin & sạc?
    - Điều này có được ghi rõ trong phiếu bảo hành không?

Em nghĩ pin & sạc cũng do Nikon sản xuất và bán cho người tiêu dùng như em, thì không hiểu tại sao lại chỉ bảo hành máy mà thôi. Và em nghĩ đây cũng sẽ là thắc mắc của mọi người chứ không phải của riêng em.

Một lần nữa cám ơn bác Zone5.

mua ở VN thì sẽ không có hóa đơn mua hàng đâu, em mua ở Liêm Nga chỉ có tem của LN trên pin và máy và lens, ko có tem trên sạc. Dù em thấy mua máy Canon PnS thì họ cẩn thận dán lên trên cả sạc.
    cục sạc có mấy trăm ngàn chả đáng là bao so với mấy chục triệu cho cả bộ máy, đúng là phong cách bán hàng mà ko muốn có thêm khách hàng, vì người mua mấy chục triệu thế này đa số sẽ quay lại mua thêm lens khác, pin, flash này nọ nữa
    Nikon D5200 (2/2/2013)
    35-85 1.8, Sigma 18-250, Tamron 24-70 f2.8, Tokina 12-24 f4

cũng chuyện liên quan đến nikon, mình đang làm việc với bên đó để yêu cầu đổi con D600 cho mình mà xem như bên đó cứ loai hoai không muốn làm việc, mình nghĩ cứ làm đến nơi mọi việc sẽ được giải quyết
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...31#post3114231
    M3, M6, X100f, FE2, F100, FM2/T, FM3a

Lý do vì sao thì em cũng không biết chính xác, vì nói thật em phụ trách kinh doanh. Em chơi ở vnphoto.net từ ngày còn là cậu học sinh mới đỗ đại học với chiếc Canon 300D và lúc đó VIC chưa ra đời. Thấy gì trong khả năng hiểu biết của em thì em chia sẻ trên tinh thần là member của vnphoto thôi. Nhưng theo em biết thì pin có thể tự xả đến kiệt không phục hồi được trước khi hết hạn bảo hành máy nếu như không được sử dụng thường xuyên. Còn sạc là thiết bị phụ thuộc vào nguồn điện lưới, em đoán vậy chứ không chắc.
    Đây là ảnh chụp phiếu bảo hành toàn cầu của Nikon luôn có trong hộp máy:

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Cám ơn bác Zone5 đã cho câu trả lời chính thức để mọi người khỏi đoán già đoán non gây nên những hệ lụy không hay.

Nhưng em có một thắc mắc thế này:

- Tại sao Nikon không bảo hành pin & sạc?
    - Điều này có được ghi rõ trong phiếu bảo hành không?

Em nghĩ pin & sạc cũng do Nikon sản xuất và bán cho người tiêu dùng như em, thì không hiểu tại sao lại chỉ bảo hành máy mà thôi. Và em nghĩ đây cũng sẽ là thắc mắc của mọi người chứ không phải của riêng em.

Một lần nữa cám ơn bác Zone5.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Trong link của bác Zone5 đưa có nội dung sau:
    PRODUCTS COVERED BY LOCAL WARRANTY
    - Digital SLR Cameras
    - Digital SLR Cameras - Accessories (Digital SLR Proprietary)
    - COOLPIX Cameras
    - COOLPIX Cameras - Accessories
    - Filmscanners
    - Filmscanners - Accessories
    Bác Zone5 có thể giúp em hiểu hơn về nội dung này được ko? Nếu đã ko bảo hành cho accessories thì sao còn đưa "- Digital SLR Cameras - Accessories (Digital SLR Proprietary)" vào đây?

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng