Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Ba lô máy ảnh Tamrac Evolution 8 và Lowepro Fastback 350 AW

Ba lô máy ảnh Tamrac Evolution 8 và Lowepro Fastback 350 AW

Hôm nay mình xin chia sẻ thông tin về túi máy đeo lưng của 2 thương hiệu Tamrac Evolution 8 và Lowepro Fastback 350AW.

Về kiểu dánh bên ngòai thì tùy theo gu thẩm mỹ của mỗi người sẽ chọn cho mình mẫu nào cảm thấy thích hợp.

Theo thông số đưa ra từ nhà sản xuất thì kích thước bên ngòai của Tamrac Evolution nhỏ hơn một chút. Tuy nhiên cái quan trọng là khoang đựng để chưa thiết bị thì lại có thể tích lớn hơn. Với kích thước nhỏ, gọn cùng khả năng chứa đồ tốt sẽ phù hợp với người Việt Nam hơn.

Tính Năng & Ưu Điểm

1 Cách thức đeo túi:

Evolution 8 & 9 được thiết kế có 3 cách để đeo túi: Đeo lưng, đeo chéo phải, đeo chéo trái

Lowepro 350 AW thì chỉ được thiết kế cho việc đeo lưng, không thể làm Sling bag được, điều này có nghĩa là cách thức để chúng ta tiếp cận thiết bị khi sử dụng 2 túi sẽ khác nhau

2 Cách lấy máy:

TAMRAC EVOLUTION 8 &9 được thiết kế có thể lấy máy 3 phía: trước bên hông phải & trái như vậy sẽ rất tiện lợi cho người sử dụng trong trường hợp cần phải lấy máy nhanh cũng như họ thuận tay nào để thực hiện. Sự tiện lợi của việc tiếp cận thiết bị từ phía trước giúp ta không phải đặt túi xuống đất điều này đảm bảo việc an tòan không sợ giựt và giữ cho ba lô được sạch sẽ hơn.

Riêng đối với ba lô Lowepro 350 AW thì chỉ cho phép bạn lấy máy theo 1 cách duy nhất là phía trước như vậy trong trường hợp cần thao tác nhanh sẽ không thuận lợi – ngòai ra để lấy phụ kiện như Len & đèn Flash bạn phải đặt túi xuống đất điều này sẽ bất tiện như sau:
    - Túi sẽ bị bẩn – dễ bị giựt
    - Nếu bạn lấy chân để đỡ túi thì có nguy cơ là rơi đồ và không an tòan.

Tóm lại:

Túi Tamrac Evolution 8 và Lowepro 350 AW có những đặc điểm và thiết kế theo phong cách và khái niệm sản phẩm riêng của từng hãng.

Giá của Evolution 8 được niêm yiết chính hãng bởi nhà phân phối TI XI AI là 3,250,000vnd

Giá của Lowerpro được niêm yiết bởi VIC là 2,950,000vnd

Nếu bạn không thích túi thiết kế đeo giữa mà muốn đeo bên hông thì chọn Lowepro, nếu bạn vừa muốn lấy máy ở giữa và cả hai bên thì chọn Tamrac.

Nếu bạn yêu cầu rẻ hơn mà vẫn đựng được nhiều – thì Lowerpro 350 AW hay thương hiệu khác. Nhưng nếu bạn muốn vừa là Backpack, Sling back…tiện lợi đặt biệt là chấp nhận trả đắt hơn vào trăm ngàn thì chọn Tarmac Evolution hoặc cái nào đó tương đương.

Em xin tán gẫu tý:

Đặc biệt bác nào nhà có điều kiện thì mỗi lọai túi ta có nhiều thương hiệu – chẳng hạn em thấy có nhiều bác nhiều máy, đủ lọai và nhiều thương hiệu nữa chứ - chóang thật.

Với em có những cái mình không thể thay đổi nên phải chịu – thôi thì cái gì mà đón gió mới được thì có cơ hội là thực hiện ngay – ví dụ “Gấu nhà” nhiệm vụ này là bất khả thi – bác nào lâu lâu lại đổi được em thì phục nhất quả đất – em thì em đổi cái xung quanh của “Gấu” thôi , ĐT, máy ảnh.. là thấy hạnh phúc nhất roài

Như vậy tùy theo sở thích, nhu cầu và khả năng thì các bạn lựa chọn cho mình sản phẩm với tiêu chí người khách hàng thông minh và tinh tế.

Cho dù bạn mua bất kỳ một hàng hóa nào thì hãy luôn nghĩ cố gắng trở thành người khách hàng thông minh. Đôi khi cũng giả bộ dốt mà có lợi hoặc thích thế thì cũng đáng để làm .. hehe

Hình như bác chủ nhầm hay có vẻ hơi thiên vị Tamrac chứ em thấy Lowerpro Fastback 350 lấy từ bên hông được mà.

Mạn phép có đôi lời như sau:
    Bác chủ có nhiều bài viết hay mình từng xem, nhưng bài viết này sơ sài và thông tin chưa chính xác và chưa đào sâu lắm. Những bài viết trước của bác thường nghiêng về nhà phân phối TI XI AI nên lần này bác viết có vể chưa khách quan.
    1. Lowepro Fastback 350 AW mở ra bên hông nếu không kéo hết dây thì vẫn lấy máy bên hông như hình bài viết của bác bên trên được.

2. Bài viết nâng cao Tamrac Evolution mà chưa đề cập đến điểm yếu. Balô này mình đang sử dụng và cũng có đọc qua review trên mạng nên thấy đồng ý với những điểm yếu nên khắc phục của Tamrac Evo. như sau:
    - Dây đeo vai quá dài dư thừa, khi rút lại cho vừa sát lưng thì lòi dây ra gần 40cm lòng thòng (?!), mình đã chủ động bó lại bằng dây rút, về sau nếu không cần thiết sẽ cắt ngắn đi
    - Miếng pad đệm thứ 2 trên dây đeo vai không thấy phát huy tác dụng lắm vì nó nằm dưới hông làm cảm giác cồng kềnh
    - Dây ngang trước ngực cố định một vị trí không di chuyển được lên xuống như Lowepro Fastback hay những dòng khác, đối với người cao to thì dây sẽ căng ngay cổ, đối với người thấp như mình thì dây ngang vị trí ngực cọ xát ... gây khó chịu vì nhột (?!)
    - Cách lấy máy thuận tiện cho bản thân thì cũng thuận tiện cho móc túi. Với balô đeo sau lưng chỗ đông người thì quả thật phải rất đề phòng vì 2 bên hông lẫn sau lưng đều có thể bị móc. Thiết kế chỉ có 1 móc cho mỗi bên hông là điểm yếu khiến mình không sử dụng ổ khoá du lịch được. Nếu đi du lịch mình sẽ chủ động khoá 2 ngăn chừa 1 ngăn bên hông để lấy máy thôi.
    3. Tuy nhiên cũng nên nói tới điểm mạnh của Tamrac Evo 8 này mà bác chủ chưa đề cập chính là dây đeo vai, dây ngang bụng đều có thể nhét vào trong các ngăn dưới lưng cực kỳ tiện lợi. Sau khi nhét hết dây vào thì balô gọn gàng hẳn và rất dễ dàng bỏ lên khoang hành lý máy bay mà không vướng víu.

Quote Được gửi bởi tinxjuan View Post
    Mạn phép có đôi lời như sau:
    Bác chủ có nhiều bài viết hay mình từng xem, nhưng bài viết này sơ sài và thông tin chưa chính xác và chưa đào sâu lắm. Những bài viết trước của bác thường nghiêng về nhà phân phối TI XI AI nên lần này bác viết có vể chưa khách quan.
    1. Lowepro Fastback 350 AW mở ra bên hông nếu không kéo hết dây thì vẫn lấy máy bên hông như hình bài viết của bác bên trên được.

2. Bài viết nâng cao Tamrac Evolution mà chưa đề cập đến điểm yếu. Balô này mình đang sử dụng và cũng có đọc qua review trên mạng nên thấy đồng ý với những điểm yếu nên khắc phục của Tamrac Evo. như sau:
    - Dây đeo vai quá dài dư thừa, khi rút lại cho vừa sát lưng thì lòi dây ra gần 40cm lòng thòng (?!), mình đã chủ động bó lại bằng dây rút, về sau nếu không cần thiết sẽ cắt ngắn đi
    - Miếng pad đệm thứ 2 trên dây đeo vai không thấy phát huy tác dụng lắm vì nó nằm dưới hông làm cảm giác cồng kềnh
    - Dây ngang trước ngực cố định một vị trí không di chuyển được lên xuống như Lowepro Fastback hay những dòng khác, đối với người cao to thì dây sẽ căng ngay cổ, đối với người thấp như mình thì dây ngang vị trí ngực cọ xát ... gây khó chịu vì nhột (?!)
    - Cách lấy máy thuận tiện cho bản thân thì cũng thuận tiện cho móc túi. Với balô đeo sau lưng chỗ đông người thì quả thật phải rất đề phòng vì 2 bên hông lẫn sau lưng đều có thể bị móc. Thiết kế chỉ có 1 móc cho mỗi bên hông là điểm yếu khiến mình không sử dụng ổ khoá du lịch được. Nếu đi du lịch mình sẽ chủ động khoá 2 ngăn chừa 1 ngăn bên hông để lấy máy thôi.
    3. Tuy nhiên cũng nên nói tới điểm mạnh của Tamrac Evo 8 này mà bác chủ chưa đề cập chính là dây đeo vai, dây ngang bụng đều có thể nhét vào trong các ngăn dưới lưng cực kỳ tiện lợi. Sau khi nhét hết dây vào thì balô gọn gàng hẳn và rất dễ dàng bỏ lên khoang hành lý máy bay mà không vướng víu.
    Cám ơn bác đã góp ý - bên TI XI AI sẽ đề xuất ý kiến của bạn với Tamrac - nếu họ có thể sửa đổi được thì sẽ tốt cho người sử dụng
    Thích Ricoh & Yêu Pentax

Các cụ cho em hỏi, tại sao cũng hàng mới mà có nơi bán 2.8 triệu? Hàng này có hàng fake ko?

đặt có hàng ngay ko các bác nhỉ ?