Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: ̣ ̣RX1 và Sony A7

̣ ̣RX1 và Sony A7

có bác nào giúp cho ý kiến về A7 vs Sony RX1 không ? em đang lăn tăn 2 chú này , RX1 thì k thay đc ống kính nhưng thấy review cũng tốt,đang thấy có người để lại giá cũng đẹp,giá ngang con A7 mới cứng.

Có bác nào tư vấn giúp em thì tốt quá. cám ơn các bác

Nhu cầu của bác là gì? Theo e nghĩ RX1 sẽ đa dụng vì tính gọn nhẹ và 1 lens fix 35mm nên chất lượng hình cao, tuy nhiên hạn chế của nó là sẽ k chuyên 1 thế loại ảnh nào hết ngoại trừ streetlife, vì tiêu cự 35mm trên FF vẫn rộng nhưng để chơi phong cảnh thì k sướng, cũng k tele xóa phông đc, nên chỉ phù hợp nhu cầu streetlife thui. Còn A7 thì chơi đc tất cả các thể loại tùy theo nhu cầu lens của bác. Cái nào cũng có ưu điểm và nhược điểm, nhưng e vẫn vote cho A7 (chỉ có 1 nhược điểm là vì thay lens đc nên vẫn còn lỉnh kỉnh lens mang theo bên người thui chứ k gọn nhẹ được bằng RX1). Và đến 1 lúc nào đó bác sẽ cảm thấy chán RX1 vì k đáp ứng đc hết tất cả nhu cầu của bác (ngoại trừ bác là 1 chuyên gia chụp streetlife ^_^ )
    Em xài Sony nhưng em cực yêu bạn ILO AC&T vì bạn ấy chụp hình gái rất đẹp, art và pro

Quote Được gửi bởi j_asp9876 View Post
    Nhu cầu của bác là gì? Theo e nghĩ RX1 sẽ đa dụng vì tính gọn nhẹ và 1 lens fix 35mm nên chất lượng hình cao, tuy nhiên hạn chế của nó là sẽ k chuyên 1 thế loại ảnh nào hết ngoại trừ streetlife, vì tiêu cự 35mm trên FF vẫn rộng nhưng để chơi phong cảnh thì k sướng, cũng k tele xóa phông đc, nên chỉ phù hợp nhu cầu streetlife thui. Còn A7 thì chơi đc tất cả các thể loại tùy theo nhu cầu lens của bác. Cái nào cũng có ưu điểm và nhược điểm, nhưng e vẫn vote cho A7 (chỉ có 1 nhược điểm là vì thay lens đc nên vẫn còn lỉnh kỉnh lens mang theo bên người thui chứ k gọn nhẹ được bằng RX1). Và đến 1 lúc nào đó bác sẽ cảm thấy chán RX1 vì k đáp ứng đc hết tất cả nhu cầu của bác (ngoại trừ bác là 1 chuyên gia chụp streetlife ^_^ )
    Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác,trước đây em có Fuji X100, rất thích chất ảnh của em nó,nhưng càng sử dụng thì thấy nó không đáp ứng đủ nhu cầu cho mình. Sony a7 + CZ 35mm 2.8 FE rất gọn nhẹ bác nhé( nhờ cái rất len nhỏ gọn),rồi sau đó tùy theo nhu cầu của bác phát sinh, thì bác vẫn có thể nâng cấp lens được ( điều mà bác không làm được với RX1 ) !

cám ơn các bác cho ý kiến , đang có cái ống zeiss ZE,thôi để cắm lên con A7 cho đỡ phí vậy :D

Quote Được gửi bởi banhbaochiendon View Post
    cám ơn các bác cho ý kiến , đang có cái ống zeiss ZE,thôi để cắm lên con A7 cho đỡ phí vậy :D
    -ZE cắm trên A7 thì đá khẩu kiểu j bác?! Hình như có ZF chơi đc thôi.
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Em thấy có ngàm chơi đc , của viltrox , ngàm điện mà bác

em thấy cái loại này eos sang ngàm E nex mà, em hỏi chủ cửa hàng thì bảo là ngàm điện,chỉnh đc khẩu :D ko biết có bác nào biết loại này ko ?