Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Cần giúp đỡ về Flash sony

Cần giúp đỡ về Flash sony

Số là em đang định kiếm một con Flash cho máy sony các bác ạ. Em đang lăn tăn giữa con F56 và con F58. Bác nào xài rồi cho em ý kiến hai con này hơn nhau gì nổi bật và em nên mua con nào ạ. Em chưa có kinh nghiệm nhiều về flash nên xem thông số của nó mà mù tịt. Hoặc các bác có thể gợi ý cho em con nào Flash nào đáng mua khác không. Em thì không thích đổi lung tung, mua con nào đáng mà xài thôi và cũng không có ngân sách quá nhiều cho cái này.

Sẵn tiện cho em biết khi mua Flash 2nd thì cần lưu ý những gì ạ. Cám ơn các bác

Quote Được gửi bởi night_owl View Post
    Số là em đang định kiếm một con Flash cho máy sony các bác ạ. Em đang lăn tăn giữa con F56 và con F58. Bác nào xài rồi cho em ý kiến hai con này hơn nhau gì nổi bật và em nên mua con nào ạ. Em chưa có kinh nghiệm nhiều về flash nên xem thông số của nó mà mù tịt. Hoặc các bác có thể gợi ý cho em con nào Flash nào đáng mua khác không. Em thì không thích đổi lung tung, mua con nào đáng mà xài thôi và cũng không có ngân sách quá nhiều cho cái này.

Sẵn tiện cho em biết khi mua Flash 2nd thì cần lưu ý những gì ạ. Cám ơn các bác
    Con nầy dc ko bác
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=180925

nói cho nó vuông thì F58 cho xong vì đằng nào nó cũng là đích đến cuối cùng của dạng chân này.
    nếu để suy xét cân nhắc thì như sau
    F56 nhỏ gọn hơn, dễ bỏ vào túi xách khi mang vác
    Công suất thì GN56 so với GN58 là ko bao nhiêu
    F56 dễ chỉnh thông số hơn do nó nhiều nút bấm, F58 phải qua nhiều menu quá (nếu ai thích chỉnh chọt)
    F56 nhìn giống ...cái Flash hơn (vì hãng nào cũng làm kiểu này) :p tuy nhiên với thiết kế này khi chụp máy hướng đứng thì nó sẽ bị đổ bóng 1 bên (nếu ko đánh bounce) F58 và F43 lợi hại ở điểm này do thiết kế ko giống ai (like no other)
    F56 hồi pin nhanh hơn F58 cũng như đánh liên tục ko bị over heat nhanh như F58
    F56 ko có auto white balance như F58 (chỉ sử dụng dc khi đánh flash thẳng và set auto)
    auto zoom Flash range của F56 chỉ có 24-85 so với F58 thì 24-105
    F56 ko có miếng nhựa trắng đục kéo lên để hắt sáng khi đánh bounce (m toàn dùng vỏ bao thuốc lá cột vào)
    F56 giá rẻ hơn F58 nhiều (điểm này rất tốt khi chọn lựa F56 vì cơ bản nó ko thua gì con F58)
    Sony F56 còn có tên gọi khác là Minolta 5600HSD do vậy ko có gì phải bận tâm
    đó là 1 ít thông tin đã từng trãi qua với 2 em.
    /có chút thông tin bên lề là F56 (5600HSD) đa số hàng Japan (chưa thấy hàng china) còn F58 thì có cả 2 xuất xứ nhé
    Body: A77 + F58
    Lens AF: SAL18-200 + [35/1.8 + 85/2.8]SAM + Sig 50/2.8 macro
    Lens MF: nhiều

Hi hi... em bổ sung Sony F56 là hậu duệ của Minolta 5600HSD và vote luôn cho con flash này

Quote Được gửi bởi huythuyan View Post
    Cám ơn bác nhưng ngoài tầm với của em rồi

Quote Được gửi bởi cunho View Post
    nói cho nó vuông thì F58 cho xong vì đằng nào nó cũng là đích đến cuối cùng của dạng chân này.
    nếu để suy xét cân nhắc thì như sau
    F56 nhỏ gọn hơn, dễ bỏ vào túi xách khi mang vác
    Công suất thì GN56 so với GN58 là ko bao nhiêu
    F56 dễ chỉnh thông số hơn do nó nhiều nút bấm, F58 phải qua nhiều menu quá (nếu ai thích chỉnh chọt)
    F56 nhìn giống ...cái Flash hơn (vì hãng nào cũng làm kiểu này) :p tuy nhiên với thiết kế này khi chụp máy hướng đứng thì nó sẽ bị đổ bóng 1 bên (nếu ko đánh bounce) F58 và F43 lợi hại ở điểm này do thiết kế ko giống ai (like no other)
    F56 hồi pin nhanh hơn F58 cũng như đánh liên tục ko bị over heat nhanh như F58
    F56 ko có auto white balance như F58 (chỉ sử dụng dc khi đánh flash thẳng và set auto)
    auto zoom Flash range của F56 chỉ có 24-85 so với F58 thì 24-105
    F56 ko có miếng nhựa trắng đục kéo lên để hắt sáng khi đánh bounce (m toàn dùng vỏ bao thuốc lá cột vào)
    F56 giá rẻ hơn F58 nhiều (điểm này rất tốt khi chọn lựa F56 vì cơ bản nó ko thua gì con F58)
    Sony F56 còn có tên gọi khác là Minolta 5600HSD do vậy ko có gì phải bận tâm
    đó là 1 ít thông tin đã từng trãi qua với 2 em.
    /có chút thông tin bên lề là F56 (5600HSD) đa số hàng Japan (chưa thấy hàng china) còn F58 thì có cả 2 xuất xứ nhé
    Cám ơn bác rất nhiều, thông tin của bác rất có ích ạ

Quote Được gửi bởi jimmynguyen View Post
    Hi hi... em bổ sung Sony F56 là hậu duệ của Minolta 5600HSD và vote luôn cho con flash này
    Cám ơn thông tin của bác nhé