Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Thắc mắc về đèn speedlite và trigger???

Thắc mắc về đèn speedlite và trigger???

Hi các bác, mình là beginner nên nhờ các bác giải đáp dùm thắc mắc khi mình xài speedlite.

Mình có mua cái Speedlite Yongnou 560 II (flash này thì chắc là tiền nào của đó rồi ) và 1 strigger Pixel 550k (Tàu Khựa). Khi gắn flash trên hot-shoe của máy (Canon 60D) thì sync speed max được 1/250s. Hình ảnh ra ngon lành.

Nhưng khi xài strigger để chụp off-camera thì để tốc mới chỉ 1/125s thôi thì có tấm chụp ra hình ngon lành, tấm thì hình đen thui. Có tấm thì hình bị cái second curtain che một mép hình. Càng chỉnh tốc cao hơn thì càng bị, nhất là khi tốc = max sync speed. Vậy thì nguyên nhân do Strigger Tàu vớ vẩn hay do flash Yongnuo của em bị gì ạ?

Thanks các bác, nhờ các bác cho lời khuyên nên làm như thế nào ạ?

Quote Được gửi bởi MBG View Post
    Hi các bác, mình là beginner nên nhờ các bác giải đáp dùm thắc mắc khi mình xài speedlite.

Mình có mua cái Speedlite Yongnou 560 II (flash này thì chắc là tiền nào của đó rồi ) và 1 strigger Pixel 550k (Tàu Khựa). Khi gắn flash trên hot-shoe của máy (Canon 60D) thì sync speed max được 1/250s. Hình ảnh ra ngon lành.

Nhưng khi xài strigger để chụp off-camera thì để tốc mới chỉ 1/125s thôi thì có tấm chụp ra hình ngon lành, tấm thì hình đen thui. Có tấm thì hình bị cái second curtain che một mép hình. Càng chỉnh tốc cao hơn thì càng bị, nhất là khi tốc = max sync speed. Vậy thì nguyên nhân do Strigger Tàu vớ vẩn hay do flash Yongnuo của em bị gì ạ?

Thanks các bác, nhờ các bác cho lời khuyên nên làm như thế nào ạ?
    Trigger bị trể. Khắc phục: chụp ở tốc độ chậm hơn 1/125s
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Trigger bị trể. Khắc phục: chụp ở tốc độ chậm hơn 1/125s
    Vậy muốn chụp cao hơn là không thể hả Bác? Muốn vậy phải có trigger xịn hơn? Hàng xịn thì mắc dã man. Nhà nghèo không có điều kiện đua đòi...

Đang gom tiền lụm em flash này về xài với D5100 đây :d

Muốn chụp tốc độ cao thì chọn trigger có high speed bác ah, giá cũng cao hơn.

Nếu bạn muốn dùng flash ở high speed thì dùng pocketwizard hoặc trigger Phottix Odin, giá 2 em này chát , nhưng đáng đồng tiền. Mình k biết bạn muốn HS để làm gì, nếu để chụp chân dung hay phong cảnh buổi sáng thì gắn filter ND vào dùng flash thoải mái k sợ cháy.
    kính cận 5 di ốp