Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 48

Chủ đề: Hỏi tế nhị - Các bác khi mua máy ảnh mới có tiếc shot chụp không ?

Về cơ bản là 1 ảnh nên chụp 3 shot, về lựa ra tấm ưng nhất.
    Mình xài máy cùi không thể check shot được nên bắn vô tư :D, thường là chụp 200 lấy được 50.
    Vi phạm: Chữ ký quảng cáo

E bắn tùm lum...chả nghĩ j... =)) Mà e bận ít khi đi chụp chọt nên có dịp là tạch bậy bạ tới lun (2-3h tầm ~200 shoot).

E thì chả phung phí shot, cũng chả tiếc, lúc nào có hứng thì bắn ào ào, lúc ko hứng ngta ép đi thì hạn chế lại, vì càng chụp càng có cảm giác chán, về lại xoá hình đù nữa )

Mua máy mới thì tiếc shot chứ máy 2nd thì không tiếc lắm. cứ bắn tới tấp đi các bác ơi, tiếc làm gì số shot. chỉ tiếc khi bán lại không được giá thôi.

Lúc mua thì em check shot là điều thứ 2 sau khi nhìn tổng quan máy xong mua về là cứ thích là chụp cần gì phải lăn tăn. nó là nguồn vui của mình mà mình k chụp dc thì thế nào là vui nữa nhể

Lúc đi mua e quan tâm lắm, nghiên cứu suy nghĩ tỉ mẩn nhưng mua rồi thì ko quan tâm nữa

Mình thấy mấy bác cứ tiếc shot rồi cứ giữ kẽ, chụp mà canh thiệt kĩ mới bụp 1 phát , như vậy đôi khi ko bắt đc khoảnh khắc của mẫu . Trước đây mình cũng chụp như thế nhưng có 1 dịp đc chụp với 2 mẫu khá lạ, mẫu này cứ đòi anh cứ bấm máy liên tục còn em sẽ tạo dáng liên tục , nói chung mình chỉ cần chọn góc rồi giữ cò, còn mẫu cứ diễn . Chụp xong cả bộ gần 1000 tấm nhưng mà đúng là ra nhiều tấm khoảnh khắc đẹp . Từ đó về sau mình cứ 1 kiểu chụp liên tù tì 4,5 phát, thứ nhất là có đc khoảnh khắc tự nhiên của mẫu , thứ 2 là phòng ngừa bị rung tay và bị cháy vì mình chụp AV là chủ yếu . Chụp thì cứ thoải mái thoy chứ giữ khư khư chi cho nặng đầu

mình rất ngán phải xem lại cả nghìn ảnh na ná nhau rồi lọc lại những ảnh vừa ý cho nên cố gắng hạn chế ảnh trùng góc, trùng pose nên cố gắng bấm nhát nào chuẩn nhát đó. lúc mới tập làm quen với ảnh ọt thì 1 buổi chụp mẫu khoảng 600 shots, hiện giờ còn khoảng 150

nói là nói vậy thôi chứ cũng có lúc macro 1 cái hoa hay 1 con bọ rùa đang nằm trên lá mà mình quất 50-60 shots để chọn được ảnh nhét nhất
    Vui chơi và học hỏi là chính, chém gió là 10

Không tiếc shot, nhưng tiếc công lựa chọn, delete ...
    => Cần là chụp, không bận tâm shot, không cần là không chụp.
    Chúc Bình An
    FaceBook

tiếc thì ko lên tay đc

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng