Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Lại mạn phép xin nhờ các bác tư vấn: 7D hay D7k1

Question Lại mạn phép xin nhờ các bác tư vấn: 7D hay D7k1

Quả thực trước cũng đã làm phiền các bác tư vấn mua D7k rồi ạ, nhưng mà tình hình là đọc qua rất nhiều bài của các bác từ nhiều theard, đặc biệt là so sánh D7k với D300s thì thấy con D7k này lấy nét có...vấn đề thì phải, rất nhiều bác tay máy chuyên nghiệp chia sẻ kinh nghiệm vậy. mà e lại là 1 con gà đích thực chưa biết tí tẹo j về nhiếp ảnh. đành bóp mồm bóp miệng vay mượn thêm 5tr là thành 20tr cho body, nhờ các bác tư vấn D7k1 hay 7D ạ. 7D thì là nhất crop của Canon rồi, nhưng ra mắt cũng khá lâu nên công nghệ cũ, D7k1 thì mới ra mắt, tuy chưa phải là nhất crop của Nikon(nhất crop hình như là 300s thì phải ạ) nhưng lại có ưu điểm là mới ra mắt nhiều công nghệ mới. Nhờ các bác tư vấn dùm em với ạ chọn em nào. Em chụp giải trí thôi ạ cũng ko có ý định kiếm cơm, nhu cầu chụp khá đa dạng cả phong cảnh, chân dung, gia đình, trong nhà, hội hè... mỗi thứ 1 tí ạ.e cảm ơn các bác

2 con này... con nào cũng được, ra shop cầm thử, ưng mắt vừa tay là lấy.....
    đơn giản là vì nó đáp ứng được hết các nhu cầu của bác
    và nó là con đầu tiên, còn đổi body dài dài, cứ ra shop cầm thử, ưng là lấy....
    ===> nếu là em thì em lấy D7000 từ lâu, xong giờ thích thì bù thêm tí đổi D7100 hay 7D gì đó cho nó sướng, coi như được 2 máy

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    2 con này... con nào cũng được, ra shop cầm thử, ưng mắt vừa tay là lấy.....
    đơn giản là vì nó đáp ứng được hết các nhu cầu của bác
    và nó là con đầu tiên, còn đổi body dài dài, cứ ra shop cầm thử, ưng là lấy....
    ===> nếu là em thì em lấy D7000 từ lâu, xong giờ thích thì bù thêm tí đổi D7100 hay 7D gì đó cho nó sướng, coi như được 2 máy
    e có cầm thử rồi bác ạ, con nào cũng... kết cả. thế nên muốn nhờ bác nào đã từng xài 1 trong 2 or cả 2 thì càng tốt tư vấn dùm ợ

D7100 thì công nghệ mới hơn, 7D ra từ 2009 rồi, tùy bác cần chụp nhanh hay ntn thì bác tự chọn,diễn đàn cũng có nhiều bài viết rồi, bác search để đọc kỹ hơn.

Quote Được gửi bởi banhbaochiendon View Post
    D7100 thì công nghệ mới hơn, 7D ra từ 2009 rồi, tùy bác cần chụp nhanh hay ntn thì bác tự chọn,diễn đàn cũng có nhiều bài viết rồi, bác search để đọc kỹ hơn.
    thank bác, vì chưa có nhiều kinh nghiệm nên e mới mạn phép hỏi ạ

Quote Được gửi bởi crazy_nhoc View Post
    thank bác, vì chưa có nhiều kinh nghiệm nên e mới mạn phép hỏi ạ
    - D7000+kit e mua brand new từ 11-5-2011 mà giá đã 30tr200 vnđ rùi.
    - D7100+kit mới keng bây giờ tầm 25 chai, là thơm hơn thời của e. chán ... đủ xèng Bác xúc con này.
    - http://www.vnphoto.net/forums/showth...92#post3051792