Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Thương Gia Phương Gia Lâm có uy tín không mọi người

Thương Gia Phương Gia Lâm có uy tín không mọi người

Mình thấy ở HN nổi lên bác phương bên GIa lâm được mọi người khen là bán hàng uy tín, chuyên ship hàng từ Nhật về. Mình có mua ở đây vài lần. Nhìn chung không có gì phàn nàn. Cách đây 3 hôm có mua của bác ấy một chiếc body Canon rất mới seri 3. Nhưng về thì lại bị back focus, khoảng 70% chụp sai nét, 30% chính xác, lens nào cũng vậy. Mình có ngó thử gương phụ thì rất sạch sẽ. Mình hỏi thử một anh thợ thì anh ấy bảo một là do cảm biến bị lệch do tháo mở vào lắp lại không chính xác. Hai là chụp quá nhiều nên giờ nó bị hư bộ Mirror.
    Mình có qua thì được bác ấy đổi cho chiếc khác focus chính xác. Nhưng mình có thắc mắc nhỏ là tại sao một chiếc body còn mới như vậy, mà lại bị một trong hai lỗi trên? Mọi người cùng vào thảo luận với.
    Có bác nào ở đây có thể trả lời thắc mắc giùm em không ạ, và có ai ở đây chắc chăn là bác ấy chuyên lấy hàng từ Nhật không hay là hàng Hàn, Đài Loan, Hồng Kông và được son phấn lại
    Được sửa bởi longa4 lúc 08:44 AM ngày 26-03-2014
    Quay tay cũng là một nghệ thuật

Thực ra những ngươif buôn bán chuyên nghiệp đôi khi họ cũng ko check kỹ như khách mua lẻ đâu. Máy móc thiết bị có lỗi cũng là chuyện bt, người buôn đôi khi cũng bị mua nhầm.
    Nhưng em thấy bác ấy đổi máy khác cho bác, chứng tỏ bác ấy làm ăn đàng hoàng rồi còn gì, bác còn mang lên đây hỏi?
    Chuyện 1 cái body sai focus có thể có nhiều nguyên nhân, đâu thể kết luận ngay là do chụp quá nhiều hay máy đã bung đc. Hơn nữa còn yếu tố giá cả quyết định nữa. Nhiều máy tuổi đời vẫn mới, nhưng do lỗi, do hỏng, người bán bán rẻ, cũng ko thể nói ng ta buôn bán ko uy tín đc

Bạn chủ, mình hoàn toàn không hề có mối quan hệ nào với cửa hàng kia cho nên những lời khen của mình bên dưới không phải vì quen biết.

Mình tiếp lời của anh hmontagne ở trên, chuyện hàng bị lỗi khi sử dụng là chuyện rất bình thường mình mua của Keh số một thế giới về bán hàng cũ mà còn bị lỗi nói chi cửa hàng kia. Nếu một người đổi ngay cho bạn máy mới thì không có chuyện họ đi luộc máy để làm gì. Giả sử họ luộc hàng, họ làm vậy để làm gì khi họ đã cho đổi máy tự do? Cho nên cửa hàng này miễn là họ cho đổi lại như bạn đã làm trong thời gian bảo hành thì họ uy tín 100%. Nguồn hàng ở nước nào không quan trọng, quan trọng là chất lượng có đúng như lời rao hay không.

Câu hỏi của bạn là vì bạn đang sống ở xã hội mà bán hàng luộc nhiều quá hoặc tự bản thân bạn đã bị dính nhiều lần cho nên bạn mất niềm tin vào xã hội gặp ngay người tốt cũng cho rằng họ xấu. Đây cũng là nổi khổ của những cửa hàng ít ỏi mà làm ăn uy tín như trên. Mình đã đọc trên forum rất nhiều lần các cửa hàng ở HN muốn đổi lại hàng rất khó khăn tìm đủ mọi cách để từ chối hoặc trừ tiền. Đó không phải là phong cách phục vụ mà mình thấy ở các cửa hàng mình đang giới thiệu cho forum ở Mỹ.

Mình mong là cửa hàng trên vẫn tiếp tục duy trì uy tín như vậy nghĩa là hàng hỏng là đổi lại ngay không gây khó dễ và thà chịu lỗ chứ không làm mất lòng khách hàng. Với tình hình VN sẽ mất vài năm mới có uy tín tốt được và phải cố gắng vun đắp nó đừng vì lợi ích nhỏ mà làm cho khách hàng không quay trở lại.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Mình cũng là khách hàng thường xuyên của bác ấy. Trước tới giờ đều rất hài lòng và chưa bao giờ có vấn đề gì cả.

Bạn gì trên nói đúng, cái xã hội này rất khó để đặt niềm tin hoàn toàn vào ai đó nên dễ nảy sinh nghi ngờ
    Quay tay cũng là một nghệ thuật

Mình cũng chả phải người nhà gì nhà bác Phương, cũng chả được "miếng" nào của bác ấy cả nhưng phải công nhận sau nhiều năm chơi máy + mua máy hộ bạn bè thì hàng nhà bác Phương vẫn là chuẩn nhất. Mình chia sẻ cho các bạn để giúp anh em có thêm kinh nghiệm mua bán thôi.
    - Tầm tầm những năm 2011 khi con D90 vẫn còn hot, bạn bè mới chơi ai mình cũng khuyên mua con này nên đã mua hộ kha khá. Khi đó giá D90 2nd còn tầm tầm 14 triệu, riêng bác Phương bán mắc hơn độ 1 tr. Mình có mua một chiếc nhà bác Phương cho thằng bạn thân, đem nó so với những con máy D90 khác thì đúng là nó mới hơn hẳn, phải nói là mới cóng luôn. Đặc biệt là cái màn LCD của nó đẹp hơn hẳn những cái màn LCD của mấy con D90 mà mình từng mua ở chỗ khác (ban đầu nhìn thấy ảnh trên LCD đẹp hơn mình nghĩ là con này chụp đẹp hơn nhưng lúc lên máy tính thì như nhau thôi chỉ là cái màn hình đẹp hơn). Thêm nữa thằng bạn mình nó chụp rất phá, đi phượt, cày bừa, đốt shot như điên, đến giờ hơn 3 năm có lẻ chụp quá quota 100K shot mà máy vẫn ngon lành (tất nhiên vỏ thì trầy hết rồi). Phải công nhận hàng Nhật nó làm cho nội địa vẫn chuẩn hơn hàng xuất các bác ạ.

Thêm nữa là bác am hiểu rất sâu máy ảnh mà rất nhiệt tình tư vấn dù cho có không mua. Máy nếu có lỗi lầm gì đều được giải quyết rất thỏa đáng nên chưa có điều tiếng gì trên mạng. Từ đó đến nay mình vẫn tín nhiệm nhà bác Phương
    Máy ảnh gia - thích chơi máy hơn chơi ảnh

Mình đã mua hộ bạn bè cũng như đồ của mình của bác Phương từ 2009 đến nay. Chưa có một sản phẩm nào của mình cũng như bạn bè phải đi sửa chữa hoặc mang đổi cũng như bảo hành nhà bác ấy. Đồ điện tử có khi vẫn dựa thêm vào yếu tố may mắn nữa. Nói chung là hài lòng về chất lượng hàng cũng như uy tín.
    Tuy nhiên có một điều các bạn mua hàng cần phải có bản lĩnh và kiên định, đôi khi món hàng mình cần mua mà cửa hàng không có, người bán hàng tư vấn rất nhiệt tình, phân tích rất sâu và hướng khách hàng mua những món đồ mà cửa hàng đang có.
    Mình chỉ biết và chung thuỷ với một số cửa hàng về body+lens - Hàng mới: Vũ Nhật + Giang Duy Đạt. Hàng cũ: Phương Gia Lâm.
    Không phải máy móc xịn, mà chính Photoshop mới là đồ nghề thiết yếu của nhiếp ảnh gia thời nay!

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Nếu một người đổi ngay cho bạn máy mới thì không có chuyện họ đi luộc máy để làm gì. Giả sử họ luộc hàng, họ làm vậy để làm gì khi họ đã cho đổi máy tự do?
    Bán 10 máy luộc, 2 bị phát hiện, đổi 2 cái luộc khác, 2 cái nhận lại đem bán tiếp (mong người mua kế tiếp ko rành), vừa được lời vừa được tiếng uy tín.
    Mình nói chung chung vậy thôi, ko liên quan gì đến bác Lâm này.

Với mình thì mua bán 1 phần do tin tưởng chứ thực tế cuộc sống nhiều chuyện có thể xảy ra quan trọng là mỗi chúng ta đang cần cái mà họ có thì biết sao bi giờ
    Chữ ký vi phạm nội quy

mới có vụ lừa đảo 30 tỉ oder iphone 6 kia ,thương gia lâu năm uy tính lun
    sống là không chờ đợi

em xin phép được đào mộ.
    sắp tới nước mình k cho nhập khẩu hàng cũ, trong đó có máy ảnh, thì liệu bác phương gia lâm có còn hàng cho dân tình mê ảnh lui tới hay không ạ

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng