Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Camera "Vú em" dành cho các bác có em bé

Camera "Vú em" dành cho các bác có em bé

Apham có em bé mới được mấy tháng nên dạo này quan tâm đến mấy thứ cho em bé như đồ chơi, bình sữa, tã lót... hehehe.

Mới đây đọc báo Thanh Niên thấy họ có giới thiệu sản phẩm mới camera "Vú em" do D-Link sản xuất nên tậu thử 1 chiếc về dùng. Camera này có tên đầy đủ là D-Link Wifi Baby Camera.

Cái hay của camera này so với các loại camera quan sát là nó thiết kế đúng kiểu cho trẻ em, có những chức năng đặc biệt như cảm biến tiếng khóc, cảm biến chuyển động (khi em bé bò), đo nhiệt độ trong phòng, phát nhạc ru trẻ em mà các loại khác tìm không ra. Mấy tính năng này là mình thích nhất.

Bác nào có em bé hay muốn nịnh vợ thì mua 1 cái, bảo đảm là được khen ngay. Em cũng làm 1 cái, cho em bé đập hộp luôn

Còn đây là bài báo đã dụ em mua

Bác nào quan tâm đến chi tiết thì có thể coi bài khui hộp của nhà cung cấp: http://www.mainguyen.vn/khui-hop-d-l...tuyet-voi.html
    Được sửa bởi apham lúc 11:12 AM ngày 23-03-2014
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Giờ đi công tác ở đâu cũng mong về sơm sớm để chơi với em bé, đúng thế thật - hồi xưa ham đi chụp ảnh quá.
    Cũng may là có thêm camera "Vú em" có thể xem được em từ xa 24/24.

À, máy quay này có chế độ quay ban đêm với ảnh sáng yếu như tấm screen shot này, khi ánh sáng yếu thì nói chuyển sang chế độ đen trắng

Ở chế độ ban ngày, camera cho video màu độ phân giải lên đến 1280 x 720, chuẩn HD luôn

Ở chế độ ban đêm hay ánh sáng yếu, đèn hồng ngoại bật lên detect ánh sáng, chuyển động

Camera này cần kết nối với điện thoại thông minh, máy tính bảng hỗ trợ hệ điều hành iOS và Android thông qua kết nối không dây wifi chuẩn b/g/N để có thể quan sát em bé nha các bác, có nghĩa là chúng ta dùng ngay điện thoại hay tablet của mình kết hợp với chiếc Baby camera này.
    Được sửa bởi apham lúc 11:30 AM ngày 23-03-2014
    Phạm An Dương

Cài ứng dụng myDlink Baby Camera trên App Store hay Google Play lên smartphone là có thể cấu hình máy quay này mà không cần dùng máy tính

Máy quay này dành cho baby nên hãng họ cung cấp theo hộp các vòng xanh hồng trang trí tùy thích theo giới tính của em bé, con em là trai nên chọn màu xanh dương, bác nào có con gái gì gắn cái này nhìn cho nữ tính
    Được sửa bởi apham lúc 07:41 AM ngày 26-03-2014
    Phạm An Dương

Giống mấy cái webcam hồi xưa quá

Con này hoạt động lâu có nóng lắm ko vậy bác apham

Quote Được gửi bởi tosimco View Post
    Con này hoạt động lâu có nóng lắm ko vậy bác apham
    Không bác ơi, con này để hoạt động 24/24, sờ vào vỏ bên ngoài không thấy ấm lên nữa. Mình chỉ nhìn đèn báo màu xanh (đèn đỏ báo lỗi kết nối wifi) là thấy nó đang hoạt động chứ nó không phát sinh nhiệt. Nói chung NSX bảo đảm hoạt động liên tục.
    Phạm An Dương

Anh apham cho em hỏi thiết bị này dễ kết nối ko, giá nhiu ah
    Em cũng sắp có em bé ^^
    D5200 + 35 1.8 + 85 1.8 + YN 560 II
    XT20 + 27 2.8

Quote Được gửi bởi nhtphong View Post
    Anh apham cho em hỏi thiết bị này dễ kết nối ko, giá nhiu ah
    Em cũng sắp có em bé ^^
    Kết nối dễ dàng bác ơi, dùng smartphone/ tablet android hay iOS điều khiển. Không cần dùng máy tính và cần cài driver gì cả, chỉ cần vào Play Store hay iTunes download app xuống, cài 9 bước, cứ click click là xong.

À, bác lưu ý là nhà của bác phải có wifi hay 3G phát sóng nhá, đồ này dùng y như smartphone bây giờ, cần phải có sóng thì mới "làm ăn" được ạ
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Kết nối dễ dàng bác ơi, dùng smartphone/ tablet android hay iOS điều khiển. Không cần dùng máy tính và cần cài driver gì cả, chỉ cần vào Play Store hay iTunes download app xuống, cài 9 bước, cứ click click là xong.

À, bác lưu ý là nhà của bác phải có wifi hay 3G phát sóng nhá, đồ này dùng y như smartphone bây giờ, cần phải có sóng thì mới "làm ăn" được ạ
    Cám ơn anh apham, wifi thì nhà vô tư ^^
    D5200 + 35 1.8 + 85 1.8 + YN 560 II
    XT20 + 27 2.8

Chúc mừng bác có baby, từ từ rồi thưởng thức, càng lớn sẽ càng nhiều cái "sướng" lắm .

Còn về thiết bị camera này thì cá nhân em không thích lắm. Với con của em, trong thời gian dưới 12 tháng thì phòng của bé em hạn chế tối đa các thiết bị điện tử, đặc biệt là các thiết bị có phát sóng... Nếu đi công tác xa con, nhớ con thì gọi về nhờ người nhà cầm IP và chat facetime ngắm con một chút rồi thôi.