Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 33

Chủ đề: cần hỏi về lớp học chụp ảnh tại cần thơ

cần hỏi về lớp học chụp ảnh tại cần thơ

Em thích chụp ảnh, nhưng từ trước đến giờ toàn xài máy kts 4m cổ và chỉ biết point & shot thôi.

Bây giờ em muốn học cách chụp sao cho đẹp, nói chung là rất muốn học hỏi về chụp ảnh. kiến thức về nhiếp ảnh gần như là con số 0.

xin hỏi ở cần thơ có thể đăng ký học ở đâu? nên bắt đầu học bằng máy fim hay máy số? xin các bác chỉ giúp. cám ơn.

anh khôi ơi web của chung ta co mấy lớp học căn bản đó anh xem thử coi có ít gì kô

http://www.vnphoto.net/forums/forumdisplay.php?f=30
    anh tham khảo nhé

chúc anh một ngày tươi đẹp

hôm nay lên sg thấy 1 anh ở cân thơ lên mua 1 con canon 40D , khiếp.

ai vậy bác anh Tuấn phải không bác

quên ko hỏi tên, anh này tóc dà2i dà2i, nói1 là2 tư72 lò2 duyên6 dáng1 ra.

Các bác cho hỏi Bác Quang Minh ở Cần Thơ, mấy hôm nay thấy ảnh triển lãm của Bác ấy rất đẹp trong ĐH Cần Thơ

Chào bạn khoi 2005 ! tôi củng ở CT lâu năm có sở thích và khó khăn như bạn .Theo nhận xét chủ quan của tôi thì đất CT chưa phải là đất lành cho những chú chim DSLR đậu, ở đây người ta chuộng máy phim hơn .Nếu bạn muốn học để lảm nghề thì cứ tìm tới các cửa hiệu hoặc thợ chụp ảnh ở Bến Ninh kiều ngưởi ta dạy đầy ra đó !còn nếu tự học thì phải chịu khó mày mò,tìm hiểu kiến thức trên các trang web rất nhiểu chỉ sợ không có thời gian để đọc .Tôi củng đang học theo cách này .chúc bạn mau tiến bộ

Theo mình nghĩ may fim hay số đều như nhau. Căn bản là mình phải hiểu về ánh sáng và bố cục.
    ví dụ: khi xoè bàn tay ra và nhìn vào nó xem ( không phải xem bói đâu nhé !) và phải suy nghĩ ánh sáng này là bao nhiêu khi chụp 200 asa? và khi để bàn tay xuống bàn thì để chổ nào cho nó đẹp mà không làm mặt bàn bị chia cắt v..v..
    và tôi đã học như thế mỗi khi gặp các bật đàn anh. khi nhận đinh được ánh sáng bàn tay thì khi chụp cho mẫu chỉ cần nhìn mặt là biết ngay là phải sử lý ánh sáng thế nào.
    Khi đã thành công ở điểm đó thì ta học thêm khi mẫu ở gần mặt nước thì khép bớt khẩu độ lại vì có thêm nguồn sáng từ nước. Một số người đã nghĩ rằng ngày nay tự động hoá đã làm được điều đó thì hoàn toàn sai. Nếu dùng auto chụp mẫu với ánh sáng hơi ngựơc mà phía xa có một đám mây trắng đang lửng lờ trôi thì mẫu sẽ đen thui???? Vào ps kéo lên sáng trưng nhưng nhìn kỉ da mặt thì đầy lang ben. Dùng khử noi sử mày luôn thì da mặt thành da bánh mì .....
    Vài ý góp ý. Chào thân ái!!

cám ơn bác thonguyen đây là một bài hoc bổ it cho liêm

Quote Được gửi bởi 999333 View Post
    Chào bạn khoi 2005 ! tôi củng ở CT lâu năm có sở thích và khó khăn như bạn .Theo nhận xét chủ quan của tôi thì đất CT chưa phải là đất lành cho những chú chim DSLR đậu, ở đây người ta chuộng máy phim hơn .Nếu bạn muốn học để lảm nghề thì cứ tìm tới các cửa hiệu hoặc thợ chụp ảnh ở Bến Ninh kiều ngưởi ta dạy đầy ra đó !còn nếu tự học thì phải chịu khó mày mò,tìm hiểu kiến thức trên các trang web rất nhiểu chỉ sợ không có thời gian để đọc .Tôi củng đang học theo cách này .chúc bạn mau tiến bộ
    thấy quảng cáo lễ 30/4 bên phù sa có thi thả diều, em cũng tính vác máy và đem vợ con qua đó chụp chơi. bác nào rảnh qua chơi đi.

bác nào rảnh cafe với em, hướng dẫn em kỹ thuật với.

đt em đây: 0.12.22.32.42.52

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng