Trang 6 / 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 356

Chủ đề: Crossing Bridges 11: SẮC THU HÀN QUỐC

Bên sứ quán Hàn Quốc họ yêu cầu về visa như sau:
    - Giấy tờ chứng minh khả năng tài chính (sổ tiết kiệm có số tiền 5000$ gửi trước 3 tháng kèm xác nhận số dư tiền gửi của ngân hàng tại thời điểm nộp hồ sơ, sổ đỏ nhà đất hoặc các loại giấy xác nhận sở hữu tài sản có giá trị khác) kèm bản dịch tiếng Anh có công chứng Nhà nước. Trường hợp đã từng thăm quốc gia thành viên thuộc tổ chức OECD trong 5 năm gần nhất hoặc có visa của quốc gia thành viên thuộc tổ chức OECD còn hiệu lực thì được miễn giấy tờ chứng minh tài chính ( OECD: Úc, Canada, Pháp, Đức, Anh, Luxambour, Ba Lan, Hà Lan, Mỹ, Nhật, Thổ Nhĩ Kỳ, Thụy Sĩ, Na Uy, Hàn Quốc, Hy Lạp, Đan Mạch, Áo, Chile, New Zealand...)
    Năm ngoái em có đi công tác Nhật, như vậy là sẽ được miễn giấy tờ chứng minh tài chính phải ko bác apham?

Quote Được gửi bởi dragonboy View Post
    Năm ngoái em có đi công tác Nhật, như vậy là sẽ được miễn giấy tờ chứng minh tài chính phải ko bác apham?
    Em nghĩ là khả năng cao. nói chung ko chắc vì viên chức lãnh sự có thể hỏi.

Như em có Visa US, vào Nhật và Korea rồi nên quá cảnh em xin thị thực tại sân bay (không có Visa) mà họ vẫn cho vào Seoul chơi vài ngày luôn, hì hì
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Lưu ý mọi người là những ai mà trong hộ chiếu ghi nơi sinh là Thanh Hóa, Hải Phòng (có thể thêm 1 số tỉnh khác mà mình chưa biết) thì nên chuẩn bị thêm bản photo hộ khẩu thường trú nữa kẹp vô cho chắc nha, vì thể nào họ cũng yêu cầu bổ sung :P
    Được sửa bởi Scampi lúc 07:51 AM ngày 27-03-2014

Quote Được gửi bởi Scampi View Post
    Lưu ý mọi người là những ai mà trong hộ chiếu ghi nơi sinh là Thanh Hóa, Hải Phòng (có thể thêm 1 số tỉnh khác mà mình chưa biết) thì nên chuẩn bị thêm bản photo hộ khẩu thường trú nữa kẹp vô cho chắc nha, vì thể nào họ cũng yêu cầu bổ sung :P
    Em cũng hải nhưng mà là Hải Dương, chắc ko sao anh nhỉ
    Phạm An Dương

@Apham: Hehe, cứ photo kẹp vô cho chắc ăn, khỏi mất công bổ sung. Hình như dân Thanh hoá, Hải phòng và 1 số tỉnh thành khác ở ngoài Bắc trốn lại hơi bị nhiều, nên bọn Hàn Xẻng vơ đũa cả nắm!

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Các bác thân mến

Về thời gian tổ chức chương trình để mua vé máy bay, bên Hàn Quốc có thông báo là CB11 khai mạc vào 19h tối ngày 1/11 và bế mạc lúc 1h30 PM ngày 7/11 tại Incheon city

Thông tin cho anh em chuẩn bị a
    apham ơi

Hôm trước thấy lịch trình là mình đi incheon rồi exit ở Seoul, có thay đổi hả Anh?, đang có vé khứ hồi VNA giá tầm 500$

Quote Được gửi bởi Dalatian View Post
    apham ơi

Hôm trước thấy lịch trình là mình đi incheon rồi exit ở Seoul, có thay đổi hả Anh?, đang có vé khứ hồi VNA giá tầm 500$
    Là sao bác, em ko hiểu. Incheon ngay cạnh Seoul mà. Bây giờ các chuyến bay vào Seoul đều qua ngỏ Incheon.
    Phạm An Dương

ặc, vậy ah, Em tưởng nó ở xa

Poster của chương trình đã có

Bá cháy luôn
    Phạm An Dương

Tình hình là Trinh không ở VN từ mai cho đến hết tháng 04 nên Bác APham cho thông tin TK để Trinh CK trước cho bác được không ạ?
    Trinny

Trang 6 / 36 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... Cuối cùngCuối cùng