Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Nhờ tư vấn ba lô nhiếp ảnh + phượt

Nhờ tư vấn ba lô nhiếp ảnh + phượt

Xin chào các bác.

Trong thời gian tới em có cơ hội đi sang Châu Âu để học nghệ thuật, em sẽ ở 1 tuần. Tuy nhiên, em chưa biết mang hành lý kiểu gì.
    Em muốn nhờ các bác tư vấn cho một cái ba lô (quy định bắt buộc là ba lô, không được vali hay duffle bag) đủ để đựng được thiết bị nhiếp ảnh của em (D600, 24-85, 50 1.8, 70-210, tripod, laptop 13") cũng như là quần áo dùng trong 1 tuần trong trời Âu giá rét, lần đầu đi Châu Âu nên em cũng muốn mang quần áo đẹp đẹp một tý . Em sẽ ship về Mỹ nên không phải lăn tăn về thời gian cũng như thuế thủng .

Hiện em đang có 2 hướng:

-Đặt mua F-stop Tilopa BC và insert của hãng: Đắt, rất đắt nhưng sắt ra miếng, nhưng em không biết 48L trừ đi chỗ cho máy ảnh có đủ để cho 1 tuần quần áo không, em đang email cho hãng hỏi.

-Mua một ba lô dã ngoại từ the north face và mua camera insert ở ngoài: Tuy em sẽ vất vả để lấy đồ nhiếp ảnh hơn nhưng mà em sẽ tiết kiệm được một khoản, cũng như là chắc chắn mình sẽ đủ chỗ cho quần áo.

Cả đoàn em có mỗi em chuyên về nhiếp ảnh nên cũng không biết hỏi ai. Các bác nào có kinh nghiệm xin tư vấn giúp em. Thời gian không phải gấp gáp (từ bây giờ đến thứ 3-4) nhưng em cũng xin nhờ các bác trở lời sớm.

Em xin cảm ơn nhiều
    Pixel Piper

nhớ chú ý là tripod không mang theo hành lý xách tay được đâu nhé!

Quote Được gửi bởi jerrylouis View Post
    nhớ chú ý là tripod không mang theo hành lý xách tay được đâu nhé!
    cảm ơn bác đã, em định cột vào ba lô rồi vứt vào check-in, xách tay máy tính và máy ảnh.

Mà từ bao giờ Facebook nó charge 1$ mới cho gửi inbox cho người mình chưa kết bạn, đang định gửi mail cho cái anh phụ trách cho f-stop gear, lục thông tin thấy anh ý là người Việt .
    Được sửa bởi p0ywave lúc 04:03 PM ngày 17-03-2014
    Pixel Piper

Mình đang dùng cái Numanni ( hàng xịn), đáp ứng các yêu cầu bác đề ra. Balo có ngăn đựng đồ máy ảnh, ống kính riêng, có thiết kế để lấy nhanh máy. Các vách ngăn chống sốc cực tốt, đựng thêm được flash mấy cái lens to nhỏ đủ cả. Ngăn để lap riêng, ngăn đựng quần áo có thể để được mấy bộ đồ. Mấy cái ngăn nhỏ hai bên sườn để các đồ linh tinh. Khóa chống nước chắc chắn. Có áo mưa, dây cột ngang hông, dây đeo tripod.
    Nói tóm lại mình rất hài lòng về cái này tuy nhiên nó chỉ phù hợp với các chuyến đi xa vì khá to và nặng.
    Nothing to show