Trang 8 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Hiển thị kết quả từ 71 đến 72 / 72

Chủ đề: Góc ảnh Tokina 16-28 (ATX Pro FX) F2.8

Quote Được gửi bởi ryudovn View Post
    Sau khi dc bác chủ thread bán con tokina lại (trùng hợp) thì em cũng ngồi nghiên cứu làm cái holder cho nó, có 1 số note là:
    Dùng filter 100mm thì mua 1 bộ holder for cokin z serie sau đó dùng co nối ống nước pvc fi 90 mài lại thì nhét vừa cả lens lẫn holder for nếu xài filter GND thì ko vấn đề gì.
    Nếu dùng solid ND thì do vòng foam trên filter ND nên từ cự 18->16 thì bị đen 2 cạnh do chạm phần foam trên filter, còn từ 19->28 ko vấn đề gì, em ko có dám tháo cái viền foam chắn sáng trên filter ra test nhưng bác nào máu có thể tháo ra thử em nghĩ ko bị tối 4 góc đâu
    Do có check bác chủ bảo filter 100mm dùng dc nên em ỷ y mua 100mm h ko có cách nào để lên 150mm. Bác nào muốn làm dùng cả từ 16->18 thì nên mua bộ holder cokin x serie và filter 150mm (mua cái vòng ring 95 hoặc 97 sau đó nối với cái co ống nc là dc)
    filter Hitech Prostop IRND dùng với lens này và body canon rất ổn ko bị ám màu, dù có blue cast nhưng ko quá nhiều như lee, mỗi tội = resin dễ bị trầy
    Mình đang rất quan tâm vụ filter này, Vì muốn dùng 1 hệ 100mm thôi. Bạn có hình ảnh filter chế ko, thấy có cái Zomei cho Cokin Z bằng nhựa rất phù hợp với chế nên tìm hiểu các chế. Chủ yếu dùng GND nên nếu GND ok là đựoc.

Trang 8 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678