Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Nhờ các bác tư vấn về Canon EOS 60D

Nhờ các bác tư vấn về Canon EOS 60D

- Chào các bác ở diễn đàn vnphoto. Em ở Thái Nguyên, đã đam mê chụp ảnh từ lâu, ước mơ của em là mở 1 studio chụp ảnh cưới và chụp ảnh cho bé yêu. Giờ em muốn học chụp ảnh, thì nên bắt đầu từ đâu ạ?
    - Em tìm hiểu và thích em Canon EOS 60D. Em muốn hỏi các bác là muốn đầu tư chuyên nghiệp thì có nên mua em nó ko ? và cần phải mua thêm những gì cho việc học tập? Chúc các bác 1 tuần làm việc hiệu quả!

Studio thì ok nhưng chụp cưới muốn đẹp Full Frame như 5d, 6D mua thêm con tamron gắn lên... Còn đẹp hay không còn tùy vào trình photoshop của bác nữa...Tiền đầu từ về lighting, computer cũng quan trọng ko kém...

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Studio thì ok nhưng chụp cưới muốn đẹp Full Frame như 5d, 6D mua thêm con tamron gắn lên... Còn đẹp hay không còn tùy vào trình photoshop của bác nữa...Tiền đầu từ về lighting, computer cũng quan trọng ko kém...
    Bác ơi Tamron cho Fullfame em biết có con 28-75 giá thì khoản 9tr và con tamron 24-70 nhưng con này hơn 20tr lận nếu đầu tư thì chi phí cao lắm, mình còn sự lựa chon lens nào cho FF canon chi phí thấp không Bác.
    Thanks Bác

Thanks bác, lens có nhiều loại bác nhỉ, computer là sao hả bác ?

Quote Được gửi bởi dino.zoff View Post
    Bác ơi Tamron cho Fullfame em biết có con 28-75 giá thì khoản 9tr và con tamron 24-70 nhưng con này hơn 20tr lận nếu đầu tư thì chi phí cao lắm, mình còn sự lựa chon lens nào cho FF canon chi phí thấp không Bác.
    Thanks Bác
    28-75 đủ rồi bác ơi, đèo bồng chi 2470
    Quote Được gửi bởi Atlas♥ View Post
    Thanks bác, lens có nhiều loại bác nhỉ, computer là sao hả bác ?
    muốn chỉnh sửa pts bác phải sắm cái cpu tốt một chút ram 16gb là tối thiểu để nó chảy pts cho nhanh, cộng thêm 1 cái 1gb video card, muốn cái hình mình chỉnh in ra giống trên máy tính thì cũng phải mua màn hình dell hoặc apple ... nhiêu đó cỡ gần 2k usd rồi ... chưa kể mấy thứ lặt vặt khác như máy in...

muốn chỉnh sửa pts bác phải sắm cái cpu tốt một chút ram 16gb là tối thiểu để nó chảy pts cho nhanh, cộng thêm 1 cái 1gb video card, muốn cái hình mình chỉnh in ra giống trên máy tính thì cũng phải mua màn hình dell hoặc apple ... nhiêu đó cỡ gần 2k usd rồi ... chưa kể mấy thứ lặt vặt khác như máy in...
    Bạn ý mới có ý định làm một cái studio nho nhỏ mà bác tương cái chi phí đầu tư kinh thế. Máy em ram 2G gpu onboard vẫn chạy photoshop ngon này. Bạn chủ thớt nên đi tìm hiểu thêm về những thứ bạn cần, cái máy không phải tất cả, và tất nhiên, kỹ thuật (và khả năng giao tiếp) vẫn là quan trọng nhất
    Pixel Piper

Quote Được gửi bởi p0ywave View Post
    Bạn ý mới có ý định làm một cái studio nho nhỏ mà bác tương cái chi phí đầu tư kinh thế. Máy em ram 2G gpu onboard vẫn chạy photoshop ngon này. Bạn chủ thớt nên đi tìm hiểu thêm về những thứ bạn cần, cái máy không phải tất cả, và tất nhiên, kỹ thuật (và khả năng giao tiếp) vẫn là quan trọng nhất
    Vâng ! e đang nhờ các bác tư vấn về máy, lens ... thiết bị học tập trước hj

Quote Được gửi bởi p0ywave View Post
    Thì em cũng mới đc tư vấn từ 1 ông chuyên chụp studio í =)), ổng chơi tới 32 gb còn nói chưa đã =))

Bác ơi em nghe nói Tamron có con 17-35 con này cũng chinh chiến ác liệt lắm mà giá hàng 2nd cũng rất tốt, Bác có xài qua em này chưa cho em ít thông tin ạ

cùng tâm trạng với chủ thớt ngồi ngóng thêm vậy

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng