Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 12 / 12

Chủ đề: Nhờ các bác tư vấn về Canon EOS 60D

Quote Được gửi bởi dino.zoff View Post
    Bác ơi em nghe nói Tamron có con 17-35 con này cũng chinh chiến ác liệt lắm mà giá hàng 2nd cũng rất tốt, Bác có xài qua em này chưa cho em ít thông tin ạ
    Nói thật tamron 1735 cho màu ra không phải ra xuất sắc lắm... như 17-40 và độ nét có khí thua cả tam 1750, bác có thể kiếm trên flickr (ví dụ type 6D+tamron 17-35)...nhưng trong tầm tiền thì nó rất ok... thêm chút bột ngọt chắc cũng ngon lành như L =P
    Nếu bác không ngại manual mà chuyên chụp landscape thì làm một con samyang 14mm cho FF, hoặc 8mm cho crop(fisheyes) ... khép khẩu f11 rồi focus đến vô cực rồi bấm cò thôi :-)... Giá cả cũng phải chăng nữa. để dành tiền làm thêm bộ Lee filter là ấm lòng :-)

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Nói thật tamron 1735 cho màu ra không phải ra xuất sắc lắm... như 17-40 và độ nét có khí thua cả tam 1750, bác có thể kiếm trên flickr (ví dụ type 6D+tamron 17-35)...nhưng trong tầm tiền thì nó rất ok... thêm chút bột ngọt chắc cũng ngon lành như L =P
    Nếu bác không ngại manual mà chuyên chụp landscape thì làm một con samyang 14mm cho FF, hoặc 8mm cho crop(fisheyes) ... khép khẩu f11 rồi focus đến vô cực rồi bấm cò thôi :-)... Giá cả cũng phải chăng nữa. để dành tiền làm thêm bộ Lee filter là ấm lòng :-)
    Em cũng có thử qua lens samyang 8 fisheye nhưng có 1 điều em thấy rất lạ trên ống samyang này, khi chụp thì hình lúc nào cũng nét mặt dù mình chỉnh tay focous nhưng vẫn không thấy out, luôn luôn trong trạng thái nét. Bác có trãi qua ống này cho em thêm ít thông tin với ạ
    Thanks Bác
    D90+17-50, 50D+17-50

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12