Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Cách Post hình từ Flickr vào bài trong vnphoto

Cách Post hình từ Flickr vào bài trong vnphoto

Nhiều bạn thắc mắc làm sao để Post hình từ Flickr vào bài viết, vài bạn gởi Pm hỏi tôi .
    Tôi cũng chẳng giỏi gì, chỉ là dùng lâu nên biết cách, lúc Flickr mới đổi giao diện tôi cũng rất lúng túng, gởi thắc mắc lên Flickr và được giải đáp khá nhiệt tình.

Đầu tiên là các bạn phải có 1 account Flickr , hiên nay Flickr cho dung lượng khá lớn, nếu chưa có thì chịu khó đăng ký cho mình 1 account.

Post hình vào Flickr : các bạn mở Flickr , chọn chức năng Upload , xong cứ chọn ảnh muốn up từ máy tính của mình - nhiều cũng được , nhưng chọn nhiều sẽ up lâu , thường tôi chỉ chọn up mỗi lần chừng 4-5 tấm .

Khi đã có ảnh trong Flickr, bạn muốn post ảnh vào bài viết của mình trong vnphoto :
    - Mở 1 Tab, viết bài trên Topic nằm trong vnphoto
    - Mở Tab thứ nhì : Mở Flickr , chọn ảnh muốn Post , khi bạn click vào ảnh màn hình sẽ như sau :

Bạn chọn icon hình chữ nhật có dấu mũi tên ( Share Picture As )
    Sau đó bạn chọn icon có dấu cây gim giấy ( bạn đã chọn BBCode rồi đó )
    Click vào Size và chọn kích thước muốn Post - nên chọn sao cho chiều ngang <= 1024 và chiều cao <= 640
    Sẽ có đoạn mã màu xanh "url... " , bạn click vào đó và nhấn Ctrl C để copy đoạn mã.

Chuyển sang bài viết bên vnphoto , tại vị trí muốn Post hình, bạn chỉ việc bấm Ctrl V để dán ảnh vào.
    Không cần Insert Image gì cho mất công , nếu bạn muốn post nhiều hình trong 1 bài thì lập lại như trên.

Xong chọn trả lời nhanh là được.

Với thí dụ trên, tôi có kết quả như sau

Dễ quá phải không các bạn
    Được sửa bởi hiendiep lúc 04:39 PM ngày 08-03-2014
    Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

Em test thử. Trước em hay dùng tool khác để get link hàng loạt, nhanh hơn nhưng sau đó tool này ko còn nữa. Giờ phải get link từng ảnh như bác hướng dẫn. Hihi. Tks bác!
    Life's a journey, not a destination..............................

Có nhiều cách Post hình từ Flickr , các bạn nào cách hay hơn cứ tự nhiên góp ý vào Box
    Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

Dưới đây là cách em hay làm, mấy bác tham khảo
    1. click vào hình bạn muốn up lên vnphoto => hình sẽ hiển thị lớn lên
    2. Click chuộc phải vào tấm hình nó sẽ hiện dòng: View full size (kế bên sẽ là 1 loạt các lựa chọn từ medium cho tới original). Mình thường chọn kích cở Large (Theo mình thì Ở chế độ này hình hiển thị vừa đủ nhìn kg quá to cũng kg quá nhỏ)
    3. Click chuột phải và chọn Copy image location
    4. Nhấp vào biểu tượng insert hình trên tap trả lờ của vnphoto. Sau đó Ctrl+V
    Vậy là xong
    Df + ...
    Fm3a + ...
    Contax D + ...

Còn lệ thuộc vào chuyện bạn dùng trình duyệt nào ? IE , Firefox, Chrome , Safari ... mỗi trình duyệt thể hiên Flickr hơi khác nhau.
    Đồng thời bạn dùng giao diện nào của Flickr , giao diện ở trên của tôi là giao diện mới nhất của Flickr .

Nếu dùng giao diện cũ thì cũng chọn hình chữ nhật với mũi tên , sau đó chọn Grab the HTML / BBCode , nhớ là chọn BBCode , sau đó chọn size và copy đoạn code .

Xin chào chú hiendiep, con có theo dõi bài post của chú rất nhiều và rất thích sự chia sẻ nhiệt tình của chú.

Cho phép con nói về giao diện của Flickr 1 chút là giao diện của Flickr không thay đổi theo trình duyệt, mà nó thay đổi tuỳ theo sự lựa chọn của người dùng, tức là có thể thay đổi giao diện cũ sang giao diện mới và ngược lại.

Con xin phép trình bày trình tự thay đổi như sau:

Giao diện cũ flickr giống như image dưới đây (hình xấu, xin đừng chê cười ):

Bây giờ ta sẽ chuyển sang giao diện mới, thực hiện như sau:

Giao diện mới trông rất đẹp và pro:

Nếu muốn trở lại giao diện cũ thì thực hiện như sau:

Hy vọng thông tin trên giúp được ít nhiều ạ
    Được sửa bởi QuangTri lúc 08:24 PM ngày 09-03-2014 Reason: sửa lại link hình cho đúng

Flickr android trên máy G2 của em không có chia sẻ hình lên vậy up lên sao vậy các bác.

Quote Được gửi bởi Vitara29y View Post
    Flickr android trên máy G2 của em không có chia sẻ hình lên vậy up lên sao vậy các bác.
    Tôi cũng có Flickrr Android trên Dell Streak 5 , không thấy chức năng Share nên chưa bao giờ gởi hình từ điện thoại ;)

Em thử học theo các bác xem sao ạ.

Hay quá, mới gia nhập diễn đàn đọc được bài này của bác chủ thớt. Cảm ơn bác nhiều

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng