Trang 6 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 132

Chủ đề: Vòng quanh các shop bán xe đạp và phụ kiện

Em thấy sườn chỗ bác Bill có kỹ thuật và kết cấu khá tương đồng với sườn Co-Motion cũng hand made của 1 brand bên Mỹ, cơ khí khéo léo quá.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

@Pham_Thong: hộp không đẹp như thế đâu bác. Nó giống cái này lấy từ Website Co-Motion.

@apham: Bill tốt bụng chẳng dấu diếm gì nhưng mình cũng tế nhị không dám chụp cận ảnh cái coupler khi ông ta gỡ ra. Trông mình giống một Chinese/Japanese đeo máy ảnh đi làm gián điệp kinh tế, hihi. Nhưng Bill cũng đăng ảnh của cái coupler trên website của ông ta như sau. Về nguyên tắc thì giống compression coupling, nhưng còn cái răng của hai bên ống gắn vào nhau cho khít thì mình chịu, không biết rõ. Bạn Toại chắc rành hơn mình. Cái này CNC nó nhả ra một phút một cái.

Xem mối hàn là biết dân khéo tay.

Xem kỹ ảnh của thợ hàn của Bill ngồi trên ghế mất hai bánh xe và lót bằng thanh gỗ mà cười muốn chết! Xuề xòa và giản dị quá!

Martin 107 Võ Thị Sáu, Quận 3.
    Không quên quảng bá cho thương hiệu Việt. Nói thật là các shop em ghé thì Martin 107 Võ Thị Sáu luôn đông khách nhất, chứng tỏ thương hiệu này có chỗ đứng rất sâu trong người tiêu dùng Việt Nam. Martin nổi tiếng với dòng xe sinh viên, không ai không biết. Mời các bạn shop nhé.

Phạm An Dương

- Tui quan tâm nhát ở cái shop M là cái cây và móc treo xe, ko rõ SG có chỗ nào bán ko? Còn ko chắc phải chạy ra nhìn thực tế về tự làm vậy.
    Nikon D750/ 24-70 2.8G/85 1.8G
    Vui là Chánh

Xe Davison thì nổi tiếng quá rồi, tiếc hồi đi Seattle không có dịp ghé thăm tiệm.

2 cases của bác Phạm Thông và Văn Khoa là 2 cái khác nhau, một cái cho full size bike và một cái là cho xe có S&S Coupling hay còn gọi là BTC (Bicycle Torque Couplings) .Cái full size bike case thì bị tính fee ở Mỹ là $200 một lần vận chuyển còn cái cho S&S coupling thì miễn phí do đó ai đi touring nhiều thì họ đầu tư luôn cái khung xe có S&S Coupling vì làm thêm mất khoảng $1000. Đi về 5 chuyến là hòa vốn.

Cái S&S coupling là tiêu chuẩn không phải do Bill chế ra nên không có gì là bí mật cả,bác Văn Khoa nếu muốn chụp cận cảnh thì bác Bill cũng sẽ không cấm vì cái đó tất cả các hãng xe đạp đều dùng chung của một hãng , xem danh sách tại đây có cả Bill Davison. http://www.sandsmachine.com/ .
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

15. Jett Showroom
    Số 168 Võ Thị Sáu, Quận 3. Nơi đây bán xe hiệu Jett và cả Cannondale và Tern. Shop này thiết kế đẹp, hiện đại, nhân viên niềm nở và giá cả thấy cũng OK phết, nhất là phụ kiện xe đạp.

Được sửa bởi apham lúc 09:52 PM ngày 03-06-2014
    Phạm An Dương

16. Xe đạp trực tuyến

Tiếp tục chương trình lòng vòng quanh các shop xe đạp... em chưa thấy thông tin về shop này nên mạn phép post lên review...
    Tên shop + website: xedaptructuyen.vn
    Showroom 1: 515 Lê Đức Thọ, Phường 16, Quận Gò Vấp, HCMC; Showroom 2: 69 Hoa Lan, Phường 2, Phú Nhuận, HCMC
    Hình này là ở shop Hoa Lan em vừa mới đến... phân phối cũng kha khá các loại xe thương hiệu từ rẻ đến trung cấp như Trinx, Jett, Asama, Martin, Giant, Cannondale, GT... theo em biết thì ở đây là đại lý cấp 1 của Jett-Cycles... nhưng được cái mua xe ở đây thì thường xuyên thấy có các chương trình giảm giá 10% so với các shop chính hãng... đồ chơi xe đạp ở đây em thấy cũng khá đầy đủ... chỉ có điểm trừ là dạng cửa hàng gia đình nên hôm nào mưa hay đóng cửa sớm...

PS: trích dẫn bài và ảnh của bác Nguyễn Hữu Thuần
    Phạm An Dương

Cám ơn bạn xichlo đã bổ xung thêm chi tiết về cái BTCs và hộp đựng xe đạp. Nhìn BTCs là biết ngay nó không thể làm bằng tay một cách tỉ mỉ được vì độ tolerance rất nhỏ giữa hai phần của couplings. Nếu couplings không khít qua contact surface và chặt thì lúc đạp xe, xườn nó sẽ xiêu vẹo ngay.

thấy toàn shop trong xì gòn ko à, có bác nào ở Hà Nội thì giới thiệu vài shop đi :D, em thì em biết 3 shop:

17. Cao Long Fixed gear store: https://www.facebook.com/Caolongfixed
    - Một trong những người đầu tiên đưa Fixed gear về VN và là người đầu tiên đưa về Hà Nội :D phải nói là cực kỳ nhiệt tình, từ chủ shop cho đến những người bạn xung quanh, nếu bạn là 1 con gà tồ về Fixie đến đây tìm hiểu và mua xe, bạn sẽ được các anh em khác, không riêng rì chủ shop trang bị lý thuyết lẫn thực hành từ a - z, đảm bảo khi lên xe đi 1 mình là bạn có thể tự đi được :D

18. Anton Bike Store: https://www.facebook.com/duongmacanton?fref=ts
    Bác này thì em cũng không biết nhiều thông tin, nhưng tư vấn tư véo thì tới nơi tới chốn luôn, được các OFer cực kỳ tín nhiệm

19. Quang Anh Bike: http://quanganhbike.com/
    Tên thân mật các OFer gọi là Khôi phệ, bác này cũng như bác An Tôn, rất nhiệt tình.

Quang Anh Bike và An Ton Bike thì có rất nhiều dòng xe, nhưng chủ yếu là trung và cao cấp, còn ở Cao Long thì mặt hàng chính là fixie, tuy nhiên nếu các bác đến và nc về xe đạp, nhiếp ảnh phim, làm đồ da handmad thì cực kỳ thú vị, và các bác cũng có thể build xe và đặt hàng nhờ mua hộ (giá cả thì phụ thuộc vào dòng xe các bác mua) :D
    Được sửa bởi apham lúc 09:14 AM ngày 16-06-2014

Cám ơn bác rongconvn đã góp thêm thông tin
    Phạm An Dương

Trang 6 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng