Trang 10 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 132

Chủ đề: Vòng quanh các shop bán xe đạp và phụ kiện

Không ngờ là mình vào diễn đàn về nhiếp ảnh lại đọc được 1 bài giới thiệu các shop xe đạp. Tự nhiên cảm thấy hay hay, vui vui vì có nhiều người có cùng sở thích về 2 môn này như mình.

Quote Được gửi bởi mbvinh View Post
    Không ngờ là mình vào diễn đàn về nhiếp ảnh lại đọc được 1 bài giới thiệu các shop xe đạp. Tự nhiên cảm thấy hay hay, vui vui vì có nhiều người có cùng sở thích về 2 môn này như mình.
    cùng góp và share để cho diễn đàn càng ngày càng mạnh , kiếm người cùng sở thích rất khó
    Chữ ký vi pham nội quy.

@noelsaigon :
    1/ Ngay từ đầu bài tui đã viết và tự hỏi mấy cái cửa hàng Giang ở SG ko hiểu là loại gì? mà service kiểu đó chứ có khẳng định là DV của Giant chính hãng đâu. Vụ góp ý thì jiem chả dám đâu, xin mua mà nó còn thếm, góp ý có khi nó đuổi chạy rớt dép chứ chả chơi
    2/ tui mua ủng hộ Giant 3 chiếc mới (2 chiết của Giant chính hãng và 1 đống phụ tùng) tui ra vào cũng trên chục lần mới dám lên đây nhận xét (góp vui thôi) chứ không phải nói thêm bớt cho họ, 1 vài bác ở đây cũng có nhận xét chả tốt gì với thái độ DV như thế....
    - Ngay tuần này, dù chán nó quá rồi nhưng lỡ sài hàng của Giant rồi nên đành vào hỏi mua phụ tùng (chả là vụ cái ruột anyroad bị gãy chân van) vào hỏi mua 1 cái giá 110K sau khi hỏi kỹ vài lần là đúng hàng chưa? Nó trả lời là đúng rồi (do chắc cú nên mang cái hình xe mình đi kèm thông số xe mà nó bảo đúng rồi chả cần xem ảnh mình đưa) Vậy mà về nhà "té ghế" vì nó bán cho mình cái ruột đúng thông số nhưng sai van (thay vì van kiểu pháp thì nó đưa van lớn kiểu mĩ) quay lại đổi thì nó bảo ko có loại đó, trả lại hàng thì nó ko chịu (bảo là loại này ko đc BH, ko được đổi)....thôi Jiem pótay mang về để dành lở ống nước nhà bị bể mang ra cột vậy, chơi xe còn dài chắc tui bán mấy con Giant cho bớt bệnh cao huyết áp...........
    Nikon D750/ 24-70 2.8G/85 1.8G
    Vui là Chánh

Quote Được gửi bởi Ng@Diep View Post
    @noelsaigon :
    1/ Ngay từ đầu bài tui đã viết và tự hỏi mấy cái cửa hàng Giang ở SG ko hiểu là loại gì? mà service kiểu đó chứ có khẳng định là DV của Giant chính hãng đâu. Vụ góp ý thì jiem chả dám đâu, xin mua mà nó còn thếm, góp ý có khi nó đuổi chạy rớt dép chứ chả chơi
    2/ tui mua ủng hộ Giant 3 chiếc mới (2 chiết của Giant chính hãng và 1 đống phụ tùng) tui ra vào cũng trên chục lần mới dám lên đây nhận xét (góp vui thôi) chứ không phải nói thêm bớt cho họ, 1 vài bác ở đây cũng có nhận xét chả tốt gì với thái độ DV như thế....
    - Ngay tuần này, dù chán nó quá rồi nhưng lỡ sài hàng của Giant rồi nên đành vào hỏi mua phụ tùng (chả là vụ cái ruột anyroad bị gãy chân van) vào hỏi mua 1 cái giá 110K sau khi hỏi kỹ vài lần là đúng hàng chưa? Nó trả lời là đúng rồi (do chắc cú nên mang cái hình xe mình đi kèm thông số xe mà nó bảo đúng rồi chả cần xem ảnh mình đưa) Vậy mà về nhà "té ghế" vì nó bán cho mình cái ruột đúng thông số nhưng sai van (thay vì van kiểu pháp thì nó đưa van lớn kiểu mĩ) quay lại đổi thì nó bảo ko có loại đó, trả lại hàng thì nó ko chịu (bảo là loại này ko đc BH, ko được đổi)....thôi Jiem pótay mang về để dành lở ống nước nhà bị bể mang ra cột vậy, chơi xe còn dài chắc tui bán mấy con Giant cho bớt bệnh cao huyết áp...........
    Một phần cũng tại bác thôi, mua ruột thì coi thông số đường kính bánh hỗ trợ thế nào, van ra sao. Xe bác đi bác còn không biết được thì bác còn trách ai được.

@ bác Diep: chắc bác dùng bánh bộ loại xịn theo xe nên có 1 số loại dùng van kiểu Pháp.

Theo kinh nghiệm đi mua ruột xe thay (cũng mấy năm nay rồi) thì mình thấy xe MTB van nhỏ cũng tương đối ít người bán. Để cho tiện việc sử dụng thì bác hỏi xem có bác nào khoan lỗ niền cho đường kính rộng thêm vào mm để dùng van lớn thì xử luôn đi bác. Không ảnh hưởng đến việc chịu lực niền đâu.

Hoặc bác xem ngay lỗ khoan niềng: nếu họ khoan sẵn lỗ to và có 1 vòng tròn nhựa chêm (kiểu như adapter) thì bác bỏ ra dùng van lớn.

Tuân thủ theo thiết kế của nhà SX là 1 chuyện nên làm, đôi khi thực tế lại bắt mình chế biến.

Ví như mình dùng bánh 26" vỏ hông 2.3, mà vỏ này kiếm ruột cũng ít & đắt (tầm 120K/cái mà ít có). Mình đã thử bằng ruột KENDA max 1.95 mua tại Martin Võ Thị Sáu, giá 35K/cái. cho vào vỏ 2.3 - bơm lên 4Bar luôn - xài vô tư, 6 tháng vẫn chạy tốt.

Chúc vui.

Chào các bác, cho em hỏi là trong mấy tiệm trên có chỗ nào bán sườn road khung thép hoặc nhôm không ạ (cacbon giá chát quá), em tính mua một cái có search google nhưng chưa thấy chỗ nào cả. Thanks

Quote Được gửi bởi congngale View Post
    Chào các bác, cho em hỏi là trong mấy tiệm trên có chỗ nào bán sườn road khung thép hoặc nhôm không ạ (cacbon giá chát quá), em tính mua một cái có search google nhưng chưa thấy chỗ nào cả. Thanks
    Bác phải hỏi ngược lại ấy chứ, các shop này đa phần bán xe road sườn nhôm ALU, rất ít chỗ bán sườn carbon vì giá cao, không phổ thông.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi lekhue View Post
    cách đây 2 tháng tôi có ghé mấy tiệm xe đạp mua 1 chiếc để đi thể dục, có ghé Giant Lý thường kiệt có ghé Jett Võ thị sáu có ghé Trek Kim hồng, có ghé Matin Võ thị sáu .... nói chung là đủ cả, hầu hết các cửa hàng hoặc showroom đều nhiệt tình và thân thiện ..... trừ showroom Giant Lý thường kiệt. Đúng như các phát biểu, ở đây bán hàng quá tệ hỏi sản phẩm thì trả lời nhát gừng không tư vấn về kỹ thuật, chất lượng, sự khác nhau giữa các loại sản phẩm .... và tóm lại là họ nghĩ mình chỉ hỏi cho có chứ không mua và cuối cùng mình không mua thật, đi luôn qua Jett Võ thị sáu khuân về con Cannondale trail 5. Hiện vẫn còn nhu cầu mua 1 chiếc nữa cho thằng nhóc ở nhà nhưng có lẽ cũng không thèm ghé cái Showroom Giant đó nữa
    Hic em cũng từng mua xe ở Giant LTK. Em thấy nhân viên tư vấn không tốt, đúng như anh nói là trả lời nhát gừng về kĩ thuật và thực sự không nắm kĩ càng. Em mua chiếc road ở đây, đi không hiểu sao nghe tiếng lạch cạch nhỏ; mang ra sửa 1 buổi không xong. Bực quá em đòi trả xe (vì mới mua đi được 1 buổi chiều hôm trước thôi), không cho và tư vấn em đổi qua dòng khác. Đổi qua 1 chiếc khác thì bị kêu ở trục giữa; lại ngồi gõ gõ gì chiếc đó, cuối cùng không sửa được và bắt em để chiếc road đã mua lại 1 ngày. 2 hôm sau em ghé lấy thì tiếng kêu đã (tạm) hết nhưng cái dĩa nó bị lệch chút xíu == Mà thôi em thấy cũng tạm ổn nên đi về. Sau 2 tháng thì giờ vẫn bị tiếng lạch cạch trở lại. Em chỉnh qua số, dĩa khác thì đỡ hơn, nhưng thấy cũng không thoải mái :( Giờ đi tạm vậy chứ chẳng muốn mang ra Giant LTK sửa nữa, chỉ tốn thời gian.

>>> KEEP MOVING FORWARD
    flickr.com/nhatnoen/

Tiếp tục chủ đề: Vòng quanh các shop bán xe đạp và phụ kiện
    Shop VELO CHIC, tọa lạc trên đường Lê Thị Hồng Gấm, Q1. Nơi đây bán xe đạp nguyên chiếc hiệu Peugeot và Definitive có giá từ 20 triệu đến 90 triệu.

Phạm An Dương

Tiếp tục chủ đề: Vòng quanh các shop bán xe đạp và phụ kiện

Apham mới phát hiện ra shop balophuot.com này ở ngay nhà mình có bán khá nhiều món hàng cho đạp chụp. Ví dụ túi baga, túi guidong từ 100K - 150K, quần áo rất nhẹ cho xe đạp Columbia, The North Face, balo Camelbak... Khá nhiều món là hàng hiệu mua từ nhà máy gia công tại Việt Nam. Địa chỉ 8Bis Công Trường Quốc Tế, Q3. Các bác nào thích sắm đồ thì nên ghé xem ;)

Phạm An Dương

Trang 10 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... Cuối cùngCuối cùng