Trang 4 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 132

Chủ đề: Vòng quanh các shop bán xe đạp và phụ kiện

Hay quá, Không biết có cho thuê xe road Cannondale các model đắt tiền không nhỉ để lần tới XL về VN đỡ phải mang xe của mình về

Quote Được gửi bởi apham View Post
    The BikeShop
    Shop này chuyên bán xe và cho thuê xe hiệu Jett, Canondale, AluBoo và phụ kiện xe đạp. Điều ấn tượng của shop là trình bày ngăn nắp, chia ra từng khu rõ ràng, nhân viên rất niềm nở, có quản lý là người nước ngoài tư vấn về kỹ thuật xe đạp nên apham thấy chỉ trong 1h mà rất nhiều khách nước ngoài vào shop để giao dịch. Vote 5 sao về dịch vụ, 4 sao về giá (khi so phụ tùng với Phương Nguyễn).
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Hay quá, Không biết có cho thuê xe road Cannondale các model đắt tiền không nhỉ để lần tới XL về VN đỡ phải mang xe của mình về
    Model thường thôi anh, mà để em nói cho anh giá thuê nhá: 150usd/ tuần (có ai té xỉu chưa ta, hehe)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Tình cờ hôm nay đi ngang qua em phát hiện shop xe đạp Giant 158-160 Lý Thường Kiệt ( nằm ngay ngã tư 3/2 với Lý Thường Kiệt đối diện hồ bơi Phú Thọ)

Thấy thấp thoáng nhiều chiếc road thế là ghé vào thôi.
    Shop hoạt động vào tất cả các ngày trong tuần.

Bước vào trong khá ngợp vì qui mô và rất nhiều chủng loại xe.
    Trung bày dưới đất

Và trên lầu

Được bố trí ngay chính giữa phòng trưng bày,chiếc xe này em thích lắm vì mấy cây căm màu đỏ

Vào cửa nhìn bên trái

Vào cửa nhìn bên phải với những chào mừng và bảng cam kết

Xe road cho người lớn

Đến xe size nhỏ cho trẻ em

Xe cho phụ nữ

Xe cho trẻ con

Một loạt MTB trưng bày xe lẫn với những vách tường treo đầy phụ kiện

Phụ kiện MTB

Phụ kiện cho MTB và touring,giày,chân chống,chắn bùn.

Bộ trang phục quần,áo ,nón hoàn chỉnh

Này thì quần và áo cho đạp xe.
    Áo thì có giá 795.000/cái
    Quần có yếm có giá 595.000/cái

Bao tay,ống tay,ống chân tất cả mang hiệu Giant.

Khu vực lắp ráp,bảo trì

Với những phụ tùng và bên trái là khu vực khách ngồi chờ.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Cập nhật hình cho shop này

3. Xedapsaigon của bác Luật Bờ Kè
    Bán xe đạp và phụ kiện, không nhiều đồ lắm nhưng có hàng cao cấp. Shop của bác này nhìn giống tiệm sửa xe hơn, lúc nào cũng đông đúc anh em vào căn chỉnh, lắp ráp xe mới. Bạn mà không quen thì sẽ như bị bỏ rơi vì không ai quan tâm hỏi han bạn cần gì (apham đến mấy lần rồi cảm thấy thế, trừ khi mình có chủ đích đồ cần mua rồi đến hỏi thẳng anh Luật ở shop).

Địa chỉ: 1001 Hoàng Sa, f11, Q3 ngay bờ kè kênh Nhiêu Lộc
    http://www.luatcyclecenter.com
    Tiệm này em khuyên anh em ko nên ghé,vị chủ tiệm này có tính tình rất là khó chơi,nếu là khách lạ,gà mờ có vẻ nhiều tiền thì đón tiếp rất niềm nỡ sau đó bán thuốc,nếu khách lạ đem xe nơi khác ráp đến thì chê ỏng chê eo,chê đồ giả,chê đồ không đúng trong khi tiệm ổng thì bán hàng i chang vậy thì ổng khen nức khen nở nói đúng hàng,hàng chất lượng,nói chung ông này cạnh tranh vô cùng bẩn và có cái thái độ bán hàng rất là chợ búa,em nêu 1 vài ví dụ cho anh em đánh giá,em có đề cập đến Phương Nguyễn rất nhiều,ko phải em nâng bi hay PR cho Phương Nguyễn,bản thân em củng có 1 shop xe đạp,bác apham củng có biết đến tiệm em,nếu đc em nhờ bác apham vào xác minh hộ em,nói chính xác hơn Phương Nguyễn chính là đối thủ trực tiếp của em nên các bác cứ an tâm những điều sau đây là em nói chí công vô tư cho các bác biết bộ mặt thật của tiệm này,mặc dù em biết là toàn những điều có lợi cho Phương Nguyễn là bất lợi cho em,nhưng nơi nào làm ăn đoàng hoàng tử tế thì mình phải giới thiệu,ủng hộ,tiệm nào làm ăn ba trợn thì mình phải nói cho anh em xe đạp biết

1 : cách đây 2 năm,lúc em mới chập chững chơi thì có ráp 1 chiếc xe vicnie bên phương nguyễn,tổng cộng hết 11tr,lúc đó em củng nghe tiệm này thì em ghé qua,chủ tiệm niềm nỡ nói chuyện làm cho mình thiện cảm sau đó là tới màn chê,nói là xe ráp không đúng đồ,lai tùm lum,xe này tiệm anh ráp 9tr,em tức khí qua nói chuyện với anh Phương chủ shop Phương Nguyễn mới vỡ lẽ là ông này chơi trò cạnh tranh bẩn,dìm hàng người khác để nâng hàng ổng lên,dân mới chơi thì nói sao nghe vậy có biết gì đâu,ko tìm hiểu là tự dưng nghe lời ổng đi ghét người khác trong khi người khác không sai điều gì

hiện nay đồ rẻ hơn lúc trước,các bác có nghĩ cách đây 2 năm ráp xe cấu hình như vầy mà 9tr không ?

http://xedap.vn/forum/showthread.php...n-phuongnguyen

2 : mấy bác ghé tiệm thì thấy đa phần người mới,không thấy người cũ hoặc rất hiếm,tại sao lại như vậy ? đơn giãn thôi,khi các bác chơi đc 1 thời gian,kiến thức đã có thì các bác sẽ biết mình cần mua cái gì,ko cần cái gì nên ổng ko bán thuốc đc,mà ko bán thuốc đc thì cần gì phải tốn thời gian niềm nỡ đón tiếp,vậy là quăng lơ,có thể lúc đầu bác mang xe lại thay,ổng sẽ khuyên cái này còn ngon,cái kia còn tốt cần gì phải thay làm cho các bác tin tưởng ổng,một khi đã tin tưởng thì sau này nâng cấp ổng sẽ chém lại rất ngọt,bảo đảm ko thừa 1 miếng vì lòng tin các bác đã để trọn cho ổng xử

3 : cạnh tranh vô cùng hèn hạ,chuyên gia dò giá phương nguyễn rồi phá giá,thậm chí bán dưới cả giá vốn để các bác nghĩ là " à,phương nguyễn đã rẻ,chổ này rẻ hơn,sau này cứ ghé đây mua ",nhưng thật ra các bác đã lầm,bản thân em đã từng trãi qua,em ráp xe cần mua niềng 319 xịn,lúc đó phương nguyễn đang có hàng giá 850k,em lúc đó tin tưởng bác luật nên qua mua thì đc cái giá 750k,quá đã đúng không,nhưng ko đã lâu đâu,sau này phương nguyễn hết hàng,em thì lại cần,em qua ông luật mua thì đc cái giá rất ngọt là 950k,viện lý do tỉ giá tăng,ngoài trò phá giá găm hàng thì bác luật còn trò dìm hàng chê bai tiệm khác,hạ uy tín tiệm khác rất hay,mua cái gì ở tiệm khác đem qua là " đồ trung quốc "," đồ giả "," đồ kém chất lượng "," em nhìn mối hàn coi,hàn xấu quắc,đồ giả,đồ thiệt hàn bằng máy,đồ giả hàn bằng tay,hàn bằng máy mắc hơn hàn bằng tay",đó,đồ handmade mắc hơn đồ sản xuất công nghiệp đó nha các bác,em từng chứng kiến bác luật này thuốc con mồi,chuyện là thằng em của em nick facebook là Shan Nguyễn nhờ em mang cái sườn giant XTC SL về,em nhờ bạn em qua store Giant bên cam mua,các bác qua cam thì thấy cái store giant lớn bên đó,anh em nên em để giá tốt cho nó,nó ghé ông luật lúc ông luật đang bán thuốc cho gà mờ cái sườn i chang vậy nhưng xài rồi giá 9tr5,trong khi em mua bên campuchia,mang về mới toanh giá 7tr8,ông gà mờ quay sang hỏi thằng em của em giá,nó thiệt tình nói 7tr8,ông gà mờ quay sang hỏi bác luật,bác luật nói ngay" đồ giả đó,ông nhìn mối hàn thì biết ",vâng,store giant khổng lồ bên cam bán đồ giả trong khi cái tiệm bằng lỗ mũi bán đồ thật
    - còn 1 chuyện nửa là các bác biết nhóm MTB Bình Dương không,có bác nick là Quân talon,ghé ông luật mua cái giò đĩa XT,ổng chém cho 4tr9,anh Quân về tra giá Phương Nguyễn thì thấy Phương Nguyễn bán 4tr,anh Quân mới tức,khách quen mà lại đi chém nên hôm sau ghé tiệm ông luật thì đc câu trả lời " giò đĩa của ổng răng đều hơn,đẹp hơn ",anh Quân tức khí tuyên bố từ nay cạch mặt ông luật
    - còn chuyện bá đạo hơn là lấy hàng về bán dưới giá vốn,ông luật cho người qua đầu mối lấy hàng là cái sườn scott,tại chổ giao đã 15tr500,ổng về ráp đồ tào lao bơm thuốc rồi hô giá cái sườn 15tr làm cho toàn bộ các tiệm khác lao đao,bản thân chổ giao sườn củng ứ hàng vì ko ra đc k,chịu lỗ 500k mà bù lại thanh lý đc đám hàng tồn với giá hời,mặc kệ những tiệm khác sống chết ra sao

4: thái độ sau bán hàng,tệ,vô cùng tệ,ko phải dạng bán xong phủi trách nhiệm mà cái thái độ " ko còn ăn đc thì ứ cần chăm bón ",các bác lúc còn gà mờ ko biết gì mà có vẻ có tiền thì chăm như mẹ chăm con,sau này các bác có kiến thức,thuộc dạng " ông tự mua,ko cần thuốc " thì sẽ nhận cái thái độ bơ bơ,quăng lơ vào mặt như kiểu " ghé tiệm làm gì không biết ",bạn em,nick facebook là Tây Độc,mua của ổng ko biết bao nhiêu là tiền,mua 2 cặp bánh crankbrother,mỗi cặp 15tr mà sau này bán bớt 1 cặp qua ổng xin cái thùng để dễ vận chuyển thì uh uh xong im,ko cho,bạn em chờ cả tiếng trong khi tiệm ko có khách còn chủ tiệm thì đứng uống trà bấm điện thoại,chưa kể là luộc đồ,đổi đồ,bánh crankbrother cobalt 3 theo bộ là cặp ti đùm 2 khúc,cặp vòi dùng cho vỏ ko ruột,cặp adapter cốt 15mm để thay nếu dùng phuộc cốt lớn mà ổng bán cho bạn em chỉ cặp bánh không và cặp ti của bánh crankbrother colbalt 2,còn lại thì ổng diếm mất,sau này bạn em biết thì nó thử ổng bằng cách nhờ người khác gọi cho ổng là cần tìm cặp adapter đó thì đc báo giá 200k 1 cặp,các bác nghi ngờ pm nick facebook để Tây Độc để đc biết

em cam đoan mọi chi tiết em nêu là thật,các bác nghi ngờ có thể kiểm chứng,đừng góp của góp sức cho cái tiệm vừa bẩn với người dùng mà còn bẩn với bạn hàng như tiệm này,còn nhiều tiệm làm ăn tử tế để các bác ghé.
    Được sửa bởi sinara lúc 01:36 AM ngày 13-05-2014

@sinara: em cám ơn bác đã chia sẻ thông tin cụ thể. mấy anh em trong nhóm đạp chụp khi thấy em share thông tin này lên thì đa phần đều cho negative feedback về shop Luật bờ kè này. Nói chung là hay gà newbie. Không khuyên shop tiệm này nếu không có gì cần thiết.
    Phạm An Dương

Bổ sung tiếp

12. Shop Bike Life

Shop này có nhân viên nhiệt tình, nhưng hơi ít mẫu xe, chủ yếu là dòng sport. Ở đây có trưng bày và bán dòng xe road cao cấp cógiá đến 22,000usd (limited edition, 50 cái trên toàn thế giới).

Tham khảo: http://bikelife.com.vn/HomePage/?lang=2

PS: thông tin và hình ảnh do bác kanehoshi chia sẻ
    Được sửa bởi apham lúc 04:34 PM ngày 21-05-2014
    Phạm An Dương

Đến giờ mới có ảnh minh họa, cám ơn bác kanehoshi chụp giúp bộ ảnh shop này

1. Tiệm xe đạp Kim Hồng - Saigon Cycles
    Chuyên bán xe hiệu Trek xuất xứ US, sx tại Đài Loan. Bán xe đạp ráp sẵn vừa với budget, vừa đẹp lại không sợ hàng giả. Highly recommend. Gặp cô Hồng chủ tiệm. Đảm bảo uy tín luôn. Sdt: 0854103114
    Địa chỉ: S51/1 Sky Garden 2, P.Tân Phương, Phú Mỹ Hưng, Q.7, Tp.HCM
    http://xedapcaocap.com

Phạm An Dương

Bổ sung ảnh

2. Shop Phương Nguyễn
    Chỗ này apham cũng ghé mua phụ kiện rồi. Đa dạng mặt hàng từ Tây Tàu có đủ và giá cũng khá mềm. Ở đây có ráp xe hiệu Winspeed và Surley theo order. Địa chỉ: 127/33 Ni Sư Huỳnh Liên, Phường 10, Quận Tân Bình, TP Hồ Chí Minh
    http://shopphuongnguyen.com/xe_dap

Ảnh: pvnguyen @ vnphoto.net
    Phạm An Dương

Trang 4 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng