Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Tốc độ chụp của mirrorless

Tốc độ chụp của mirrorless

Đang tìm hiểu mua mirrorless đi du lịch
    Mirrorles không có màn trập vậy chỉnh tốc độ chụp nhanh của máy cơ chế vận hành ra sao nhỉ?
    Và ống sony nex của thèn bạn ghi 50 1.8 là tiêu cự của FF phải không ạ? và gắn lên nex 5 6 7 là cảm biến ÁP-C là thành tiêu cự 80?
    Các bác giải đáp giúp em với
    Ca 70D & 17-50 tamron & 18-135 nano usm + Sony Nex 5R 16-50 kit

- Mirrorless có màn trập cơ
    - Tiêu cự là cố định, cảm biến nào thì tiêu cự cũng vậy thôi

Quote Được gửi bởi angle1088 View Post
    Đang tìm hiểu mua mirrorless đi du lịch
    Mirrorles không có màn trập vậy chỉnh tốc độ chụp nhanh của máy cơ chế vận hành ra sao nhỉ?
    Và ống sony nex của thèn bạn ghi 50 1.8 là tiêu cự của FF phải không ạ? và gắn lên nex 5 6 7 là cảm biến ÁP-C là thành tiêu cự 80?
    Các bác giải đáp giúp em với
    Mirrorless có màn trập y chang DSLR nhé bạn, là màn trập cơ đàng hoàng. Máy chụp nhanh hơn DSLR là vì nó ko có gương lật, nhanh hơn rất nhiều (trừ DSLR chuyên nghiệp).
    Ống kính bất kỳ hãng nào, loại nào cũng đều ghi tiêu cự trên FF cả, nếu lấy máy FF thì ra tiêu cự như ghi trên ống, nếu APS-C crop với Sony, Nikon thì x1,5 lên, với Canon là x1,6.
    50 1.8 lắp lên NEX là thành 80 1.8, tiêu cự tuyệt vời để chụp chân dung.

Theo e biết là như vầy: mỗi ống kính có 1 tiêu cự thực của nó, việc gắn trên máy nào k làm thay đổi tiêu cự của nó mà chỉ thay đổi góc nhìn thôi. Góc nhìn của FF là phổ biến nhất nên người ta thường quy đổi ra tương đương với góc nhìn trên FF để dễ hình dung và làm chuẩn. Thông số ghi trên ống kính là tiêu cự thực của nó.

Quote Được gửi bởi BlindHero View Post
    Mirrorless có màn trập y chang DSLR nhé bạn, là màn trập cơ đàng hoàng. Máy chụp nhanh hơn DSLR là vì nó ko có gương lật, nhanh hơn rất nhiều (trừ DSLR chuyên nghiệp).
    Ống kính bất kỳ hãng nào, loại nào cũng đều ghi tiêu cự trên FF cả, nếu lấy máy FF thì ra tiêu cự như ghi trên ống, nếu APS-C crop với Sony, Nikon thì x1,5 lên, với Canon là x1,6.
    50 1.8 lắp lên NEX là thành 80 1.8, tiêu cự tuyệt vời để chụp chân dung.
    thanks bác mình đã hiểu
    Ca 70D & 17-50 tamron & 18-135 nano usm + Sony Nex 5R 16-50 kit