Trang 8 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 191

Chủ đề: TÁN GẪU về NHIẾP ẢNH và LÒNG TỰ TRỌNG

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    - Em kể chuyện ngày xưa vậy: Lúc mới tập tểnh vào nhiếp ảnh, em hay chụp giống như những tấm ảnh mình thấy "đẹp"
    Giai đoạn này em thấy mình thiếu chút "cá tính", hay gọi nôm na là sao chép ý tưởng, góc chụp ... gì gì đó, hay gọi thẳng là thiếu tự trọng

- Khi cần kiếm tiền từ nhiếp ảnh: Em chụp những ảnh khác với những tấm ảnh mình thấy.
    Cá tính thể hiện và em có đầy tự trọng.

- Khi cần relax: Em chụp những tấm ảnh mình thấy cảm xúc.
    Giai đoạn này em chẳng cần quan tâm đến cá tính, tự trọng hay gì hết, em chỉ quan tâm đến bản thân em mà thôi)
    hehe vnphoto mà có nút LIKE là em bấm liền :P
    Liêm Huỳnh
    Facebook

Quote Được gửi bởi tlh1007 View Post
    Hôm nay sao ranh vậy anh Liêm?

Quote Được gửi bởi ducva View Post
    Bài viết này chẳng qua cũng là 1 cách triệt hạ đối thủ cạnh tranh, đồng thời nhân cơ hội PR. Bắt chiếc dù sao cũng chỉ là vỏ ngoài, đã tài đã giỏi - đã độc nhất vô nhị - sao phải xoắn.

Mình không thích cách tiếp cận tiêu cực tạo xì căng đan như vậy, càng thất vọng khi admin có những phát ngôn phân biệt vùng miền.
    chuẩn luôn anh ơi.
    Chốt nhẹ là:
    1. Tài thì chả nổi tiếng như cồn mà cứ đòi lằng nhằng. A Đức ko giới thiệu em cái link này cũng không biết Bow là đứa nào. Vãi.
    2. Cậy có tí hiểu biết là tru tréo lên này nọ, chẳng qua cũng chỉ là PR với hạ bệ kẻ đã trót thiết kế giống website của mình. Còn bảo ngta ăn cắp, ok, đưa bằng chứng ra, không có = chứng nói ai tin đứa nào dc. Tôi chả cần tin ông nào, bow với trungsg cũng thế cả mà thôi. Trc h chưa biết 2 ông này là ai, sau này thì biết là 2 ông chụp ảnh dạy ảnh. Cũng chả hơn j quyển sách mình hay mua và đọc, cũng chả hơn j mấy cái PDF copy nhặt nhạnh trên mạng. Cái này thấy tinhte.vn share đầy kiến thức cho không biếu không, đầy mục chia sẻ kiến thức ở VNPT. Đọc xong làm theo cũng đủ sài rồi.
    3. Khinh khỉnh thì cũng làm tiền ăn cơm cả mà thôi, ko có khách thuê dạy chụp thì có mà há mồm hít khí trời.
    4. Nhìn cách KFC, McDonald... các hãng nổi tiếng và có tiếng thực sự đối xử với bọn hàng lởm BFC, MacDo hay Docha Cabanov (nhái dolce)... ra sao. Có ai kiện củng j đâu, càng ko nói j người tiêu dùng càng tự phân biệt hàng thật hàng giả. Sự tự ti có trong mọi người. Có ai có tiền muốn dùng hàng giả đâu, ko may đo thì cũng hàng hiệu, ko hàng hiệu thì cũng là đồ tốt chất lượng, hand made... Chả ai thích dùng đồ rẻ, đểu, độc hại, nhanh hỏng, giả tạo cả. Còn h chưa nổi mà đã tru tréo, chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng rồi.

Vâng nhờ cái topic này em mới biết lắm kẻ người gốc Việt chửi người Việt. Ko có cái thẻ cư dân hayt passport, ra đường vẫn chỉ là thằng Châu Á thôi ông ạ. Chả ai nó coi ông là cái j hơn đâu ông người Mỹ ạ. Xin lỗi, tôi ở mỹ cũng chả nhiều, hối lộ bọn mỹ cũng ko nhiều nhưng vẫn là có hối lộ, công ăn, cảnh sát giao thông, đứa nào sinh viên mỹ chả speeding, chả xin xỏ biếu xén, đứa nào đi xin học bổng hỗ trợ từ khoa trả quan hệ tốt với trưởng khoa. Việt hay Tây thì cũng thế cả mà thôi, có Quyền thì có tiền. Vậy thôi, bản chất con người chứ chả fai bản chất VN j đâu, Mỹ nó khác j.

Thôi về mỹ mà chụp mà làm tiền, ở đó chụp sòng phẳng lắm, nhanh nổi tiếng lắm. Dân trí cao hơn thì đúng rồi, giàu có bao h đi với hèn đâu, giàu đi với sang thôi. Chỉ có nghèo mới hèn (ko hèn cũng dc k sao nhưng hèn thì ko trách). Đừng về VN làm ăn nữa, đừng viết TV nữa. Viết tiếng anh và vào dpreview mà thể hiện đi.
    PNS

Quote Được gửi bởi tlh1007 View Post
    Ặc ặc! Nhiều bác chưa hiểu.

Lúc mới tập tểnh .... anh cũng bị nghe là thiếu tự trọng.
    Nhưng khởi đầu, ai cũng bắt chước, và bắt chước là ...
    ...
    ...

Hehe.
    Chúc Bình An
    FaceBook

hì, lâu lâu lại thấy bài chất lượng của bác Bow. E xin nhặt sạn 1 tí thôi ạh "vô vàn" thay cho "vô vàng" :D
    trắng tay :(

Bow gửi lời cảm ơn anh Nikonian2006 đã tham gia topic này của em, anh phân tích luôn chặt chẻ và lịch sự . Tuy nhiên bây giờ topic này nhiều ý kiến quá nên nó rối tung lên hết nên em không biết phải tranh luận hay phân tích với bao nhiêu kiểu ý kiến nữa măc dù xưa nay em vẫn "một mình chống mafia" tại vnphoto này mà =)) . Em chỉ xin đưa ra vài ý kiến thế này:

Vnphoto có nội quy của vnphoto nên không được chửi thề, đã kích cá nhân , không được quan niệm vùng miền , dân tộc hay chính trị nên nhiều bác tưởng em đang PR cho bản thân hay lớp học, hoặc tưởng em viết topic này trong trạng thái kích động nên mất bình tĩnh nên lôi các vấn để dân tộc vào thì em khẳng định là họ hiểu sai rồi . Những ai có theo dõi facebook em đều biết những vấn đề này em nêu lên mỗi ngày , chửi thẳng mặt mỗi ngày chứ chẳng phải thảo mai để PR làm gì. Cũng chẳng phải vì bức xúc hay Pr mà nêu lên.

Em có cay cú và quá bận tâm về vấn đề bắt chước này không? Xin thưa là không vì nhiều người theo dõi facebook em cũng biết đây không phải là lần đầu. Em chả rãnh để đi kiện tụng hay tranh cãi gì nhiều vì thời gian em sẽ dành cho công việc, để chứng minh với những người ghen tỵ với mình , đâm chọt hay chơi xấu mình cảm thấy xấu hổ vì điều đó. Thâm tâm em cảm ơn những con ruồi đó đã cản đường để em được bước lên nó mà vươn lên một tầm cao mới. Đó là cách em đã và đang làm rất tốt từ những ngày đầu mới về VN tới giờ. Tuy nhiên em thừa nhận là em có sở thích sĩ nhục những thằng hèn =))

Trong topic này có nhiều người cũng sống bằng nghề ảnh , nếu có một người khác ở Việt Nam đăt mua hoặc đặt làm website giống họ, font chữ giống họ , màu sắc giống họ thì lúc đó họ sẽ phản ứng thế nào? Thôi thì hãy để họ tự trả lời không cần tranh luận thêm nhỉ.

Các vấn đề khác trong topic này ngoài chuyện bắt chước có thể đọc kỹ lại những gì em viết và comment sẽ thấy quan niệm của em luôn rõ ràng và nói ra thẳng thắn.

Cảm ơn anh
    Được sửa bởi bow lúc 12:53 PM ngày 04-03-2014

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Gửi bow

Về vấn đề bản chất con người Việt

1. Mình có đọc bài của bow hôm qua nhưng, như bow đã biết, nếu không có việc gì không bao giờ mình viết bài lăng nhăng vào topic bởi vì bài mình viết là phải thật sự nghiêm túc mình mới viết. Nội dung chính của bài viết của mình cho bow là liên quan đến vấn đề BQT sẽ xử lý thành viên nào của forum vi phạm quyền tác giả của người khác. BQT ở đây là một nơi nhỏ không phải là tòa án của một quốc gia cho nên khả năng chế tài chỉ giới hạn trong phạm vi thành viên forum. Lẽ ra, việc của bow nếu ở một quốc gia có hệ thống tòa án, và giả sử bow có bằng chứng rõ ràng một website ăn cắp copyright của bow, bow chỉ cần nộp đơn lên tòa án xin lệnh cấm chế intervention order kèm theo bằng chứng rõ ràng bow có thì mọi việc rất dễ dàng. Bow không cần phải mệt mỏi vì việc này và phải tốn thời gian viết bài dài và giải thích lăng nhăng như vậy. Có gì cứ đem ra tòa cãi nhau ai đúng ai sai sẽ biết ngay trong một ngày. Nhưng ở VN không được như vậy cho nên bow làm ăn bow sẽ phải hiểu và thông cảm nhiều.

2. Mình chỉ nói ngắn gọn đúng một đoạn vấn đề bow nói liên quan đến bản chất con người. Những việc bow nói bao gồm nhưng không giới hạn ở việc ăn cắp tài sản trí tuệ của người khác, ăn hối lộ, tham nhũng, móc ngoặc, không thành thật khi rao bán hàng không phải là bản chất của chỉ người Việt Nam. Đó là bản chất của tất cả con người xuất phát từ tham lam mà ra. Ở quê hương thứ hai của bow, chuyện đó rất tối thiểu là vì đó là xã hội cai trị bằng luật pháp và dùng luật pháp công bằng để trừng trị đích đáng những con người đó. Bow không thể nào kêu gọi tính tự phát lòng tự trọng được mà phải rèn luyện và chế tài bằng luật pháp. Từ luật pháp tốt mới tạo ra ý thức tốt. Về việc này mình đã nói rất nhiều lần trên forum. Người VN không có lỗi mà chỉ tại vì lòng tham không có sự quản lý tốt. Để lâu quá từ một việc (ví dụ đút lót bao thư hay hối lộ csgt) là đáng lên án nó ăn sâu vào trở thành văn hóa mọi người xem là bình thường và giờ muốn đổi rất khó khăn.

3. Mình thật sự không biết bao giờ quê hương mình mới trở thành xã hội pháp trị đây để mọi người không còn phải cảm thấy xấu hổ khi nói đến thói quen xấu của người chúng ta nữa.

Về vấn đề anh trungsg

4. Mình đã giành thời gian xem xét cả hai website của bow và của anh trungsg.

5. Do nội dung của website thay đổi rất dễ dàng cho nên cho đến lúc mình xem, khả năng xảy ra (mà cũng có thể không xảy ra) là nội dung đã đổi. Nếu như phải lấy cả hai ra so sánh ngay lúc này thì theo mình (và hoàn toàn có thể lý luận sai) là bằng chứng không đủ mạnh để ủng hộ cho lời nói của bow trong bài đầu tiên của topic.

6. Vì quan trọng ở điểm nếu bow đưa ra bằng chứng thuyết phục hơn, BQT sẽ có đủ cơ sở để xử lý vấn đề cho bow giữa hai thành viên forum, mình mong rằng bow sẽ giúp cung cấp hai bằng chứng sau đây mà bow đã nói trong bài mình quote:

- thứ nhất, bow vui lòng đăng đoạn chat lên cho BQT đọc cho thấy có đúng là anh trungsg dựa trong chat đó rõ ràng có ý thức lấy copyright của bow không.

- thứ hai, nếu anh prok có đoc bài này hay bạn nào báo cho anh prok biết. Anh vui lòng vào xác nhận là anh trungsg có lấy giáo trình của anh đi dạy lại trong lớp của anh trungsg. Nếu có thật, và nếu như bow có thêm một người thứ hai có uy tín như anh prok vào đây xác nhận, lời nói của bow sẽ có giá trị thuyết phục BQT rất nhiều.

7. Mình chuyên làm về bằng chứng cho nên mình chỉ muốn chỉ ra giúp cho bow. Mình mong bow sẽ đọc và giúp cho, đừng nghĩ rằng phiền phức không đáng nói. Khi bow nói ra, bow cần phải có bằng chứng mạnh mẽ thì những lời nói khác của bow sẽ giúp cho người khách quan cảm thấy tin tưởng rât nhiều.

8. Những chuyện bow nói, mình hiểu sự khó khăn khi phải làm ăn ở VN. Mà mình nghĩ không phải chỉ bow hay lieberhuman mà ngay cả anh hafoto nổi tiếng chắc cũng bị nhưng chỉ vì anh ấy không muốn nói ra. Bow, chúc may mắn.
    Anh Nikonian2006 nói rất có lý có tình ! Đáng học hỏi !
    hùngpk.vn
    My Website

Ai đúng ai sai em trong chuyện trên xin phép em không bàn, nhưng cách dùng từ "... đó có phải bản chất của người Việt Nam" là em dị ứng rồi, mà nhất là người viết cũng là gốc Việt. Xin nói rõ thêm là em rất sợ những người dùng từ theo kiểu ấy, đúng nghĩa đen của từ sợ, vì đơn giản là họ đang phán xét người khác, người cùng nguồn gốc với mình!

Trước đây tôi có đọc khá nhiều thread của anh Bow trên Vnphoto chia sẻ về kiến thức nhiếp ảnh, thực sự tôi rất ngưỡng mộ người có tâm huyết chia sẻ kiến thức và kinh nghiệp nghề nghiệp của mình (hay của người khác) với anh em diễn đàn. Từ ngưỡng mộ nên tôi đã add Facebook của Bow với hy vọng sẽ học hỏi đc nhiều hơn và thường xuyên hơn.

Tuy nhiên sau 1 thời gian follow page của Bow tôi nhận thấy đây ko phải là nghệ sĩ nhiếp ảnh thực thụ mà luôn có xu hướng thân Mỹ và quay lại nói xấu VN, thread này là một ví dụ, tính tình điêu ngoa đanh đá, sẵn sàng viết status để tố cáo web site hay người khác có cái gì đó giống mình. Nhiều lần đọc thấy rất ngứa tai nên đã unfollow và unfriend.

Bài viết này lại một lần nữa thể hiện điều đấy, nghe có vẻ như đây là nạn nhân của việc bị đạo ảnh, đạo lớp học nhưng thực sự đây là một bài quảng cáo trá hình, khéo léo bôi nhọ người Việt và cũng như tự nhổ bọt vào mặt mình. Bow cảm thấy bức xúc khi miếng cơm của mình bị đe dọa, khi ý tưởng chưa chắc do mình nghĩ ra bị đạo lại.

Nói chung, ko xứng đáng là NAG.

Quote Được gửi bởi Fuji x100 View Post
    chuẩn luôn anh ơi.
    Chốt nhẹ là:
    1. Tài thì chả nổi tiếng như cồn mà cứ đòi lằng nhằng. A Đức ko giới thiệu em cái link này cũng không biết Bow là đứa nào. Vãi.
    2. Cậy có tí hiểu biết là tru tréo lên này nọ, chẳng qua cũng chỉ là PR với hạ bệ kẻ đã trót thiết kế giống website của mình. Còn bảo ngta ăn cắp, ok, đưa bằng chứng ra, không có = chứng nói ai tin đứa nào dc. Tôi chả cần tin ông nào, bow với trungsg cũng thế cả mà thôi. Trc h chưa biết 2 ông này là ai, sau này thì biết là 2 ông chụp ảnh dạy ảnh. Cũng chả hơn j quyển sách mình hay mua và đọc, cũng chả hơn j mấy cái PDF copy nhặt nhạnh trên mạng. Cái này thấy tinhte.vn share đầy kiến thức cho không biếu không, đầy mục chia sẻ kiến thức ở VNPT. Đọc xong làm theo cũng đủ sài rồi.
    3. Khinh khỉnh thì cũng làm tiền ăn cơm cả mà thôi, ko có khách thuê dạy chụp thì có mà há mồm hít khí trời.
    4. Nhìn cách KFC, McDonald... các hãng nổi tiếng và có tiếng thực sự đối xử với bọn hàng lởm BFC, MacDo hay Docha Cabanov (nhái dolce)... ra sao. Có ai kiện củng j đâu, càng ko nói j người tiêu dùng càng tự phân biệt hàng thật hàng giả. Sự tự ti có trong mọi người. Có ai có tiền muốn dùng hàng giả đâu, ko may đo thì cũng hàng hiệu, ko hàng hiệu thì cũng là đồ tốt chất lượng, hand made... Chả ai thích dùng đồ rẻ, đểu, độc hại, nhanh hỏng, giả tạo cả. Còn h chưa nổi mà đã tru tréo, chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng rồi.

Vâng nhờ cái topic này em mới biết lắm kẻ người gốc Việt chửi người Việt. Ko có cái thẻ cư dân hayt passport, ra đường vẫn chỉ là thằng Châu Á thôi ông ạ. Chả ai nó coi ông là cái j hơn đâu ông người Mỹ ạ. Xin lỗi, tôi ở mỹ cũng chả nhiều, hối lộ bọn mỹ cũng ko nhiều nhưng vẫn là có hối lộ, công ăn, cảnh sát giao thông, đứa nào sinh viên mỹ chả speeding, chả xin xỏ biếu xén, đứa nào đi xin học bổng hỗ trợ từ khoa trả quan hệ tốt với trưởng khoa. Việt hay Tây thì cũng thế cả mà thôi, có Quyền thì có tiền. Vậy thôi, bản chất con người chứ chả fai bản chất VN j đâu, Mỹ nó khác j.

Thôi về mỹ mà chụp mà làm tiền, ở đó chụp sòng phẳng lắm, nhanh nổi tiếng lắm. Dân trí cao hơn thì đúng rồi, giàu có bao h đi với hèn đâu, giàu đi với sang thôi. Chỉ có nghèo mới hèn (ko hèn cũng dc k sao nhưng hèn thì ko trách). Đừng về VN làm ăn nữa, đừng viết TV nữa. Viết tiếng anh và vào dpreview mà thể hiện đi.

Cơ mà cháu hỏi thêm chút là DERREN VERSOZA, BASIL VARGAS, JAN SCHOLZ, Fer Juaristi, Monah Kuhn, Dave Getzschman, Nathaniel Goldberg .... là có quan hệ như thế nào với bạn Bâu (cháu không biết tiếng Lào đọc thế lào) ấy nhở??? Vì trên site toàn thấy ảnh của mấy người đó mà chả thấy ảnh của bạn Bâu đâu cả

Trang 8 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... Cuối cùngCuối cùng