Trang 17 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 71516171819 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 161 đến 170 / 191

Chủ đề: TÁN GẪU về NHIẾP ẢNH và LÒNG TỰ TRỌNG

rồi sẽ bị đào thải thôi, quê hương , nguồn cội còn ko coi ra gì thì chắc chắn khách hàng cũng sẽ xem thường và tẩy chay trong 1 tương lai gần mà thôi.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Báo cáo các bác là Apham vẫn theo dõi topic này.

Cho đến lúc này thì BQT thấy chưa có cơ sở giải quyết trường hợp của 2 bác Bow và TrungSG với việc 2 website nhìn giống nhau do sử dụng template được cung cấp phổ biết ở trên internet.
    Trước hết, em xin gửi lời chào cá nhân đến bác, chắc bác vẫn còn nhớ em, lâu lắm rồi từ lần em có dịp gặp bác.

Sau thì em xin phép hỏi bác về việc anh Bâu nhà mình dùng chính kiến cá nhân để dè bỉ người Việt Nam có vi phạm nội quy gì của diễn đàn ta không? Nếu không thì cho phép em xin lỗi vì đã hỏi một câu vô lý.

Còn việc dùng template giống nhau thì không thể trách người khác được vì mình không phải chủ sở hữu duy nhất của template đó, vậy bên đứng đơn kiện là bác Bâu không được xử thắng trong vụ này, mà phải chịu tất cả chi phí, thiệt hại gây ra bởi sự kiện tụng vô lý mà ép BQT VNPhoto phải xử. Em mong có câu trả lời từ BQT.
    Một xe đạp, một máy ảnh, một cung đường offroad, một người để yêu thương!

Em không theo nghề ảnh, biệt chụp choẹt gia đình tí thôi. Vào diễn đàn đọc bài này mà tí rơi điếu thuốc trên mép ^()^. Em phân tích hai mặt vấn đề (em khách quan) các bác cho ý kiến nhé.
    1. Nền nhiếp ảnh của Việt Nam hình như đang chững lại vì người ta mải tranh đòi thiệt hơn, mà như giới showbét gọi là dìm hàng nhau thì fải.
    2. Với anh Bơ và các anh khác có ý nghĩ giống nhau không phân biệt vùng miền:
    + Thực sự anh là người có tài, có kinh nghiệm trong lĩnh vực này hay không chẳng làm cho em thêm giầu hoặc nghèo đi. Em chỉ muốn chia sẻ một chút với anh "Một cá nhân không thể thay đổi lịch sử của đất nước" anh không nên mang vấn đề Dân tộc, vùng miền vào trong câu chuyện của mình, càng không nên bài xích trên trang cá nhân. Giờ đây FB gần giống như đại diện tính cách, cách cư sử của chính chủ nhân ngoài thực tế cuộc sống mà em thấy anh đăng lên những thứ không được hay cho lắm mong anh lưu tâm.
    3. Với anh TrungSG:
    + Em không biết năm nay anh bao nhiêu tuổi rồi nhưng đừng để người ta nói "chẳng qua sống lâu thành nhiều tuổi". Anh định làm nghề thì nên quan tâm đến những thứ xung quanh một chút, tự dưng anh đâm đầu vào đống ...... làm gì (ý em là cái theme anh mua trên mạng chứ không fải anh Bơ nhé) ^()^.
    Với tất cả anh em:
    + Người ta có câu: Chó không chê chủ nghèo, ta sống ở đâu thì âu đó là lẽ thường tình trên đời >>>>>>
    Chấm nhiều nốt ruồi trên mép mới hiểu "Chụp ảnh như nào là đẹp" giờ lại không có máy để chụp

Tỉ dụ có một trường hợp tương tự như trường hợp chúng ta đang trách móc nhưng chỉ khác một điều là Bow2 hoàn toàn không được đào tạo ở Mỹ, chưa bao giờ được bước chân ra khỏi nước, và buột miệng chê bai "Người Việt Nam thế này thế nọ..." vì có thể là thói quen hoặc chưa bao giờ ý thức là cụm từ này có hàm ý vơ đũa cả nắm. Các bạn có xúm vào đánh hội đồng như thế này không?

Tôi không ở VN và cũng không đọc báo trong nước thành ra cũng mù tịt về cách dùng của cụm từ này. Nó có phổ thông trên báo chí và trong các cuộc đối thoại thông thường hằng ngày không? Các bạn cho tôi biết người ta đối xử với Bow2 ra sao, có bị đối xử phân biệt như với Bow ở đây không (vì Bow trót có dính líu một tí đến Mỹ)?

Tôi nghĩ là không phải bất cứ ai cũng có khả năng nhận ra là có sự "bao gồm" khi nói đến câu "Người Việt Nam..." trong cuộc sống thường ngày. Ai cũng dư biết là cụm từ này hay được dùng lúc bực mình sau khi đụng chạm với ai đó.

Điều thứ hai là có sự độc quyền và cấm đoán qua các bài viết. Hoan hô tinh thần yêu nước vô bờ bến của các bạn, nhưng liệu các bạn sử dụng nó có đúng chỗ không, nhất là trong mục tán gẫu?

Các bạn quan trọng hóa vấn đề quá cỡ thợ mộc!

Quote Được gửi bởi stickerit View Post
    Chuyện trong link bác Toại có bản chất khác câu chuyện ở đây. Thí dụ: Nó sẽ giống nếu bác đi xe ôm nói: " Tao lạ gì cái loại tài xế taxi chúng mày:toàn một lũ vô học" hoặc người tài xế taxi nói: " mịa..cái bọn đi xe máy ngu như..." và nếu như vậy thì chắc thằng tài xế taxi ăn no đòn.
    Tuy nhiên đây là một câu chuyện phản ánh cách hành xử đẹp đáng được học tập, dù chỉ xảy ra ở ngoài đường, với những người cứ cho là (chủ quan) ít học. Còn cái kiểu như "bâu" tự cho là mình thế lọ thế chai, chửi cả nguồn gốc của mình, chửi cả nơi đang mang lại cho mình nguồn sống... thì người này làm gì có tự trọng hay liêm xỉ mà còn to mồm
    Câu chuyện của em rõ ràng mà bác:
    Đây là việc "đụng chạm" giữa 2 bác cùng làm nghề chở khách, 2 bác đó có cách giãi quyết khác với cách giải quyết của người ngoài
    Chúc Bình An
    FaceBook

apham và BQT đừng lập tiền lệ đi vào vấn đề tranh chấp, cãi cọ giữa hai thành viên khi họ không vi phạm gì đến quyền lợi và luật lệ của diễn đàn.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Báo cáo các bác là Apham vẫn theo dõi topic này.

Cho đến lúc này thì BQT thấy chưa có cơ sở giải quyết trường hợp của 2 bác Bow và TrungSG với việc 2 website nhìn giống nhau do sử dụng template được cung cấp phổ biết ở trên internet.

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Câu chuyện của em rõ ràng mà bác:
    Đây là việc "đụng chạm" giữa 2 bác cùng làm nghề chở khách, 2 bác đó có cách giãi quyết khác với cách giải quyết của người ngoài
    Anh nói đúng, lẽ ra Bow chỉ cần chờ 2 tuần để TrungSG chỉnh sửa cho khác đi, hoặc nếu xử sự một cách "đàn anh" hơn nữa là tự thiết kế lại web của mình thành độc nhất để sự việc tương tự không bao giờ xảy ra nữa.
    Đằng này, Bow đem sự việc ra chỗ công cộng để "tán gẫu" đồng thời cài vào những sự việc có tính chất dễ gây mâu thuẫn khác nên mới có cảnh mọi người vào comment đả kích cá nhân lẫn nhau rất nhiều như vậy.
    Vậy mới thấy rằng 4 chữ "dĩ hòa vi quý" ai cũng biết nhưng không phải ai cũng áp dụng được đúng nơi đúng lúc.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    apham và BQT đừng lập tiền lệ đi vào vấn đề tranh chấp, cãi cọ giữa hai thành viên khi họ không vi phạm gì đến quyền lợi và luật lệ của diễn đàn.
    Chính xác, VNPhoto chỉ là diễn đàn, sân chơi của các bác đam mê nhiếp ảnh, BQT không phải là công an hay tòa án để phân xử những việc ngoài đời. Những việc BQT có thể làm chỉ ở trong phạm trù VNPhoto.

BQT xin phép không trả lời các thắc mắc của thành viên mà chúng tôi chỉ đi vào xử lý các trường hợp cụ thể.

Ngày từ đâu khi có topic này thì BQT đã có topic thảo luận trong box của BQT để xem xét sự vụ này thế nào và chúng tôi sẽ theo dõi topic này khi nó được kết thúc chứ BQT không xử lý trên số đông thành viên hùa vào.

Trân trọng.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi takeshiyo View Post
    Anh nói đúng, lẽ ra Bow chỉ cần chờ 2 tuần để TrungSG chỉnh sửa cho khác đi, hoặc nếu xử sự một cách "đàn anh" hơn nữa là tự thiết kế lại web của mình thành độc nhất để sự việc tương tự không bao giờ xảy ra nữa.
    Đằng này, Bow đem sự việc ra chỗ công cộng để "tán gẫu" đồng thời cài vào những sự việc có tính chất dễ gây mâu thuẫn khác nên mới có cảnh mọi người vào comment đả kích cá nhân lẫn nhau rất nhiều như vậy.
    Vậy mới thấy rằng 4 chữ "dĩ hòa vi quý" ai cũng biết nhưng không phải ai cũng áp dụng được đúng nơi đúng lúc.
    Suy rộng hay sâu hơn chút nữa đi bác.
    Nhân vật trong câu chuyện tự có cách giải quyết vấn đề không phụ thuộc vào người ngoài "hò hét": Đánh nó đi.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Suy rộng hay sâu hơn chút nữa đi bác.
    Nhân vật trong câu chuyện tự có cách giải quyết vấn đề không phụ thuộc vào người ngoài "hò hét": Đánh nó đi.
    Em chịu, rộng sâu hơn thì em còn phải "học, nghiệm" một thời gian nữa. Em theo dõi những topic như thế này 1 là muốn biết về cách giải quyết của BQT, 2 là kiến thức khi có xảy ra tranh chấp bản quyền, 3 là xem cách ứng xử tình huống (comment) của con người trên mạng, phải nói là điều thứ 3 cực kỳ phong phú và thú vị =).

Trang 17 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 71516171819 ... Cuối cùngCuối cùng