Trang 18 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 81617181920 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 171 đến 180 / 191

Chủ đề: TÁN GẪU về NHIẾP ẢNH và LÒNG TỰ TRỌNG

Tôi có chút ý kiến cá nhân.
    BOW là người đưa ra vấn đề và tôi thấy có 2 vấn đề nổi cộm,01 là vấn đề giống nhau giữa 2 trang web và những liên quan, tôi không có tham gia, tôi nhận thấy còn 01 vấn đề nữa mà BOW đưa ra, xuyên suốt từ phần đầu bài cho đến phần kết luận thì tôi nhận thấy cần có ý kiến.
    Trong cuối mỗi đoạn ngắn ở phần mở đầu, BOW có đưa ra câu hỏi, thắc mắc về bản chất con người Việt Nam và đoạn gần cuối, câu cuối cùng lại tiếp tục đưa ra thắc mắc trên. Trong suy nghĩ của riêng tôi thắc mắc này hoàn toàn không liên quan đến nhiếp ảnh.
    Việc đưa ra vấn đề giống nhau giữa 02 trang web thì đúng là có liên quan đến nhiếp ảnh, nhưng vấn đề thắc mắc về bản chất người Việt Nam thì đúng ra BOW không nên đưa ra trong 01 diễn đàn nhiếp ảnh và tôi thực sự không đủ kiến thức để định nghĩa thắc mắc này của BOW có thuộc phạm vi bị nghiêm cấm của diễn đàn hay không, đây là thắc mắc của tôi.

--- Về việc cái website.. việc mua themes là hoàn toàn bình thường..bác kia co thích để vậy luôn cũng chả sao..còn bác nào thích của mình độc quyền temples th2 đơn giản bác tự tạo cá temples rồi đăng ký độc quyền bố cục sắp xếp .màu sắc của temples đó ......Người ta giống bác..bác có quyền kiện..còn ko thì bác chả có quyền gì kiện cáo..và cái temples của bác mình thấy cũng chả phải đặc biệt gì..dạng temples này đã có từ lâu rồi chứ ko phải mới đây .....

Còn việc bác cứ hỡ chút chê trách người Việt vậy xin hỏi bác chat bằng tiếng gì ??? Đất nước nào cũng có 2 mặt xấu /tốt..Tư bản có cái tốt vái xấu riêng. CNXH cũng vậy.....
    Canon EOS 60D - Lens: t 18-135mm / f3.5 - 5.6 IS || 50mm / f1.8 II

Quote Được gửi bởi 1045 View Post
    BOW là người đưa ra vấn đề và tôi thấy có 2 vấn đề nổi cộm,01 là vấn đề giống nhau giữa 2 trang web và những liên quan, tôi không có tham gia, tôi nhận thấy còn 01 vấn đề nữa mà BOW đưa ra, xuyên suốt từ phần đầu bài cho đến phần kết luận thì tôi nhận thấy cần có ý kiến.
    Trong cuối mỗi đoạn ngắn ở phần mở đầu, BOW có đưa ra câu hỏi, thắc mắc về bản chất con người Việt Nam và đoạn gần cuối, câu cuối cùng lại tiếp tục đưa ra thắc mắc trên. Trong suy nghĩ của riêng tôi thắc mắc này hoàn toàn không liên quan đến nhiếp ảnh.
    Việc đưa ra vấn đề giống nhau giữa 02 trang web thì đúng là có liên quan đến nhiếp ảnh, nhưng vấn đề thắc mắc về bản chất người Việt Nam thì đúng ra BOW không nên đưa ra trong 01 diễn đàn nhiếp ảnh và tôi thực sự không đủ kiến thức để định nghĩa thắc mắc này của BOW có thuộc phạm vi bị nghiêm cấm của diễn đàn hay không, đây là thắc mắc của tôi.
    Bản thân em ko muốn tranh chấp này xảy ra vì có hay ho gì đâu! Mang ra cho người ta nói, người ta có cho mình cơm ăn áo mặc đâu, hay là người ta có quyền phân xử được thua gì đâu! Không những vậy còn bị lộ ra bản thân mình cũng ko có gì để sang chảnh với đời! Thật là vô ích, vô nghĩa!
    Nghĩ là một chuyện, việc đã xảy ra thì cũng phải kết thúc! Bản thân em mong muốn nhận được kết luận cuối cùng về lý, về tình ai đúng ai sai cho nó rõ ra! Bản thân em có được kết quả của vụ việc này!
    Còn việc anh Bow có vi phạm cái gì thì hãy xử lý sau! Đừng gộp vào làm gì! Mặc dù suy cho cùng ý anh ấy là tại em mà xấu cả dân tộc này! Em là cặn bã xã hội v.v... và bị trĩ (trong từ ấu trĩ mà anh ấy viết trong facebook). Cũng lâu rồi chưa khám tổng quát nên em cũng ko biết là em có bị hay ko?
    Em mong nhận được kết quả của em trước hết mọi việc khác! Chân thành cám ơn các anh em vnphoto ko quen biết gì nhưng đã có cái nhìn toàn diện và chuẩn mực nhất về câu chuyện này! Đồng thời có những cmt vui tính làm dịu tình hình! Xin cám ơn BQT vì những cmt rất hay và tập trung định hướng vấn đề! Em mong nhận được kết luận chính thức sớm nhất ạ!
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Quote Được gửi bởi bow View Post
    ....Thâm tâm em cảm ơn những con ruồi đó đã cản đường để em được bước lên nó mà vươn lên một tầm cao mới. Đó là cách em đã và đang làm rất tốt từ những ngày đầu mới về VN tới giờ. Tuy nhiên em thừa nhận là em có sở thích sĩ nhục những thằng hèn =))
    ...
    Vote cho đoạn này, e thì chúa ghét những thể loại ruồi như vậy, nhưng cùng sở thích với bác BOW "thích sĩ nhục những thằng hèn" và có dịp là chửi thẳng mặt tụi nó ^^

Nhiều bạn đang lên án BOW quy chụp cho bản chất người VN. Nhưng tôi thấy không đúng, những câu kết trong mỗi tình huống BOW gặp phải đều có dạng "Vậy đó có phải là bản chất của người Việt Nam hay không?". Tất cả đều có dấu ?". Đây là trạng thái Phân vân - không phải kết luận hay quy chụp.
    Sự thật bây giờ lên mạng lúc nào cũng thấy chuyện xấu người VN nhiều hơn chuyện tốt. Nên cái trạng thái PHÂN VÂN về bản chất của người VN là hầu hết ai cũng có và muốn có câu trả lời thì có lẽ phải đợi vào sự trải nghiệm của mỗi người để đưa ra kết luận (nhiều khi cũng khó chính xác, do góc nhìn của mỗi người hay tầm nhìn của mỗi người).
    Còn chuyện web của BOW và TrungSG giống nhau thì tôi thấy BOW hay TRUNGSG cũng như nhau. Vì nếu BOW muốn thể hiện cá tính của mình thì không thể ra một cái "Chợ Web" mua một cái (có vài chục USD) rồi mang về xài mà không hề chỉnh sửa để tạo dấu ấn riêng. Vậy thì BOW có hơn gì TRUNGSG mà kết luận bạn này giả mạo hay thiếu tự trọng. Vì cái mà BOW có không có đặc điểm nhận dạng riêng (xét về hình thức).

Trong cuộc sống:
    Tại sao người ta phải bỏ nhiều tiền để mua hàng hiệu, hay nhiều hơn nữa để mua hàng Design riêng?
    --> tại vì hàng đó "ít đụng hàng" nhờ đó người ta được nổi bật.
    Tại sao hàng chợ lại rẻ?
    --> Tại vì thứ đó người ta SX hàng loạt (mục đính bán cho giới bình dân) nên chuyện "đụng hàng" thì đừng có trách, đừng đòi hỏi.
    BOW đang mua "hàng chợ" nhưng lại đòi được cư xử như hàng DESIGN.
    Tôi nói thật nếu TRUNGSG và BOW nếu đang ở USA thì nhiều khả năng BOW sẽ bị TRUNGSG kiện vì vu khống -> gây thiệt hại cho đối thủ. Đơn giản vì BOW không thể chứng minh được đó là hàng độc quyền của BOW.
    Nikon D5100 + Kit 18-55 + 35 1.8G
    => nhập "HỘI MỘT MẮT"

Xem xong 18 trang thấy anh bow đuối lý và trơ trẻn. Đi mua hang chợ bị đụng hang rồi kêu người ta không được dung going của mình. Vậy trước bow, có bao nhiêu người mua cái template này rồi? Mấy người đó có bảo Bow thiếu long tự trọng không? Ngay cả máy bay còn đụng hang chứ nói gì mấy cái template rẻ tiên đó. Nói túm lại, anh Bow nên xin lỗi anh Trung SG..Thế là xong chuyện.
    Vấn đề thứ 2 anh Bow bôi bác ngưới VN. Em ghét nhất người bôi bác quê hương dù em đang ở nước ngoài, gia đình có lích lịch ngụy quân. Ở Canada hay Mỹ cũng thôi ùm...Vấn để là người ta đi làm như con trâu có biết chuyện gì xảy ra đâu. Đó là cách bọn tư bản cay trị...Mỗi người chỉ biết 1 lĩnh vực..còn vấn để xã hội thì mù tịt. Đi làm kiếm tiền, xài tiển...Vậy là hết cuộc đời..Em hy vọng trên diễn đàn này không nên tồn tại những nhà nhiếp ảnh gia mang tư tưởng chống cộng hay bôi nhọa xã hội VN dù đang ở Mỹ hay VN. Tiếp tục như thế này có ngày BQT bị sờ gáy....

Gửi tới BQT vnphoto: thực tình mà nói, như em đã comment trong topic này:
    Mình cầm máy ảnh ra được đặc biệt là Sài Gòn, sợ nhất là bị giựt, và chúng ta hoàn toàn có quyền nghỉ: "Ngoài đường giờ toàn bọn xấu, hở ra là cướp giật". Bác Bow có quyền có suy nghỉ của riêng bác (Hiện tại mình vẫn không phiền và vẫn là friend của bác ấy trên FB), tuy nhiên em xin nhắc lại: Public những suy nghỉ đó quả thật là rất phiền phức, có thể sẽ ảnh hưởng sâu rộng đến diễn đàn của chúng ta.
    Đề nghị: xóa topic này (Hoặc tối thiểu yêu cầu bác Bow cỏ các từ ngữ cực đoan)
    Em chỉ góp ý vì diễn đàn thôi, mong ad đừng phiền lòng
    Thân ái
    Hùng Nguyễn Photo
    Mobile: 0937 067804
    YM: canhhac.photo

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Tỉ dụ có một trường hợp tương tự như trường hợp chúng ta đang trách móc nhưng chỉ khác một điều là Bow2 hoàn toàn không được đào tạo ở Mỹ, chưa bao giờ được bước chân ra khỏi nước, và buột miệng chê bai "Người Việt Nam thế này thế nọ..." vì có thể là thói quen hoặc chưa bao giờ ý thức là cụm từ này có hàm ý vơ đũa cả nắm. Các bạn có xúm vào đánh hội đồng như thế này không?

Tôi không ở VN và cũng không đọc báo trong nước thành ra cũng mù tịt về cách dùng của cụm từ này. Nó có phổ thông trên báo chí và trong các cuộc đối thoại thông thường hằng ngày không? Các bạn cho tôi biết người ta đối xử với Bow2 ra sao, có bị đối xử phân biệt như với Bow ở đây không (vì Bow trót có dính líu một tí đến Mỹ)?

Tôi nghĩ là không phải bất cứ ai cũng có khả năng nhận ra là có sự "bao gồm" khi nói đến câu "Người Việt Nam..." trong cuộc sống thường ngày. Ai cũng dư biết là cụm từ này hay được dùng lúc bực mình sau khi đụng chạm với ai đó.

Điều thứ hai là có sự độc quyền và cấm đoán qua các bài viết. Hoan hô tinh thần yêu nước vô bờ bến của các bạn, nhưng liệu các bạn sử dụng nó có đúng chỗ không, nhất là trong mục tán gẫu?

Các bạn quan trọng hóa vấn đề quá cỡ thợ mộc!
    - Bạn Văn Khoa chắc đang nói đùa! Đặc biệt là dòng tôi in đậm.

- Mỗi lần khi có tình trạng một ai đó chỉ căn cứ vào một vài hành vi nhỏ lẻ xảy ra ở một vài thành phố tại Việt Nam, đưa lên và qui kết thành "Việt nam" với hàm ý cả một quốc gia, cả một xã hội nó xấu như vậy, rồi so sánh với "nước ngoài" văn minh tiến bộ v.v..tôi vào tham gia CHO VUI, phản biện và đưa ra quan điểm của tôi (ở đâu cũng có kẻ tốt người xấu, kể cả ở xứ được coi là mạnh nhất hành tinh, văn minh tiến bộ v.v..).

Đồng thời để củng cố cho luận điểm của tôi, tôi đưa ra các bằng chứng và những gì xấu tôi thấy được có xảy ra ở Hoa Kỳ, cẩn thận ghi rõ vùng San Francisco - Bay Area, nơi tôi ở, kèm link báo mạng của địa phương, chưa bao giờ dùng cái từ BẢN CHẤT NGƯỜI MỸ NÓ VẬY, cũng chưa bao giờ nói đả động tới việc "chính chị chính em", "đảng phái" này nọ.

--> Vậy mà còn bị bạn Văn Khoa, bạn Mimhnhut có thái độ nhảy dựng", vào ném đá tôi lia chia, đả kích cá nhân túi bụi, mang cả admin ra dọa, thấy rõ ý muốn tôi im miệng vì đụng chạm tới cái "thần tượng" Mỹ quốc của bạn (Hai bạn tự xem lại các bài viết của mình từ từ heng).

- Ngược lại có anh bạn trẻ chỉ qua một vài việc bất như ý anh ta gặp phải (đúng sai chưa biết, thật giả không ai rõ) mào đầu bằng lời lẽ vô cùng bao la, nói từ hải quan qua luôn vấn đề làm ăn kinh tế ở Việt Nam không uy tín, v.v..có thái độ rõ ràng là sai, ngôn từ xúc phạm tới cả một dân tộc Việt Nam, anh em bạn bè người ta phản ứng (với cái sai quá rõ ràng) thì bạn lại cho là "quan trọng hóa vấn đề" và đối xử phân biệt?

(Tôi hết sức tránh việc đối đáp với bạn Văn Khoa vì nghĩ rằng bạn cao tuổi, có khi còn hơn tôi nữa, vấn đề huyết áp rất ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe. Vì vậy nhiều bài viết trước của bạn (đả động trực tiếp đến tôi), tôi chọn cách im lặng nhường bạn cho vui cả làng. Nhưng việc bạn "thiên vị" quá mức trong suy nghĩ và hành xử như lần này, buộc tôi phải trả lời bạn. Đừng bực bội gì nhe.)

- Tôi định quote lại bài của anh bạn trẻ để bạn xem và thấy rõ anh ta hoàn toàn hiểu rõ điều anh ta nói, viết bài có chủ ý và viết một cách có hệ thống (luôn mở đầu bằng một hiện tượng xấu mà anh ta gặp, và kết thúc bằng câu hỏi tu từ "có phải bản chất người Việt Nam là vậy?"). Nhưng đã có bạn viết tóm tắt rồi, tôi quote lại dưới đây. Bạn từ từ xem nhe.

Quote Được gửi bởi 1045 View Post

Tôi luôn cho rằng anh bạn trẻ không cố ý như vậy. Chẳng qua là do nóng giận nhất thời. Giận mất khôn. Thế nhưng khi cơn giận qua rồi và bao nhiêu bạn bè vào phân tích, đưa ý kiến, việc nhận ra cái sai khi phát ngôn quá "bao la" là rất cần thiết đó bạn Văn Khoa à.

- Trái với ý bạn nghĩ, việc đông đảo bạn bè từ lớn tuổi cho tới nhỏ tuổi phản ứng về câu hỏi tu từ "Bản chất con người Việt Nam là như vậy?" (quơ đũa cả nắm, câu hỏi tu từ có ý nghĩa như thế nào tôi nghĩ ai nấy đều biết.) như lần này là rất tốt và rất đúng, rất cần thiết, hoàn toàn không phải "quan trọng hóa vấn đề" như bạn viết.
    Được sửa bởi dragonfly39 lúc 02:20 PM ngày 05-03-2014
    When you talk, you repeat what you already know. When you listen, you often learn something

Quote Được gửi bởi Mr.Q View Post
    Vote cho đoạn này, e thì chúa ghét những thể loại ruồi như vậy, nhưng cùng sở thích với bác BOW "thích sĩ nhục những thằng hèn" và có dịp là chửi thẳng mặt tụi nó ^^
    xin mời các bác cứ chửi thẳng vào mặt những thằng hèn cho em
    thằng nào thằng hèn, thằng hèn thế nào? mong các bác cho định nghĩa chính xác để em còn hiểu

Quote Được gửi bởi nambph View Post
    Tôi nói thật nếu TRUNGSG và BOW nếu đang ở USA thì nhiều khả năng BOW sẽ bị TRUNGSG kiện vì vu khống -> gây thiệt hại cho đối thủ. Đơn giản vì BOW không thể chứng minh được đó là hàng độc quyền của BOW.
    Đây là điều tôi đã từng định nói nhưng không muốn gây war nên thôi.

Trong rất nhiều comment đầy bức xúc, tôi xin khẳng định tôi ko quan tâm đến những phát ngôn gây shock của bow hay cá nhân bạn ấy, đây là xã hội tự do và bow có quyền chọn lựa cách mọi người nhìn mình thế nào.

Nhưng tôi bức xúc vì đây rõ ràng là việc đánh lận con đen, khi 1 mặt dùng từ ngữ giật gân (toàn những ví dụ vô nghĩa ko liên quan đến nhiếp ảnh) để câu view, sau đó khéo léo cài cắm ý đồ thực sự là làm mất uy tín của 1 ai đó (khi việc đàm phán làm thịt không thành), kéo bè kéo đảng (là những fan cuồng bị lu mờ lý trí bởi những lý tưởng, lời lẽ đao to búa lớn - nghe có vẻ cá tính) vào tẩn hội đồng người này.

Chúng ta, đều bị lừa rồi các bạn ạ, đều vào đây vừa tốn thời gian, lại hao tổn nơ ron vì bực, lại cống hiến traffic cho website, lan truyền những tư tưởng xấu, out hết đi, không còn chuyện gì để nói đâu .. chả biết BQT còn lấn cấn điều gì.

Tôi đề nghị, BanQT xem xét có đày đủ chứng cớ để xem có BAN bạn Bow vì việc xỉ nhục, vu khống người khác, gây mất đoàn kết nội bộ, tốn băng thông, đĩa cứng của Diễn đàn.

Xin hết ạ.

Trang 18 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 81617181920 Cuối cùngCuối cùng