Trang 4 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 191

Chủ đề: TÁN GẪU về NHIẾP ẢNH và LÒNG TỰ TRỌNG

Topic có vẻ lan rộng tới vùng miền rồi các bác ơi .nguội lại đi, dù không cần nói ra ai cũng biết!!!!
    Có câu chuyện thâm thâm ,Có anh hướng dẫn du lịch quốc tế .khi tới chỗ kia chỉ tay ra cửa xe nói, kia là tháp Ff và đây là nước pháp .rồi đến noi no nói. Kia là tượng nữ thần tự do .là nước mỹ .....v.v đến 1 nơi khói bụi mịt mù, anh ta chưa thể định hướng tay còn đang chỉ qua lại, bỗng giật phắt tay vào và ho lên VN..VN !!!! Khách du lịch hỏi sao anh biết là vn nhanh vậy. Anh ta đưa tay rướm máu ra nói .mất mia nó cái đồng hồ rồi !!!!!! Du khách gật gù đồng thanh ho oh yeah. !!!!!! VNVN
    Nhục như con cá nục .tuy em và nhiều người VN không làm chuyện đó bao giờ. !!!!!

Quote Được gửi bởi thodung View Post
    Tìm mãi chưa thấy bác Bow nói sai câu nào, em sẽ đọc lại để tìm tiếp.
    Em tìm thấy rồi, vụ cái giao diện web, thì ra là hai bác cùng mua một cái. Lúc mới đọc em nghĩ là giao diện do bác Bow thiết kế. Kể cũng khó, nhiều tiệm làm web thì giao phó hoàn toàn cho dịch vụ làm, tới lúc xong thì nghiệm thu xài thôi. Trường hợp của bác TrungSG thì bác ấy bảo đang chỉnh sửa. Riêng phần nội dung giáo trình dậy học của ai đó thì nghe ngóng tiếp vậy. Bài học chung cho tất cả chúng ta.
    Được sửa bởi thodung lúc 10:29 PM ngày 03-03-2014
    Thợ đụng

Mình chưa hiểu lắm, việc bác Bow và bạn TrungSG đều cùng mua một mẫu thiết kế web có sẵn thì đâu có liên quan tới vấn đề ăn cắp hay gì nhỉ? Đó là chuyện bt và phải chấp nhận nếu bỏ tiền ra mua mẫu có sẵn và không chịu thay đổi giao diện lại theo cách riêng. Nhìn từ bản mẫu thiết kế gốc nó cũng cùng một màu hồng mà có gì khác biệt đâu? Trường hợp 1 người nước ngoài cũng lấy mẫu thiết kế đó và cũng dạy nhiếp ảnh và trang web đó ra đời trước cả bow101, nếu bác Bow biết sẽ làm gì ạ?

Ở đây rất nhiều người rành về Công Nghệ Thông Tin và rành về Luật. Còn về Sĩ Diện và Lòng Tự trọng thì không phải ai cũng hiểu nhỉ hihihi

Rất đơn giản, có sĩ diện và lòng tự trọng thì em tự làm luôn cái web bác ạ, cần chi đi mua template. Một khi đã ra ngoài kinh doanh thì bộ mặt của mình cũng đáng tiền đúng không bác, đâu ai muốn người khác kêu mình "Ah, trang web này là mua template về". Nếu thế sao bác việc gì phải đi mua template nếu có tự trọng và sĩ diện riêng của bác, hoặc bác có thể thuê team nước ngoài (nếu bác không tin người VN), bác làm kinh doanh thì đâu có thiếu gì tiền để đầu tư 1 trang web riêng hẳn hoi

Quote Được gửi bởi ahP View Post
    Rất đơn giản, có sĩ diện và lòng tự trọng thì em tự làm luôn cái web bác ạ, cần chi đi mua template. Một khi đã ra ngoài kinh doanh thì bộ mặt của mình cũng đáng tiền đúng không bác, đâu ai muốn người khác kêu mình "Ah, trang web này là mua template về". Nếu thế sao bác việc gì phải đi mua template nếu có tự trọng và sĩ diện riêng của bác, hoặc bác có thể thuê team nước ngoài (nếu bác không tin người VN), bác làm kinh doanh thì đâu có thiếu gì tiền để đầu tư 1 trang web riêng hẳn hoi
    Cảm ơn bạn đã chứng mình câu mình vừa nói. Chân thành cảm ơn

Nói chung là bác kia thề là từ nhỏ tới lớn ko biết bác Bơ cũng ko biết cái web Bơ101 kia thì còn OK.

Bác biết rồi mà mua cái template y chang thì cũng là có ý đạo nhạc rồi.

Quote Được gửi bởi bow View Post
    Ở đây rất nhiều người rành về Công Nghệ Thông Tin và rành về Luật. Còn về Sĩ Diện và Lòng Tự trọng thì không phải ai cũng hiểu nhỉ hihihi
    Em đồng ý với bác Bow hầu hết những điều bác nói về lòng tự trọng. Mấy cái ví dụ về hải Quan, công an hay ai đó ăn cắp giáo trình để dạy, ăn cắp hình để đăng FB. Riêng trường hợp bác TrungSG thì chưa đủ bằng chứng để kết luận bác ấy ăn cắp (nói riệng về vụ web ). Như em chẳng hạn, lang thang trên Vnphoto.net cũng có thấy bác Bow, cũng biết rằng bác nổi tiếng và học nhiếp ảnh ở nước ngoài và về nước mở lớp. Hình ảnh của bác trên đây thì em cũng đã từng xem nhưng em chưa từng quan tâm và lưu tâm hình ảnh bác chụp là cái gì, bác dậy học ra sao và cũng chưa bao giờ vào web của bác để xem. Giả sử bác TrungSG cũng chưa từng xem web của bác Bow thì sao nhỉ. Tất nhiên là có thể nhưng chưa đủ bằng chứng thì nên suy lận có lợi cho bác ấy. Bác Bow nên kìm chế bớt, vì cực đoan thái quá và nói mỉa mai cũng là một thói xấu lắm đấy ạ.
    Thợ đụng

Bác chủ:
    Nếu không có niềm tin thì không nên làm gì cả.
    Đâu đó có một thằng khốn nạn thì đâu đó cũng có một người tốt.
    Ô Mai Gát

bản thân e từng 2 lần được giao công việc lập website cho cty của sếp, e biết có template nhưng e vẫn tự ngồi làm bố cục sau đó thuê người design lại theo ý e và viết code theo bố cục đó, chi phí không quá 10củ, e không chọn mua template bao giờ.
    Có 1 chút nào đó sơ sài về thiết kế web của bác BOW khi quyết định chọn template mà ko modify.
    Và có 1 lỗ hổng lớn về quan hệ xã hội, về chiến lược kinh doanh của bác TrungSG: anh là thợ chụp hình, là cử nhân mỹ thuật, sống tại SG, tham gia vnphoto, định mở lớp mà ko cần quan tâm các lớp hiện có trên vnphoto, sau khi bị người ta nói bị trùng lắp template thì bác cự cãi để ngta ức chế đem lên FB và vnphoto puplic, e không nói bác có tự trọng hay ko nhưng chắc chắn bác đã thất bại trong việc mở lớp đầu tiên của bác sau sự cố này, làm nghệ thuật thì phải có cá tính, phải để lại dấu ấn riêng của bản thân vào tác phẩm của mình, nếu không thì xin đừng làm nghệ thuật ...
    P/S xin bác đừng tìm hình em bên flick hay FB sau đó tán 1 câu e chụp xấu mà lên mặt với bác, hình ảnh e chụp chưa bao giờ e tự nhận là đẹp còn những cái e nói bên trên là cái mà bất cứ người làm nghệ thuật nào cũng nói được ạh
    Liêm Huỳnh
    Facebook

Trang 4 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng