Trang 3 / 20 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 191

Chủ đề: TÁN GẪU về NHIẾP ẢNH và LÒNG TỰ TRỌNG

Thía chuyện chính ở đây là vụ mở workshop ở HN là hay vụ 9 sờ tu đi ô lộn xộn ợ ))))))))))))))))

Chuyện chính ở đây là Tán gẫu và Tự Trọng... đề nghị đọc kỹ trước khi hỏi. )))

- Lòng tự trọng bây giờ vô cùng kém bác Bow ơi. Cái đa số họ muốn có là tiền.

Quote Được gửi bởi TrungSG View Post
    Anh bow cũng người Việt Nam đúng chất lun đới, nên rất là thâm nho! Bố cục bài viết rất chủ ý! Lấy đầu đề là 1 dạng cửa hàng lấy sản phẩm của người khác treo lên để bán đồ của mình (đồ giả, treo đầu dê bán thịt chó)! Còn phần dưới chêm nine studio vô để người đọc tưởng nine studio cũng y như cái ở trên! Trong khi chỉ là dùng cùng loại mã nguồn mở Wordpress với nhau và chọn cùng 1 template nên sự giống nhau cũng là bình thường! Như kiểu mua nhà chung cư căn nào chả giống nhau! Ở đây rõ ràng địa chỉ web ko hề có hậu tố hay tiền tố giống gì hết mà hoàn toàn khác nhau, thêm nữa là nội dung và bài viết ko hề giống 1 chữ nào! Ko lẽ anh mua xe hơi thì em phải suốt đời đi xe đạp sao?
    Bình tĩnh lại đi, ngậm máu phun người dơ miệng mình trước! Để tránh tiếng đó thì hãy nêu hết vấn đề ra để rộng đường dư luận.
    Đừng bố láo nói người Việt Nam này nọ, tổ tiên có xấu cũng im cái mõm lại cấm có nói! Thằng nào vỗ tay nên tự coi lại xem quốc tịch và tổ tiên mình là người gì!
    Dù gì cũng nên bình tĩnh anh bạn ạ, đừng nên tỏ ra cay cú như thế, nếu anh thực sự là người chính trực thì hãy để mọi người tôn trọng anh bằng những gì anh thể hiện nhé !
    Quay lại vấn đề, suy cho cùng cũng chỉ vì miếng cơm manh áo anh Bow ạ, có thể những người anh thấy (anh Hải Quan sân bay gây khó dễ cho du khách và Việt Kiều chỉ để vòi tiền, hay anh Cảnh sát Giao thông đứng đường chỉ mong vớ phải mấy tay đi xe SH hay xe ô tô đi ẩu này nọ,...) không phải là đại diện của người Việt mình (bằng chứng là còn rất rất nhiều người khác tốt lắm anh). Có thể trong số những người xấu đó điều kiện kinh tế gia đình họ cũng đâu đến nỗi nào, cũng khá giả, cũng đi xe tay ga hay xe ô tô như ai đó... nhưng họ vẫn phải làm chuyện xấu đó vì họ quen rồi, vì nếu không làm thì họ giảm thu nhập, vì nếu không làm thì họ sẽ bị cho ra rìa hay bị cô lập, hay đơn giản hơn là họ thích làm thế... Em nói thế không có nghĩa là em bao biện cho họ, nhưng xã hội Việt Nam mình nó vậy từ thời xa xưa cho nên phải từ từ từng bước thay đổi từ nhận thức thông qua học tập, trình độ văn hoá,... Dần dần người Việt chúng ta phải từ bỏ thói quen xấu để tiến bộ với người ta.
    Ví dụ đơn giản là cách đây hơn 10 năm về trước, người Việt mình khi đi Du lịch nước ngoài hay có thói quen xấu: xả rác này, không xếp hàng và hay chen lấn, ngồi xổm nơi công cộng,... dù những du khách Việt lúc đó cũng thuộc hàng khá giả (vì trước đây muốn đi nước ngoài phải tốn rất nhiều tiền, phải chạy chọt giấy tờ,...). Nhưng bây giờ thì đã đỡ hơn rất nhiều, rất hiếm cảnh chen lấn, không còn xả rác, tôn trọng luật giao thông nước sở tại (không băng ngang đường, đi bộ theo vạch, qua cầu vượt đường bộ,...) ... khi những du khách Việt đi du lịch nước ngoài. Góp phần điều này cũng một phần là do trình độ văn hoá, do được HDV nhắc nhở và lưu ý,...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Thực ra nếu xem xét lại về lý thì không có gì sai cả. Template mua trên 1 cái chợ Themeforest, mọi người đều có quyền mua và sử dụng bình thường, cái này a Bow Tây hay các bác chắc hiểu rõ ạ

Còn xét về mặt tình, người ta đã thiết kế 1 cái web như thế rồi - bao nhiều template trên Themeforest đấy sao bác ko lấy, cứ phải lấy 1 cái giống hết như thế này là sao ạ ) Nghệ sĩ thì lúc nào sĩ diện chả cao, bất bình là phải rồi ạ

- Ý kiến cá nhân của riêng em, còn bác nào lôi cái chuyện Bắc - Nam ra để chê bai thì em xin phép cười vào mặt cái )

Mình thấy chủ thớt cũng chả ra làm sao!
    Mình xuất thân dân công nghệ nên thấy việc sài temple kiểu này giống nhau là thường, chêm vào để cố tình đánh lận là thâm nho nhọ đít! Thêm vào đó sử dụng dạng bài chửi bới shocking để tự PR cho website của mình cũng là một chiêu mấy công ty lởm ở VN hay dùng!
    Nếu không thấy bài này share trên fb thì mình cũng chả biết Bow là ai, và bow suy nghĩ cũng chả nhân văn lắm! Bow nghĩ người ta tới quán mà không đăng ký trước vì người ta muốn ăn không số tiền phải đóng tức là bạn đã nghĩ rất ác ý, thực ra đó là một thói quen xấu hình thành cũng do cái sự lừa đảo trên mạng nhan nhản, họ muốn tới tận nơi thấy có lớp rồi mới đóng tiền hoặc do họ không thể đăng ký trước vì sợ không thể sắp xếp thời gian mà tốn tiền và lại không thể đến. Có rất nhiều lý do nhưng bạn lại nghĩ ngay ra chuyện người ta muốn lấy không số tiền của bạn tức là bạn không nhân văn. Mình cũng đứng ra tổ chức nhiều lần, và số đăng ký onl luôn khác hẳn số tới lớp trực tiếp dù là lớp miễn phí hay thu phí để bồi dưỡng... nói chung đã dám đứng ra là dám chịu rủi ro và phải biết đánh giá tình hình, đừng chửi hay trách ai trước khi chửi mình.

Ở đâu cũng có mấy người cá biệt , không nên đánh giá dân tộc như thế )))) vì tất cả con người sinh ra ai cũng có cái xấu )))))

Người Việt Nam mình không tệ lắm đâu bác BOW ơi ! Người Trung Quốc mới đáng sợ hơn mình gấp trăm ngàn lần mình . Người miền Bắc tại vì ở gần mấy thằng trung Quốc nên mới bị lây nhiễm tí thôi . Đừng quá mất lòng tin vào người Việt Nam mình chứ . Trên diễn đàn này cũng còn rất nhiều anh em yêu nhiếp ảnh chân chính và họ vẫn ngày đêm miệt mài sáng tạo cống hiến cái đẹp cho đời . Chúc mọi người sức khỏe , bình an !
    Cafe đắng không đường.
    Xin đời thêm những cái duyên..

Đọc bài viết thấy có phần hổ thẹn vì em đang sống ở Hà Nội. E cũng luôn thắc mắc rằng HN sao ko có các khóa học như trong SG, với hình ảnh chất lượng hơn hẳn. haiz...
    Có thể do kiến thức và tầm nhìn hạn hẹp nhưng đây đúng là bài viết đáng để cả nhà cùng suy nghĩ.
    "Cảnh Cơ" Facebook

Tưởng giao diện website bác Bow tự design, hóa ra là mua theme trên theme forest. Tưởng bác mua về edit lại cho khác lạ rồi bác kia edit copy y chang , hóa ra vẫn để nguyên xi theme gốc. Bác kia còn trong giai đoạn edit chưa hoàn thiện. Bác Bow chỉ trích như vậy mình thất ko đúng. Nếu nói về văn hóa, ở đây bác Bow đang nói về lòng tự trọng, thì mình cũng có thể viết 1 bài đao to búa lớn về khía cạnh khác của văn hóa, "văn hóa nhận vơ". Nói chung bác Bow đao to búa lớn quá. Không hợp lý cho lắm
    Được sửa bởi 0988623591 lúc 09:56 PM ngày 03-03-2014

Tiêu đề topic viết IN HOA mà không thấy BQT xử lý, hehe. ^^

(Tán gẫu mà)

Trang 3 / 20 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng