Trang 11 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 191

Chủ đề: TÁN GẪU về NHIẾP ẢNH và LÒNG TỰ TRỌNG

Em mà như bác Bow đã không tin không thích cái con người và đất nước này thì về bú nó Mẽo làm ăn có phải xoàng phoẳng không,.. à mà quên bác về đó thì Mẽo nó lại nghĩ bác là người Việt nhỉ,... khó thế

Lướt FB đọc được cái tít, tưởng sẽ đọc được bài gì hay ho, có suy nghĩ, có chính kiến, ai dè chỉ là bài PR rẻ tiền. Lấy cái tít cho kêu rồi trong bài cũng chỉ thấy quan điểm cá nhân cực đoan, chê bai dè bỉu. Người thì ở đâu cũng vậy, có tốt có xấu, vơ đũa cả nắm rồi ra chỗ công cộng chửi đổng.
    Cái gì là sĩ diện với tự trọng, anh Bow mà có sĩ diện tự trọng thì chả mua cái templates đó để làm website, thuê viết riêng cho nó oách, vừa được sĩ, vừa được chửi vào mặt đứa nào bắt chước. Đằng này ra chợ chọn đại một cái rẻ rẻ, bỏ tiền ra mua về, xong rồi đứng canh coi đứa nào mua giống mình bay vô bắt quả tang, vu vạ người ta ăn cắp. Thái độ gì vậy ???
    Ngoài cái chuyện người ta chọn templates giống mình ra thì cũng chả chỉ ra được bằng chứng nào là người ta ăn cắp ý tưởng của anh, ăn cắp giáo trình của anh, vậy mà nói hùng hồn quá.
    Còn cái thái độ xem mọi người là ngu ngốc, ko đủ trình độ nói chuyện với mình của anh thì tôi khinh. Tôi biết rất nhiều người học rất cao, nhưng cách nói chuyện của người ta ko có trịch thượng như anh đâu.

các bác cho em cái link mua cái template này về để làm website cho có tụ ah

Về tranh luận mua template như mua xe hơi

1. Trong bài post này em xin giải thích suy nghĩ của em về sự so sánh tôi mua template như mua xe hơi cho nên hai chiếc xe hơi giống nhau là chuyện bình thường.

2. Lý lẽ của em là hai việc này không so sánh với nhau được.

3. Khi anh mua xe hơi, anh dùng nó làm phương tiện di chuyển cho chính anh. Anh không mang nó ra làm một công cụ để qua công cụ đó khách hàng của anh nhận ra là anh (chứ không phải ai khác).

4. Khi anh mở ra một trang website như anh đang làm, anh customize nói là bề mặt mua bán của anh. Anh tạo ra một identity cá tính cá nhân cho riêng anh theo thời gian với khách hàng. Qua đó, sau này khi khách hàng thấy hình thức website, họ biết đó là anh. Đó là identity của anh không lẫn với người khác.

5. Em giả sử như hai anh bow và trungsg mua đi hai chiếc Audi A8 giống nhau, không khách hàng nào đi ra đường thấy chiếc audi kia và nói đây là identity đại diện của anh trungsg hay bow. Chính vì điều này cho nên không so sánh với công cụ (bao gồm nhưng không giới hạn ở website) nào mà tạo ra cái riêng của hai anh trong làm ăn. Một cái là phương tiện cá nhân không cá tính và một cái là bộ mặt đại diện cho một cá nhân trong kinh doanh.

6. Nếu nói về xe hơi, nếu một anh mua xe hơi xong và trang trí nó với identity của công ty anh làm ăn thì chỉ vào lúc đó khách hàng ở ngoài đường nhìn vào chiếc xe hơi sẽ biết ngay là anh. Nều điều này xảy ra, và nếu như xe của anh trungsg sơn hoặc trang trí y chang như của bow (cho dù giả sử cùng là A8) thì là không được. Đó là passing off. Đó là có thể làm cho người khác hiểu lầm hai xe này là một chủ hoặc công ty liên quan affiliate.

P.S. gửi bow, khi bow đã chọn làm ăn ở nước còn đang phát triển như quê hương mình, và cũng như bất cứ quốc gia nào tương tự khác, nếu bow thấy hợp lý thì đừng nên đả kích nó mà nên hiểu, thông cảm, đối diện với nó, sống chung với lũ như bao người khác và chấp nhận nó thì bow sẽ dễ hội nhập hơn và dễ làm ăn hơn.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 08:07 PM ngày 04-03-2014 Reason: Thêm đoạn cuối cho bow
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Mình có đọc được topic này từ post đầu tiên, sau khi theo dõi qua 3 trang thì có rất nhiều ý muốn nói nhưng một là bận việc hai là muốn chờ ý kiến của luật sư Nikonian rồi mình mới viết để có được một cái nhìn trung lập hơn. Cảm ơn Nikonian đã có hai bài phân tích rất rõ ràng tạo điều kiện thuận lợi để BQT xử lí việc này.
    @ Anh apham (đại diện BQT)
    Quote Được gửi bởi apham View Post
    Với trường hợp thành viên VNPhoto làm nhái, copy y chang nội dung của người khác để kinh doanh cho mình thì BQT sẽ xem cụ thể và xử lý đúng với tinh thần của VNPhoto.
    Quote Được gửi bởi apham View Post
    Các bác lưu ý khi tranh luận, tán gẫu không được đả kích, nói xấu cá nhân. Vi phạm sẽ bị xử lý theo quy định đấy ạ.
    Thực ra theo em nghĩ từ đầu: nếu là một vấn đề viết trong box tán gẫu thì cũng chỉ để đọc cho vui chứ không mang tính chính thống lắm. Tuy nhiên việc xử lí những tranh chấp được nêu ra trong box Tán gẫu đã có tiền lệ rồi:
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=178008
    Cho nên khi anh apham nói rằng BQT sẽ xử lý chuyện này thì mong việc này sẽ được làm đến nơi đến chốn. Hi vọng đến cuối topic sẽ chỉ ra được rằng có việc đạo ý tưởng hay không (ai sai và sai như thế nào cũng mong BQT có quyết định rõ), và kèm theo là hình thức xử phạt với các nick có liên quan.

Quote Được gửi bởi ndvo View Post
    Em nghĩ Mod close Thread được rồi.
    Với lí do bên trên, mong BQT không đóng topic và lờ đi như chưa có chuyện gì. Không nên để việc đóng hay xoá topic tranh luận của nhiều người làm tiền lệ không hay dẫn tới các thành viên nghi ngờ tính minh bạch trong quản lí của Vnphoto.

Em rất thích câu "thằng chột làm vua xứ mù" của bác. Em thì chẵng theo chế độ nào, nhưng em thách bác Bow bỏ cái quốc tịch nước ngoài về VN làm ăn mà phát ngôn theo cái kiểu ấy đó. Em cũng follow FB của một số người Việt từ nước ngoài về làm việc và sinh sống . Em thấy họ khác Bow nhiều lắm, cái họ làm đều giúp mang hình ảnh đẹp của VN ra ngoài chứ không ném đá như Bow. Chẳng hạn như anh Peter Pham, anh làm hẳn nguyên 1 series Lightroom tutorial cho các bạn đam mê chơi ảnh, và cũng thường xuyên đi tới nhiều vùng khác nhau trên đất nước hay các nước lân cận để chụp hình và tặng ảnh cho người dân địa phương. Với lại anh Peter Pham giống như là 1 fan của Sony, đôi khi cũng so sánh máy của hiệu này hiệu nọ, nhưng em chắc chắn rằng bác nào thix Canon hay Nikon thì cũng không thể nào giận anh vì cách nói chuyện dễ thương chứ không đanh đá như văn phong của ai đó trong bài "Vì sao chọn Canon FF". Em cũng nghi ngờ Bow viết gây war để câu view và quảng cáo tên tuổi, nhưng không có bằng chứng rõ rệt thì thôi em xin rút lại ý kiến này.

Quote Được gửi bởi dannynguyen View Post
    Làm biếng quá đi cha nội, tự kiếm từ trang 1 đến trang 10. Ai ở không kiếm dùm, hehe. Đang rãnh ...

Quote Được gửi bởi dannynguyen View Post
    há há... mua xong cho em xài ké được hông...

Quote Được gửi bởi ribina View Post
    Với lí do bên trên, mong BQT không đóng topic và lờ đi như chưa có chuyện gì. Không nên để việc đóng hay xoá topic tranh luận của nhiều người làm tiền lệ không hay dẫn tới các thành viên nghi ngờ tính minh bạch trong quản lí của Vnphoto.
    Em nghĩ rất khó để phân biệt, thậm chí nếu bác TrungSG có muốn bắt chước bác Bow là thật đi chăng nữa. Em đặt ngược lại vấn đề nếu người bán template đó viết template hay design website rao bán chỉ trong thị trường trong nước. Bác Bow đến mua 1 template của tác giả, và bác biết sẽ có người dùng giống chung 1 template của bác ấy vì bác ấy không hề mua đứt luôn cả bản quyền sở hửu của cả cái template khác. Rồi sau đó lại đem lên vnphoto để phân xử thì có còn ai mua cái template ấy nữa không. Giống như bác ấy trả 1 số tiền nhỏ mà cưỡng chế luôn quyền sở hữu trí tuệ của chủ template.
    Và bác TrungSG cũng bảo dành 2 tuần để sửa cho khác. Trong 2 tuần thì có bao nhiêu khách có thể lầm lẫn để có thể gây thiệt hại lớn cho bác Bow khi địa chỉ tên web cũng khác hoàn toàn.

Ngày trước mình cũng hay theo dõi các bài viết của anh Bow trên FB vì anh có rất nhiều kiến thức và chia sẻ thẳng thắn cởi mở với mọi ng ( ko fai ai cũng chia sẻ kiến thức của mình như thế , nhất là những ng kiếm tiền bằng nghề ảnh ) Nhưng từ khi đọc đc 1 vài comment của anh Bow về Bác Hồ và bác Giáp, đả kích người Bắc (theo cách anh hay gọi là Bắc Kỳ ) trên FB thì mình cũng đã ngay lập tức unfollow FB luôn , vì ở quê , ông bà mình ko chỉ thờ cúng tổ tiên mà còn thờ cả Bác nữa

Trang 11 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng